1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đàn ông phải lạnh lùng ?!

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi ManHunt, 28/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ManHunt

ManHunt Thành viên mới Đang bị khóa

Đàn ông phải lạnh lùng ?!

có lẽ mỗi người có 1 mẫu đàn ông để yêu , nhưng mình thấy bây giờ rất nhiều bạn gái thích những mẫu chàng thật lạnh , lạnh tanh , nếu tình cảm , quan tâm quá thì không thích !

trích nguyên văn lời nói 1 số baby PhanĐình Phùng nhé :
    "-eo ôi sao tao thích cái vẻ mặt lạnh tanhcủa anh ấy thế ! sao mà quyến rũ thế .
    -uh , tao cũng thích , con trai la phải thế , phải lạnh lùng tàn khốc thế mới thích !"???????
    vậy là sao hả các girl ? các girl thích được quan tâm cơ mà ?hay đấy chỉ là 1 số trường hợp "biến thái" thôi ?
    nhưng theo mình quan sát thì quả thật là cái mẫu "ĐÀN ÔNG" như thế rất thành công trong việc cưa đổ cả gốc lẫn rễ ! baby nào chết rồi thì .....lăn lóc ko ra nổi !
    Đáng thương quá hhe he, mấy bé có biết là chính vì các bé thích thế nên vào tròng "lạnh giá " rồi không ?
    Đừng dại thế các bạn gái à ,đừng nhiễm phim Hàn Quốc quá nhé , muốn có người thật lòng thì hãy nhìn vào tấm lòng của họ và cái cách họ quan tâm các bạn à !

Đừng đánh mất tuổi xuân vì thiếu HIỂU BIẾT các baby à!
  2. wintersun

wintersun Thành viên mới

Em thì em nghĩ có những lý do như thế này:
    - Các bác gái nhà mình thường nghĩ rằng con trai háo sắc, thế nên gặp bác trai nào có vẻ lạnh lùng là làm cho các bác gái hơi tò mò muốn tìm hiểu (vì khác người mà). Tìm hiểu được rồi mà thấy hay hay thì là tự nhiên thích thôi.
    - Thứ hai là các bác trai có vẻ lạnh lùng ít ra là làm cho các bác gái có cảm giác là ít trăng hoa hơn, chung thuỷ hơn. Chứ bây giờ nhiều bác gái có ấn tượng xấu với con trai lắm, toàn thấy những câu kiểu như: "Con trai trăm thằng như một", "đàn ông mà. Thôi đành chấp nhận đi".... thế nên gặp được bác nào làm họ có cảm giác hiểu sai về con trai thì họ sẽ ấn tượng hơn.
    - Thứ 3 là quả thật vẻ đẹp lạnh lùng có cái đẹp rất riêng thu hút người khác giới. Điều này thì không chỉ đúng với con trai mà cả con gái nữa. Dĩ nhiên là phải đảm bảo đằng sau cái vẻ lạnh lùng bề ngoài đấy không phải là một trái tim lạnh.
    - Thứ 4 là con trai có vẻ lạnh lùng trông mạnh mẽ hơn, chứ bác nào mà tình cảm quá, quỵ luỵ quá thì trông yếu đuối lắm. Mà bản thân phụ nữ là yếu đuối rồi, vì vậy họ mong tìm đưọc người mạnh mẽ để có thể tin cậy và dựa dẫm được. Cái này nó thuộc về bản chất tự nhiên của phụ nữ rồi. Chính vì vậy mà không phải ngẫu nhiên người ta gọi phụ nữ là phái yếu. Một "chỗ dựa về tinh thần" bao gồm cả "tình yêu thật lớn" và "khả năng xoay xở, biết giải quyết mọi việc". Vì thế, nếu bác nào chỉ có tình cảm không là chưa đủ đảm bảo yêu cầu "chỗ dựa về tinh thần" được.
    - Thứ 5 là các bác gái nhà mình có nhiều người rất hay mơ mộng, tâm hồn thi thoảng cũng hay treo ngược cành cây, luôn mong muốn có một chàng hoàng tử đẹp trai, một tình yêu thật vĩ đại.... Thế mà trong lúc đang mơ ước thế thì bác Hàn Quốc tương ngay bộ phim "Anh em nhà bác sỹ" với bác diễn viên chính Giang Đông Lạnh có vẻ mặt hết sức đẹp trai theo kiểu lạnh lùng. Việc thầm yêu (hâm mộ) một nhân vật trong phim (truyện) là chuyện thường gặp ở cả con trai và con gái mà. Thế là các bác gái đem lòng "yêu" Giang Đông Lạnh và thầm ao ước sau này mình cũng sẽ có một anh chàng như thế. Sự ao ước này nếu gặp một yếu tố thuận lợi nào ở ngoài đời thực thì nó sẽ tự dưng phát huy tác dụng.
    Phân tích thêm về sai lầm của những bác gái nào "yêu" Giang Đông Gun nhé: Bác Giang này có đôi mắt hơi bị to và tròn quá. Mà theo kinh nghiệm xét đoán người khác của các cụ thì con trai có mắt to không thể là người mạnh mẽ được. Thường những người có đuôi mắt dài lại hay là những người mạnh mẽ hơn (các bác gái có thể lôi hình các vị lãnh đạo của Việt Nam, TQ và các nước khác từ xưa đến nay để đối chiếu. Không có một vị lãnh đạo nào có mắt to và tròn hết). Nói chung là độ lớn của mắt nên vừa phải, không to quá và cũng không nhỏ quá. Hi`hi`.
    Còn lý do gì nữa không nhỉ? Chắc là còn nhưng nhất thời mình chưa nghĩ ra. Nhưng mà thôi, tóm lại một câu thế này: Với các bác gái chuộng hình thức hơn thì nhìn thấy một anh đẹp trai kiểu lạnh lùng là yêu luôn, mà chẳng cần biết người ta có phải là người có tình cảm không. Còn với những bác gái thích cân bằng giữa hình thức và tâm hồn (hoặc thiên về vẻ đẹp tâm hồn hơn) thì nếu gặp con trai lạnh lùng họ sẽ thích ngắm và tò mò trước. Sau một quá trình tìm hiểu nếu họ thấy đằng sau vẻ ngoài lạnh lùng đấy là một trái tim rất biết yêu thương người khác thì họ sẽ dễ xiêu lòng, còn ngược lại, bác trai kia ở ngoài lạnh lùng, mà trong lòng cũng khô khan nốt thì sẽ chẳng liêu xiêu gì hết.
    Phù. Lâu lắm mới post bài.
  3. 5plus1sense

5plus1sense Thành viên rất tích cực

Nồi nào thì úp vung ấy. Đàn ông "lạnh lùng" thường thu hút phụ nữ chưa chín chắn.
    Còn phụ nữ chín chắn chỉ thích đàn ông biết cách cư xử. Biết cứng biết mềm, biết cương biết nhu.
  4. greenshine

greenshine Thành viên mới

Trời sinh voi trời lại sinh cỏ bạn ạ ! Đừng lo !
    Tôi cũng có một cái gọi là "mẫu người lý tưởng". Đơn giản lắm, chỉ là: Người áy có thể khiến tôi cảm mến và khâm phục ! Nhưng rồi tôi lại đi quý một người chỉ đạt được có 50% cái "lý tưởng" đó thôi. (Híc !)
    Với các bạn nữ thích mẫu người "lạnh kùng" cũng vậy thôi. Mẫu người là một chuyện, đi được đến trái tim của người ta đâu chỉ có con đường duy nhất là thoả mãn cái mẫu người đó !
    Mà "quý được" và "yêu được" tôi nghĩ không phải gần nhau lắm đâu. Tôi quý được người ta mà chưa bao giờ tôi cho đó là tình yêu. Thật đấy ! Dù bạn có bảo tôi là đồ con gái lắm chuyện thì tôi vẫn cho là như thế. Đơn giản vì tôi cảm thấy như thế ! Đến tôi cũng không biết tại sao mình lại cứng nhắc đến như vậy cơ mà ! Tôi cũng thích xem mấy anh chàng diễn viên Hàn Quốc mặt lạnh như băng. Nhưng cái người mà tôi quý lại rất là caring !
    con gái thường rất biết quan tâm và cũng rất cần được quan tâm. Một anh chàng chỉ khiến cô gái quan tâm mà mãi mãi "lạnh tanh" không quan tâm đến cô ấy thì cô ấy cũng không bao giờ chọn làm chồng đâu !
    Mà những người có vẻ lạnh lùng không hẳn là lạnh lùng thật đâu. Có những kẻ rất biết cách lạnh lùng trước những ánh mắt "chớp chớp" của các bé nhưng lại rất biết cách quan tâm giúp đỡ đến việc sách vở, học hành của các bé. Thật là người lớn chưa ?! Đứng đắn chưa ?! Không bao giờ có vẻ "dụ dỗ trẻ vị thành niên" cả nhé !

5. playful

playful Thành viên mới

Mình nghĩ người đàn ông mà thu hút người phụ nữ nhiều nhất chính la những người đàn ông lạnh lùng tỏ vẻ bất cần.Khi ấy trong họ sẽ hay hay làm sao ấy .Chính những ngươì đàn ông có vẻ lạnh lùng ấy lại sẽ là người sẽ che chở cho người phụ nữ mà họ đã trọn cho mình tốt nhất.Mấy bạn có nghĩ như mình không vậy?
  6. greenshine

greenshine Thành viên mới

-----> KHÔNG !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Phim ảnh thế không biết !!!
  7. Bouton_de_Rose

Bouton_de_Rose Thành viên mới

Tớ đánh giá cao một người Đàn ông BIẾT CÁCH LẠNH LÙNG - cũng là một cách hay - để quyến rũ trái tim các Cô gái đấy chứ?! Sao không nhỉ!?
    Tuy nhiên chỉ nên Lạnh Lùng ở giai đoạn "Mận & Đào" thôi chứ về lâu về dài mà cứ Lạnh Lùng thế thì vứt..

8. skid_row

skid_row Thành viên mới

Em ko hiểu tại sao một người am tường tâm lí thế này mà đến giờ vẫn đang alone các bác ah!
    Chú thích em là em gái bác ý nên các bác đừng hiểu lầm nhé!
    Ai xung phong làm chị dâu thì ới em một câu!
    Ông anh em thế thui nhưng cưa cũng ko đến nỗi khó lắm đâu các chị ah!
    hè,
    thỉnh thoảng vào quảng cáo cho ông anh độc thân tí!
    nhân tiện em cũng có chút đóng góp ý kiến, em thì em nghĩ con trai lạnh lùng thì quyến rũ, mà đã quyến rũ sẽ có nhiều em theo, mà có nhiều em theo thì... hì hì!
    Mà em cũng thích con trai lạnh lùng lắm cơ! không phủ nhận!
  9. bummom

bummom Thành viên mới

Lạnh lùng à ? Tuỳ thôi ! Giả tạo hết !