1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Dân Thanh Hóa,những vấn đề khó hiểu

Chủ đề trong 'Thanh Hoá' bởi khieu_chien, 04/11/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bi_zonzon

bi_zonzon Thành viên mới

Quan điểm thiển cận của 1 cá nhân....Miễn bình luận...
    Đừng vơ đũa cả nắm thế....Ở đâu cũng vậy thui...Xã hội phức tạp là vậy...Chỉ những người không hiểu hoặc cố tình không hiểu về những zì trong cuộc sống đang diễn ra....
    Bản thân tui nghĩ là "khieu_chien" thuộc dạng thứ hai....
    "khieu_chien" nghe câu "con ko chê cha mẹ khó,chó không chê chủ nhà nghèo "chưa?
    Khi chê trách người ta thì hãy xem lại bản thân mình đi nha..."khieu chien" hơn được ai mà nói như vậy...
    Tuy tui không được may mắn sinh ra và sống trên mảnh đất xứ Thanh này,nhưng tui vẫn tự hào là người con của dòng sông Mã anh hùng...
    Tôi không có kỷ niệm nào của bản thân về quê hương "Thanh Hoá" ngoài cái CMND ghi nguyên quán là ở Thanh Hoá...Nhưng tui vẫn ưỡn ngực tự hào và chẳng bao giờ cảm thấy hổ thẹn vì điều này cả...Thế "khieu_chien" ko có lòng tự trọng của riêng mình hay sao mà làm cái trò chê bai người khác như vậy..
    Hãy hỏi bản thân mình xem đã hơn ai ở đây chưa?Uh,đồng ý...Tui được biết quê tôi còn nghèo nhưng từ cái nghèo đó mà người dân quê tui biết vươn lên bằng cái học chứ không phải làm giàu bằng mọi cách...
    Thử hỏi cái kiểu chê trách đó có đáng bị lên án không?
    Giả dụ cho "khieu_chien" ở một nơi nào đó đầy đủ vật chất thì chắc lại quay lại nói xấu cũng như cảm thấy xí hổ khi nói mình là người VN.....Kiểu đó thì tui gặp nhiều dzùi...
    Lần sau mong "khieu_chien" hãy suy nghĩ thật kỹ trước khi phát ngôn..."Uốn lưỡi 7 lần trước khi nói" nha....
  2. khieu_chien

khieu_chien Thành viên mới

trời tôi cứ tưởng Mod xóa rồi, hôm nay zô đây lại thấy nó lên hàng đầu, shốc cquá ,
    Biết nói thế nào cho bạn hiểu nhỉ, Tôi ko chê người dân Thanh Hóa nghèo, tôi ko nói các bạn ko có sự vươn lên, tôi đang nói về vấn đề giao tiếp đối xử với con người với nhau, Bạn hiểu chứ,
    Đến giờ phút này thôi thừa nhận là mình đang vơ đũa cả nắm, khi phát ngôn 1 câu như vậy,
    Tôi hiểu bạn đang rất tức, tính tự cao về quê hương, tôi mà là bạn tôi cũng như thế thôi,
    Nhắc lại bạn một lần nữa là tất cả những điều tôi nói đều xuất phát từ những thực tế tôi gặp phải, tôi ít tuổi, nên từ bé đến giờ tiếp xúc với 5 người gốc thanh HÓa, nhưng thực sự họ khiến tôi cảm thấy buồn cho họ, tôi vơ đũa cả nắm cũng là vì như vậy đó
    Cám ơn bạn vì những câu góp ý
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa