1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đàn ông có thích phụ nữ ngây thơ không?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi grasshoper, 29/07/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. songhahs

songhahs Thành viên mới

Mình không phải là con cáo. Mình cũng khá ngốc nghếch.
    Nhưng mà trong cuộc sống hằng ngày, trong cách nói chuyện của mình đôi khi rất ranh ma, hỏi những câu rất tinh vi, thông thái.
    Cho mình hỏi là như thế thì đàn bà tầm tuổi từ 15- 20 sẽ thấy thế nào?
    Có thấy như vậy là khoái không?
  2. grasshoper

grasshoper Thành viên mới

Thanks mọi người nha.
  3. mhtn

mhtn Thành viên mới

Tớ thì lại khái niệm ngây thơ trong sáng rất khác "thiếu hiểu biết". Theo tớ nghĩ thiếu hiểu biết là thiếu kiến thức cơ bản, còn ngây thơ trong sáng là cách nhìn cuộc sống theo một cách thánh thiện, thật thà chứ không phải kiểu ngây ngây thơ thơ của 2 nàng Kiều. Tớ thích tiếp xúc với những người trong sáng, thấy cuộc sống đỡ những mệt mỏi. Còn chủ topic thì chắc chẳng ngây thơ đâu vì tớ vẫn nhớ một số comment của bạn.
  4. grasshoper

Trùi, mình đâu phải là gà đâu.
    Nhưng mà nhiều lúc mình thật thà quá đáng, nghĩ sao nói vậy, không nói láo được.
    Ví dụ như trai quen hỏi mình :"em có kiên nhẫn không?". Nếu đúng thì mình trả lời "Có chứ. Em rất kiên nhẫn, nhất là với người em yêu.". Nhưng mà mình lại không nói dối vậy mà mình trả lời "Tùy vào từng chuyện. Em mà muốn cái gì đó nhiều lắm thì em kiên nhẫn. Còn không thì thôi. Nhìn chung thì so với người bình thường, em hơi thiếu kiên nhẫn 1 tí". Mình biết trai rất thích nghe nhạc jazz. Trai hỏi mình "em thích nghe nhạc jazz không?". Mình kêu "em không".
    Các trai ngày xưa của mình thì cũng thế. Trai hỏi "em đi đâu đó?". Mình nhắn tin ''em đi xem phim cùng đứa bạn trai của em". Thế là trai ghen ***g ghen lộn lên. Mình với trai giận nhau không gặp nhau tầm 1 tuần. Trai hỏi " không gặp anh em có hẹn hò với ai không?". Mình kêu "em có". Thế là trai không tin tưởng mình.
    Mình thì không ngây thơ, nhưng mắc chứng thật thà tới mức khó tin.
    Mình cũng mắc chứng hay hỏi. Ví dụ như trai kêu "cũng giống như Hà Nội với HCM, giọng người Osaka nhẹ nhàng hơn giọng người Tokyo". Thế là mình hỏi "why?". Hay là trai kêu "Cali có đông người châu Á lắm". Là mình liền hỏi "why?". Hay là trai kêu "anh chua lập gia đình". Mình cũng kêu "why?". Lúc nào cũng vậy hết. Rất nhiều câu hỏi "why? why? why?". Hỏi nhiều quả thì thành ra trai nghĩ là mình ngu??
    Cho nên trai hay kêu "you''re funny" or "you''re sweet". Nhưng cuối cùng at the end of the day, các trai nghĩ gì? Có phải các trai sẽ nghĩ người như mình thì yêu cũng được, nhưng không đủ tin tưởng tính chuyện lâu dài có phải không?
  5. mhtn

mhtn Thành viên mới

Tớ dũng cảm trả lời trên góc độ cùng giới nhá.
    Đoạn 1: tớ giống ấy và thấy thế là bình thường, không việc gì phải giả vờ nhau để rồi sau đó phải chịu đựng nhau cả. Hiểu biết nhau hơn để tìm ra cách hoà hợp, tớ thấy điều ấy rất ok.
    Đoạn 2: tớ thấy ấy hơi đặc biệt và bạn trai ấy phản ứng thế là không có gì khó hiểu. Bạn trai tớ cũng là người nước ngoài, chuyện bạn anh ấy chạm má tớ khi gặp hay chia tay nhau là bình thường vì đấy là văn hoá của họ, nhưng anh ấy cũng không đồng ý tớ gặp gỡ riêng họ hay bạn khác giới của tớ trừ khi có việc thật cần thiết. Ấy thử đặt ấy và vị trí của bạn trai ấy thì ấy khắc hiểu
    Đoạn 3: tớ giống ấy hay hỏi "Why"Thực ra những người khác quốc tích "why" suốt ngày là chuyện bình thường vì có sự khác biệt rất lớn về văn hoá và nhận thức. Tuy nhiên theo tớ nội dung hỏi và cách tiếp thu vấn đề mới là quan trọng. Nếu từ Why chỉ là thói quen thì sẽ làm người ta cảm thấy chán, nhưng nếu đấy là sự chia sẻ hiểu biết thì họ lại rất hứng thú, tất nhiên nó phải đi kèm với sự chia sẻ kiến thức, thể hiện hiểu biết từ 2 phía, chứ cứ 1 phía why và phía kia because thì chán lắm
  6. asset

asset Thành viên mới

Tôi vẫn hay đọc comment, thích văn phong của grass từ lâu nhưng gần đây (khoảng nửa năm) thì bạn mất phong độ quá, hay post những câu ridiculous. (nói thật ko biết có mất lòng ko đây )
    Mà tôi nhận thấy bạn cũng ko phải người ngây thơ, thậm chí khá thông minh, nhưng có phần hơi thiếu tinh tế chăng? ( qua cách đặt những câu hỏi why chẳng hạn ...)
  7. grasshoper

Mình nói thật với bạn là phong độ của mình trước giờ vẫn thế, chỉ có lên thôi chứ không có xuống. Vấn đề ở đây đúng như bạn nhận xét đó, là mình hay đặt những câu hỏi ridiculous. Những câu mình đặt ở trên diễn đàn này thì mình cũng đặt cho trai.
    That''s my first problem.
    Nếu mà tinh tế nó gồm 2 phần. Phần 1 là cảm nhận tinh tế. Phần 2 là ứng xử tinh tế thì mình thừa phần 1 mà thiếu phần 2.
    That''s another problem.
  8. AT89C51

AT89C51 Thành viên mới

Câu hỏi why trước hết phải tự mình trả lời. Không nên đặt ra câu hỏi vì bạn hứng thú với cách đặt vấn đề why và quan tâm đến câu trả lời nhưng người đối diện thì không. Nếu người đối diện có cùng mối quan tâm, cùng cách mổ xẻ vấn đề như bạn thì có thể họ sẽ ấn tượng, không thì tốt nhất nên để những câu hỏi trong đầu thôi.
    Đa số mọi người ko quan tâm đến những câu vì sao, thế nào... đa phần chỉ quan tâm những câu chuyện mang tính thông tin cá nhân. Những liên tưởng hài hước....thế nên tốt nhất là chỉ trao đổi những vấn đề cả hai cùng quan tâm.
  9. chua_lap_nick

chua_lap_nick Thành viên mới

Phần cảm nhận thì không ai kiểm định được, nhưng đoạn văn trên thể hiện đúng là phần ứng xử tinh tế là không có rồi.
  10. scarlet198

scarlet198 Thành viên mới

ứng xử thiếu tinh tế là lời ăn tiếng nói của bạn có vấn đề quá lên nữa là hơi vô duyên, phụ nữ với nhau mà nghe ng nói chuyện vô duyên cũng ko thích chứ ko nói gì đàn ông nghe 1 phụ nữ nói chuyện vô duyên.
    cá nhân đánh giá chủ quan của tớ thấy bạn ko thông minh như bạn nói, vì kẻ thông minh luôn biết mình nên nói gì và ko nên nói gì đúng lúc.