1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đàn ông có thích phụ nữ ngây thơ không?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi grasshoper, 29/07/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. grasshoper

grasshoper Thành viên mới

Thôi giờ đặt lại cho đúng câu hỏi thì như thế này:
    - trai thích mình hơn mình thích trai. Mình muốn tìm hiểu trai, nhưng phải trong thời gian dài. Trong khi trai thì lại quá vồ vập với mình. Vậy thì phải làm sao? Giả sử phải nói thẳng với trai là take it slowly thì mình phải nói như thế nào bây giờ?
  2. hiep88

hiep88 Thành viên quen thuộc

Theo mình ngây thơ thì ai cũng thích... nhưng nên phân biệt giữa ngây thơ-thiếu hiểu biết+ngu ngốc vì ranh giới giữa chúng là khá nhỏ... con` một cô gái > 24mà nói là ngây thơ thì người ta sẽ phải đặt dấu hỏi? là ngây thơ thật hay giả vờ or ngu ngốc ?
  3. mhtn

mhtn Thành viên mới

Hí hí, hồi ấy tớ bảo thẳng là tớ cần thêm thời gian, mỗi thế thôi. Ấy nghĩ đơn giản thôi, cứ phức tạp hoá quá mệt chết.
  4. hiep88

hiep88 Thành viên quen thuộc

Chứ không phải là cần thời gian để xem còn anh nào hơn không nữa à
    Phụ nữ giỏi vấn đề này mà....
    nếu giai pro rồi thì: chúng mình là bạn nhé!
    Gà gà tí: easy come easy go
    Ngu quá: cứ như bạn ghtn mà làm: mày vội quá tao đã biết gì về mày đâu
  5. chua_lap_nick

chua_lap_nick Thành viên mới

Tạm version này, gái thử dùng nhé: I know I like you a lot and I am happy when we are together but there is still something uneasy in me. I hope you can gimme some time to figure it out. I''d like to take this slowly and I promise I will always be honest with you about my emotions. Can I count on you in this?
    Gái muốn tiếng gì thì anh lại google translate cho gái dùng, khó gì đâu mà chẳng biết nói.
  6. grasshoper

grasshoper Thành viên mới

Cảm ơn anh này nhiều lắm nhé.
    Phải nói thật thôi. Mấy lần trước em cũng có kiểu rush into relationship, chưa gì đã nắm tay nắm chân các kiểu, nhưng vẫn được cái nói thật. Trai hỏi em có dating ai không thì em thành thật bảo rằng có. Trai hỏi có nhớ trai không em bảo có chút chút. Trai kêu muốn cưới vợ, em kêu em chưa muốn lấy chồng. Ngoài ra em đối xử với các trai cũng khá tệ. Đến lúc có tình cảm thật thì các trai đã chán rồi.
    Lần này cũng như các lần trước là trai đùng đùng bày tỏ tình cảm, kêu muốn có vợ con. Em cũng sợ quá, nhưng nhất định không đối xử tệ như những lần trước nữa. Nhưng giờ không có nhiều tình cảm mà kêu đối xử tốt, nói lời không thật thì lại quá cắn rứt lương tâm.
    Thôi thì đành nói thẳng ra thôi.
  7. mhtn

mhtn Thành viên mới

Cũng đúng, bạn tớ đúng thuộc nhóm như bạn này xếp loại, nhưng bên này nó thế, chả riêng ông bạn tớ, nên tớ chả dám lộng hành.
  8. honeyNclover

honeyNclover Thành viên rất tích cực

Mình thấy lạ là tại sao ng` ta cứ hỏi là bạn phải trả lời yes/no nhỉ? ^^ Cứ cười cười, lảng chuyện, hoặc biến nó thành một chủ đề khách quan... cũng có sao đâu. Zai kêu có hẹn hò với ai ko thì "chưa nhận lời yêu ai cả", zai hỏi nhớ anh ko thì "thế nhớ em nhiều lắm ah, nhớ như nào", zai ỡm ờ muốn có vợ thì xoay zai sang chủ đề gia đình con cái "lên chức sớm thì già sớm đấy" v.v...
    Ko nói dối ko có nghĩa là phải nói tất cả suy nghĩ của mình. Trừ khi trao đổi thông tin để tìm hiểu về bản thân, sở thik, quan điểm... của nhau, còn những câu hỏi kiểu đong đưa như zai nói trên chỉ là mắm muối thêm vào cho những cặp đang hẹn hò để đỡ ngán thôi. Zai thik bạn hơn bạn thik zai là lợi thế để bạn chủ động tìm hiểu xem zai có phù hợp ko, chứ đừng để sự "ngây thơ" dồn mình vào thế bị động.
  9. grasshopper1

grasshopper1 Thành viên mới

Thôi xong rồi. Mình email nói hết với trai rồi. Khả năng là trai sẽ đáp sang những cô khác mà trai cũng đang đong đưa. Nhưng mà thây kệ đi. Trai già rùi, lúc nào cũng mang chuyện tuổi tác ra nói với mình.
    Vậy cho đỡ mệt óc.
  10. pxtacc

pxtacc Thành viên mới

Ui chao chao, cái độ ''thích'' mà cũng cân đo dc hả grass ơi?
    Có thích nhau, vậy là ngon choét rồi. Còn ''nhịp điệu'' thì có lẽ riêng lúc iu nó khác đấy, có thể lệch nhau, thế mới hay. Iu ở đây là ''đang iu'', so với ''đã lấy nhau'', chứ k phải iu xxx đâu nhá. Lúc đã lấy nhau hay xxx mới cần đúng nhịp.
    Thế nên cái sự ''vồ vập'' hiểu là ''iu ngấu nghiến'' thì quá hay rùi còn gì. Đằng này tớ hiểu grass thấy ''vồ vập'' nghĩa là muốn nhanh chóng kết thúc đẹp. Cái này thì phải ''đánh bài ngửa'' thôi: ''em muốn chiều anh lắm nhưng em chưa biết anh thích gì. Hãy để em khám phá anh nhé, để em luôn chiều đúng thứ anh cần trong suốt cuộc đời này''. Không đồng ý thế thì ta bye luôn cho nó... nhanh