1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Dân Thanh Hóa,những vấn đề khó hiểu

Chủ đề trong 'Thanh Hoá' bởi khieu_chien, 04/11/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. khieu_chien

khieu_chien Thành viên mới

Chị đang bị Stress rồi, , đọc tất cả những bài viết của Bà chị đi, có thể tôi nói ko có thiện chí thật,nhưng cũng ko phải là ko có cơ sở,
  2. khieu_chien

khieu_chien Thành viên mới

Xin chào KIngofair
    Chắc đang là Phi công rồi
    Bạn nói hay lắm, Tôi cảm thấy có lẽ cũng có 1 cái gì đó ko phải đối với những người như bạn, Tất nhiên,Bạn có thể thấy, một số người của nơi bạn sinh ra và lớn lên,đang cố tình coi đây là 1 nơi để chửi nhau, Bạn thử đọc hết xem,lời nói của họ có phải là hay ko?,
    Tôi có thể ăn nói ko hay, ăn nói ko thiện chí,nhưng tôi chưa dùng 1 từ ngữ nào nặng nề,với đối phương cả, ---------> xem lại quá trình ăn học của mình đi những người tự coi mình là có học
    Chúng ta vào đây,là để nhìn nhận rõ về còn người cách suy nghĩ thôi,các bạn ko chịu đc áp lực rồi,chỉ một vài lời khích của tôi thôi,mà đã bộc lộ gần hết bản chất của con người mình rồi,
    Bác Mod đâu xóa đi hộ cái,
    Lời cuối gửi đến Kingofair: Tôi ko nghĩ là tôi thuộc loại thứ 1 đâu, có lẽ là loại thứ 2 đấy,nhưng tôi nghĩ XH cũng cần có những người như thế để các bạn tự nhìn nhận lại mình, ko ai tòan diện cả,
    @ những ai thích đánh nhau,thích chửi bới: Các ông nghĩ đấm đá xong các ông sướng à, Các ông chửi xong các ông có thấy sướng ko? các ông có đã ko???????????????
    Hay vẫn lập luận của mấy ông đầu đường xó chợ là: Chửi thì giỏi văn, đấm đá thỉ giỏi võ"
    Đánh nhau với tôi,chẳng có gì là hay ho cả,vừa đau chân vừa đâu tay, Chửi nhau à, việc quái gì phải chửi nhỉ, thích thì tôi nói theo kiểu có văn hóa có phải là tốt hơn ko???????????
    Các bác hãy học tập bác Kingofair ấy, ít ra Bác ấy cũng biết cách khiến người khác nghĩ nhiều về việc vừa làm, cảm thấy day dứt đấy
    Rất xin lỗi bác Kingofair
  3. huyentrang

huyentrang Thành viên rất tích cực

Tớ chả gì phải đọc cả...
    Chị chỉ thấy chú chán bỏ mie..
    Đàn bà..
    Cả mấy thằng cu nhẩy vào chửi bới nữa...Deck hiểu đầu óc nghĩ gì..
    Stress vì chú và mí thèng cu đó thì rõ roài
  4. kingofair

kingofair Thành viên mới

@ Khieu_Chien và mọi người:
    Tôi không phải Phi công đâu, mộng phi công bị Xã hội "đạp đổ" rồi, 5 năm "bay trên ghế nhà trường" mới lò dò ra trường bị đạp phát, rơi xuống biển. Chắc mai mốt làm thuỷ thủ quá.
    Ông viết thế làm tôi thấy mình phải xem lại mình có đáng cho ông xin lỗi không nữa, Ông còn bảo mọi người nhìn tôi nữa, e làm tôi xấu hổ lắm.
    Chuyện cải nhau thì khó nói lắm, hơn nữa lại là diễn đàn chẳng biết ai lại ai, đập nhau chí choé. Tôi lúc đầu cũng muốn "đập" ông lắm (Đọc mấy bài đầu ấy) Cũng muốn cho ông xem mấy thứ bậy bậy tý, chẳng dấu gì ông tôi thuộc dạng chửi tục hiếm thấy, nhất là gặp mấy thằng bạn hợp gu, có gì bậy phô ra hết. Nhưng chửi vô tâm thôi. Thầy giáo dạy văn cấp 2 tôi bảo, Người ta cứ chửi bậy mới đáng tay anh chị!? Ấy là tôi cũng muốn thành "anh chị" lắm, nhưng không làm nỗi.
    Còn chuyện vài người chửi tục, tôi nghĩ cũng không không khó hiểu lắm. Ông nghĩ xem có thằng nào chửi vào nhà mình mà không cay mũi. Khi tôi học năm thứ 2 đại học. Về nhà nghĩ tết, có một ông Giáo bạn của bố tôi, đến nhà chơi. Ông này uống rượu say rồi vào nhà tôi nói lung tung, Nễ tình quen biết ông cụ tôi bảo nhẹ nhàng cho ông ý về, không về mà còn làm càn nói bậy. Lúc đó dù ông ta là Thầy giáo nhưng tôi vẫn xách cổ (nghĩa đen) lôi ông ta đuổi ra ngoài. Nghĩ lại tôi thấy may vì đã không thượng cẳng chận hạ cẳng tay với ông ấy. Đấy ông thấy là cay mủi không? Hơn nữa, dạo này trong cái box này nhiều thằng nhảy vào, tạo ra một cái topict hay xỏ vào một câu, toàn hỏi kiểu mất dạy (Ông xem qua các bài xem). Thì việc làm mọi người là người TH cay mũi không có gì khó hiểu, mà có người bình tỉnh thì nói nhẹ, người nóng tính thì nói nặng.
    Hơn nữa anh em trong một nhà còn đánh nhau, người trong một xã, thì làng này ghét làng kia, người trong một tỉnh thì huyện này ghét huyện kia, trong một nước thì tỉnh này ghét tỉnh kia. Khi đi ra nước ngoài thì nước này ghét nước kia. Đó là chuyện thường tình thôi. Chẳng có gì phải bàn, nhưng việc chửi nhau vô bổ thì đáng bàn. Tôi đồng ý chuyện chửi nhau (cả chửi tục) nhưng chỉ chửi nhau thôi không đụng chạm đến ai khác, đừng lôi cha mẹ, ông bà người khác vào để chửi họ, và chửi nhau nhưng phải ra được cái gì để đáng chửi nhau. Chửi sướng miệng rồi có khi lại bực thêm chẳng làm gì. Chửi xong thấy ngộ ra mấy thứ thì cũng nên, dù cay mũi lắm nhưng ít ra cũng được cái gì đó tốt.
    Hy vọng mọi người giận dữ một lúc rồi thấy nguôi ngoai, mà hoà hợp trở lại!
    Chúc vui vẻ!
    KOA
    Được kingofair sửa chữa / chuyển vào 16:21 ngày 20/11/2005
  5. dreathknightinlove

dreathknightinlove Thành viên rất tích cực

Không hiểu với cái giọng này, với lối suy nghĩ thế này thì ông sống ngoài đời làm sao nhỉ, các cụ đã nói rồi :" Người làm sao của chiêm bao là vậy ", thật chả sai tý nào.
  6. khiettraiqt

khiettraiqt Thành viên mới

-----------------------------------------------------------------------------------
    Nóng tính nông nổi hay nói bậy! ghét thì thấy cái gì chả xấu, thích thì nhìn cái gì chả tốt đẹp! ở đâu chả có người này người nọ Tôi cảm thấy mình như bị xúc phạm khi đọc những dòng này. Thật là chán!
  7. Hiepsi_Aivanho

Hiepsi_Aivanho Thành viên mới

Xin chào
    Tôi thấy các bạn nói về người Thanh Hoá, người chê trách cũng có, người khen cũng có, các bạn tranh luận với nhau và có ca văng này, kia nữa. Thật không hay, các bạn chưa nói chúng cả. Nếu muốn hiểu người Thanh Hoá thi phải hiểu đến văn hoá xứ Thanh, hiểu điều kiện địa lý, phong tục, tập quán, tư duy và lối sống thì các bạn mới hiểu được hành vi của người Thanh Hoá. Tôi nói ở đây không có y chê trách gỉ cả, mà mong muốn các ban nên hiểu nhưng người sống quanh mình hơn, vi tha và trừng phạt thích đáng. Ở đâu cũng còn có người tốt và người chưa tốt, điều đó ngay trong ban thân mỗi con người cũng có.
    Chúc các bạn đều vui vẻ với nhau!
    TB: Trẻ em không được ăn thịt cún
  8. ajisai

ajisai Thành viên mới

9. hoang_cohon

hoang_cohon Thành viên mới

sao bác giống em thế dân TH chuối cả vườn
    lên đi bác khiêu chiến
  10. BC2

BC2 Thành viên mới

Được Bc2 sửa chữa / chuyển vào 13:39 ngày 03/12/2005
Trạng thái chủ đề: