1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DÂN TA PHẢI BIẾT SỬ TA...phần mềm cho điện thoại,máy tính..v..v để củng cố kiến thức lịch sử nào

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi imokmen, 27/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. imokmen

imokmen Thành viên mới

DÂN TA PHẢI BIẾT SỬ TA...phần mềm cho điện thoại,máy tính..v..v để củng cố kiến thức lịch sử nào

Dân ta phải biết sử ta..he he..BÁC đã dạy thế..phải thừa nhận rằng mặt bằng chung của giới trẻ hiện nay về lịch sử nước nhà là yếu và rất yếu...
    mặt khác,thời buổi CNTT phát triển chóng vánh,chúng ta hầu như xem giờ qua dế yêu,vậy tại sao ko kết hợp 2 vấn đề này cùng với nhau nhỉ..cụ tỉ là...
    chúng ta viết một phần mềm tươg thích chạy trên hệ điều hành của các dòng điện thoại,phần mềm đó kết hợp với việc xem ngày giờ là chú thích nho nhỏ bên dưới,ngày này năm xưa,có sự kiện lịch sử gì,gắn với tên tuổi của ai..nếu ngày hôm đó ko có sự kiện lịch sử gì thì phần mềm đó hiển thị cho chúng ta xem tiểu sử của các danh nhân đất VIỆT,hay một cái gì đó vv..vv..những kiến thức lịch sử sẽ đi vào chúng ta một cách thường xuyên và tự nhiên như chúng ta xem giờ...tôi chắc là sẽ giúp chúng ta ko ít thì nhiều nắm rõ hơn lịch sử của nước nhà....
    mở rộng ra một chút,chúng ta có thể viết phần mềm cho việc học ngoại ngữ mỗi ngày một cấu trúc câu,một từ mới..v..v.
    túm lại là mời cả nhà cho ý kiến và phát triển ý tưởng của e...
  2. balat47

balat47 Thành viên mới

Minh ủng hộ ý tưởng của bạn
  3. k50clcls

k50clcls Thành viên mới

Mình ủng hộ ý tưởng của bạn. Nếu có thể, chúng ta sẽ cùng hợp tác. Nhưng kiến thức CNTT của mình rất hạn chế nên chỉ tham gia vào phần "nội dung" lịch sử thôi.
  4. imokmen

imokmen Thành viên mới

cảm ơn 2 bạn,mình phót lên đây để mong các bạn nào có khả năng về cntt nên quan tâm,còn mình,chỉ có ý tưởng xôi..hi hi
  5. vianninhtoquocvn

vianninhtoquocvn Thành viên mới

Ý tưởng của bác hay lắm, ý nghĩa giáo dục tốt
  6. CoDep

CoDep Thành viên rất tích cực

Đã có Wikipedia tiếng Việt, trang "Lịch Sử Việt Nam" rồi.
  7. imokmen

imokmen Thành viên mới

ở dưới dạng phần mềm cho PC,điện thoại cơ mà pác...rất vui vì pác ghé qua đọc ý tưởng của e..e đã đọc nhiều bài của pác bên tiếng VIỆT rồi ạ!rất hâm mộ kiến thức của bác.
  8. dpht

dpht Thành viên mới

Ồ kinh ;))
    Bạn ơi, mình rất thích í tưởng của bạn. Mọi người cho bạn í 1 tràng fáo tay lào Ồ deeeeeeeeeeeeeê :))=))
  9. cadzot

cadzot Thành viên mới

Đọc nhiều ý tưởng tớ thấy thích nhất ý tưởng này! Nếu bạn triển khai thì tớ sẽ làm chân chạy giới thiệu với bạn bè vô tư nhé! :D
  10. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

ý tưởng của bạn rất hay nếu như để phục vụ cộng đồng nhưng nếu để kinh doanh thì nó là ý tưởng dở....cái phần mềm đó sẽ chả ai mua vì đơn giản giới trẻ ko mấy ai quan tâm đến lịch sử và cũng mau chóng bị fát tán trên mạng.