1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Dân Phượt là những kẻ ích kỷ

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi alfomega, 20/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Chitto

Chitto Thành viên rất tích cực

Thím Vìu lọ mọ sang làng Ven bao giờ í nhỉ?
    Cái chuyện này là một thứ Mâu thuẫn, Nghịch lý của tất cả mọi nước nghèo.
    Đến khi nào giàu rồi, và nhận thấy rõ giàu có là do từ bản sắc chứ không phải từ chộp giật, lươn lẹo, thì sẽ lại thấy những cảnh sắc đã đánh mất.
    Tự nhiên lại nhớ đến chuyện Seoul bỏ hơn 1 tỉ đôla để đào và làm lại con sông chảy giữa thành phố mà họ đã lấp làm đường mấy chục năm trước.
    Đến lúc nào Hà Nội đào lại các con sông đã chảy vòng vèo khắp trong lòng HN mà hiện nay đang cống hoá nhỉ?
  2. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Vậy chắc tớ nhầm. Vì thấy có cái nick giống hoặc gần giống của bạn. Tớ cũng không phải là mem bên đó luôn, chỉ thỉnh thoảng du hí hóng hớt.
    Quan điểm của mỗi người mỗi khác, và tớ tôn trọng quan điểm của mọi người. Còn feeling thì chỉ là cá nhân tớ mà thôi.
  3. LinhEvil

LinhEvil Thành viên rất tích cực

Nói tóm lại không lạm bàn về phát triển và bản sắc. Chỉ xin bàn rằng khi đi du lịch thì hãy làm những người du lịch có trách nhiệm thôi.
  4. AnhGia514

AnhGia514 Thành viên mới

Tôi thấy bài viếc của bạn alfomega rất sâu sắc , nó nói lên cái nhìn của cá nhân bạn alfomega .Nhiều người có thể ko tán thành, tất cả có quyền thảo luận, tranh luận , nhưng nhảy vào để nhục mạ tác giả " sao mà ngu " như bạn LinhEvil đã làm thì thực là ... đáng buồn !
  5. the_devil_in_the_mirro

the_devil_in_the_mirro Thành viên mới

Đính chính với Chitto là Hà Nội mới chỉ cống hoá mương chứ chưa cống hoá sông
  6. Chitto

Chitto Thành viên rất tích cực

Sông Lừ, sông Sét, sông Kim Ngưu có được gọi là sông không?
    Bạn hãy đến khu giữa trường Bách Khoa - Kinh tế - Đại La xem sông được cống hóa thế nào.
    Con sông mà Seoul bỏ hơn 1 tỉ USD để khôi phục cũng không lớn hơn những đoạn sông đó đâu.
  7. come_on_girl

come_on_girl Thành viên mới

Thưa anh Chi..to, theo bạn the_devil_in_the_mirro thì những chỗ anh mô tả đc gọi là SUỐI ạ
  8. tranvuhoang2005

tranvuhoang2005 Thành viên mới

Các bác lại nhảy sang chuyện lấp sông rồi. Ở Hà Nội nhà nước không phải bỏ ra cả tỉ đôla để lấp sông đâu, mà để khơi sông, thông luồng các bác ạ. Thời buổi tấc đất tấc vàng, nhà iem mà gần sông iem cũng à lê à lê lấp lun.
    Hà Nội cần bỏ tỉ đô để làm trong sạch cái sông Lừ, sông Sét, sông Kim Ngưu, sông Tô Lịch í.
    Mà nói thực với các bác cái sông Hàn bên Seoul nó thúi như sông Tô Lịch í.
  9. jb

jb Thành viên rất tích cực

Iem là iem thấy các bác từ đường 1 chệch mịa nó sang đường 10 roài
  10. pompier

pompier Thành viên mới

Dân phượt quả thật là những người ích kỷ, họ ích kỷ mà không biết rằng mình ích kỷ. Họ đi giúp đỡ những người khó khăn, thật đáng khâm phục nhưng họ đem lại nỗi đau cho những người thân của mình bằng những lời nói dối và việc sống không có trách nhiệm với chính bản thân mình và những người xung quanh.
    Chắc các bạn dân phượt ở đây có người là sinh viên, có người đã đi làm. Nếu các bạn ở với gia đình, chắc chắn các bạn không thể đi chơi xa nhiều ngày một cách dễ dàng như thế được, các bạn chỉ có thể đi được bởi những lời nói dối, những lời ngụy biện cho hành động của mình.
    Người mà tôi yêu thương nhất cũng đã xa đà vào những cuộc đi phượt như thế này và có thể đến bay giờ người đó vẫn chưa tỉnh ngộ, chưa hiểu rõ được mặt trái của những chuyến đi phượt. Và tôi cũng luôn mong rằng rồi một ngày người đó sẽ hiểu ra và thấy được rằng cuộc sống còn nhiều điều ý nghĩa hơn những chuyến đi phượt.