1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đàn ông có thích phụ nữ ngây thơ không?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi grasshoper, 29/07/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. grasshoper

grasshoper Thành viên mới

Đàn ông có thích phụ nữ ngây thơ không?

Mình không phải là con gà. Mình cũng khá là thông minh.

Nhưng mà trong cuộc sống hằng ngày, trong cách nói chuyện của mình đôi khi mình rất ngây ngô, hỏi những câu rất vô duyên, ngờ nghệch.
    Cho mình hỏi là như thế thì đàn ông tầm 35-40 tuổi sẽ thấy thế nào? Có thấy như vậy là chán không?
  2. AT89C51

AT89C51 Thành viên mới

Thiếu hụt hoặc lệch một số những kiến thức, kinh nghiệm phổ thông. Thường: Những cái bạn cho là mình thông minh hơn người khác là cái mà bạn quan tâm, cái bạn thích. Cái này mình cũng bị.
    Mình nghĩ giải quyết nó bằng cách: hoặc là bù đắp, khắc phục hoặc né tránh, không nói về những vấn đề đó nữa. Bù đắp, khắc phục sẽ khó khăn, sẽ bị cười, bị chê. Tránh né thì an toàn nhưng nó sẽ thành điểm yếu muôn thủa.
  3. kruger

kruger Hỏi gì đáp nấy Moderator

Mình chưa tới 35 tuổi nhưng dự đoán trong vài năm nữa thì mình cũng sẽ không có cảm tình với những cô gái ngây thơ (thật) và không thể ưa nổi những nàng giả vờ ngây thơ. Miễn tiếp chuyện các bạn gái vô duyên.
    Nhưng mà cũng còn tùy .... nhỡ đâu hai ba năm nữa đổi tính đổi nết... ...
  4. prehistory

prehistory Thành viên quen thuộc

Mình mới hơn 30 nhưng không thích các cô nàng ngây thơ (kiểu không biết gì, trong sáng, thánh thiện quá). Mình trần tục quá chăng?
  5. kid_lam_dieu

kid_lam_dieu Thành viên rất tích cực

tính tuổi mụ thì năm nay em mới có 24 tuổi, nhưng mà mãi vẫn chẳng có người yêu được chắc tại không biết giả bộ ngây thơ, chắc mắt toàn nhìn thẳng không biết lúng liếng đong đưa nên là chẳng anh nào thích
    ước mơ, sở thích sở trường bây giờ là hi vọng chồng tương lai sẽ từ độ tuổi 77-83, k ưng được các anh các bạn từ độ 84 trở lên đến 87
    nhưng mà phải có người yêu đã mới có được chồng
    gian nan phết
    ai dạy em ngây thơ với
  6. rooney91

rooney91 Thành viên mới

Mắt chớp chớp, tai vẫy vẫy.
    Ra đường nhìn thấy con chó hay con mèo thì chỉ tay hỏi " Anh ơi con gì đấy?" ( mắt vẫn chớp chớp)
  7. emlacuoide

emlacuoide Thành viên rất tích cực

Ngây thơ đôi khi cũng ko phải ko ai thích
    Nhưng thường những cậu zai tầm 20-25 tuổi (trong 1 số trường hợp có thể đến tầm 29 tuổi) thì mới hay thích mấy cô bạn ngây thơ mắt tròn xoe vô tội. Vì ở độ tuổi này thường thì đàn ông ít quan tâm hơn về chuyện kết hôn, họ chỉ là cảm thấy thích thú và có cảm giác che chở cho những cô gái ngây thơ mong manh dễ vỡ
    Còn đàn ông tầm 30 tuổi trở lên thì thường thích một người phụ nữ chín chắn, hiểu biết hơn vì bản thân họ cũng đã trải đời nhiều hơn. Và ở độ tuổi này họ quan tâm đến vấn đề kết hôn khá nhiều, do đó họ cần một ng phụ nữ chín chắn để biết xử lý các tình huống gia đình, một ng phụ nữ hiểu biết để quán xuyến đc mọi việc trong gia đình; hơn là 1 cô nàng mắt to tròn xoe đáng yêu "anh ơi cái này là cái gì", "anh ơi cái kia làm như thế nào"...
    Tóm lại là thế ạ

8. emlacuoide

emlacuoide Thành viên rất tích cực

Sự thông minh và một cô gái thông minh là khác nhau mà. Nói một cách đơn giản là Sự thông minh ám chỉ đến chỉ số IQ, còn một cô gái thông minh ám chỉ đến chỉ số EQ.
    Một cô gái thông minh là một cô gái biết lúc nào cần ngây thơ, lúc nào cần tỏ ra thông minh. Và đặc biệt là họ kiểm soát được lời nói của mình, chứ sao lại thông minh nhưng đôi khi ngây ngô hỏi những câu vô duyên đc ạ.

9. chua_lap_nick

chua_lap_nick Thành viên mới

Giữa "biết thông tin" và "khôn ngoan" là cả một trời khác biệt. Thông tin thì thằng già 69 tuổi vẫn có thể thiếu, nhưng khôn ngoan thì người nhạy cảm, tinh tế là tầm 20t đã có rồi.
    Em gái có thể mù tịt thông tin về cách sửa xe môtô hay cách đút tiền cho hải quan để lấy hàng linh kiện điện tử hay cách người Maya lập đền thờ tế lễ, nhưng vẫn có thể đĩnh đạc đường hoàng thể hiện sự thiếu thông tin của mình theo cách của người thừa hiểu biết.
    Qua cách em gái hỏi, anh thấy em gái có một số lĩnh vực thiếu thông tin (tự em nhận) và em thiếu cả hiểu biết.
  10. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thế thì mình là người ngây thơ rùi!.
    Nhưng mà không phải thế này: "ngây ngô, hỏi những câu rất vô duyên, ngờ nghệch. "
    Chắc mình không phải kiểu bạn prehistory thích vì....trong sáng, thánh thiện quá( thiếu mỗi cái không biết gì )
    Không biết sự thông mình của mình đến đâu( vì chưa test IQ), chứ chắc là một cô gái thông minh thì quá thừa( vì thấy các trắc nghiệm về EQ toàn khen mình không tiếc lời)
    Nhưng mà....sao tớ đọc cái bài của bạn chua_lap_nick cứ thấy lùng bùng, lùng nhùng thế nhỉ?===> không tự đúc kết được theo những điều bạn muốn nói.