1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Dằn vặt

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi quynhga, 09/04/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguvanbaochi

nguvanbaochi Thành viên rất tích cực

Uh, tớ biết là chẳng nên mơ mộng mà làm gì, nhưng nhiều lúc cứ tự nhiên ước cuộc sống có những câu chuyện đẹp. Nhất là trong giai đoạn nào đó của cuộc sống, người ta cần tin vào những điều tốt đẹp để vượt qua chính mình.

Ơ, mà đọc lại những gì vừa viết, mới thấy là mơ mộng vẫn hoàn mơ mộng [r23)]

(Sorry chủ top, tự nhiên tớ vào nói lung tung, chẳng ăn nhập gì với topic cả. Tớ muốn biết kết cục của câu chuyện này thế nào - mong nó ko đi quá xa)
  2. quynhga

quynhga Thành viên mới

Có thể câu chuyện chỉ dừng lại ở đây. Anh lại đi công tác nước ngoài 12 ngày. Qua những lúc vắng lâu lâu như thế này, bọn mình vẫn giữ liên lạc hàng ngày, thấy sự cần có nhau trong cuộc sống, ko phải hiểu theo nghĩa phải về ở cùng nhau ...Qua đt, mail, những câu chuyện nhỏ hàng ngày biết chia sẻ với nhau đủ để mình thấy có những điều tốt đẹp quanh mình. Chúng mình ko hề vụ lợi nhau bất cứ điều gì, nói vậy mọi người chắc không tin có mối quan hệ như vậy, nhưng chỉ thế thôi.
    Mình và anh đều biết hiểu gì là tốt nhất, giữa bao nhiêu toan tính trong cs thì càng tôn trọng những gì có với nhau. Và biết điểm dừng chỉ thế hoặc chấm dứt sống để dạ chết mang đi. Và tất nhiên ko bao giờ đi quá xa để những người liên quan phải suy nghĩ khổ tâm.
  3. rose_love0912

rose_love0912 Thành viên mới

Vợ chồng sống tốt đến mấy cũng có lúc tình yêu nguội lạnh chỉ còn lại trách nhiệm , nghĩa vụ nên có một chút gì đó để thỉnh thoảng nghĩ đến cũng thú vị đấy chứ nhưng thử hỏi một ngày nào đó chồng bạn biết thì cs của bạn sẽ ra sao ? bạn đang ở giai đoạn tiền ngoại tình rồi việc bạn ngả vào vòng tay anh ta chỉ còn là vấn để thời gian .
  4. quynhga

quynhga Thành viên mới

Không đâu, thứ mình thiếu chỉ là về tinh thần. Không phải tiền, không phải ***. Cả hai chúng mình đều thấy làm thế nào để tốt hơn, không hề có ý định " ngả vào vòng tay..." đâu.
  5. Gio_mua_dong_bac

Gio_mua_dong_bac Làm quen Moderator

6. quynhga

quynhga Thành viên mới

Không thấy khó, vì nếu thực sự có nhu cầu đó , đâu phải đến ngày hôm nay, cơ hội cũng không thiếu. Chỉ đơn giản là chúng mình rất tôn trọng nhau.
  7. nguvanbaochi

nguvanbaochi Thành viên rất tích cực

Mình cũng nghĩ là rất khó. Nếu một ngày nào đó, bạn hoặc anh ấy có gặp chuyện buồn trong cuộc sống, sẽ rất dễ ngã vào vòng tay của nhau. Còn tất nhiên cứ bình thường như bây giờ thì chưa thấy có vấn đề gì phát sinh cả

Hoặc, sự ngã lòng ấy có khi chỉ đơn giản là một thời khắc nào đó, 1 trong 2 người ko kìm chế nổi tình cảm... lúc đó khó mà cân bằng được như bây giờ

Giống như các bạn bên trên đã nói, mình cũng nghĩ, vợ chồng sống lâu với nhau, dễ có sự nhàm chán (mình yêu 1 người có gần 2 năm mà cũng còn thấy chán nữa là...), nên việc thích một người nào đó bên ngoài là điều dễ hiểu. Tuy nhiên, giả dụ về sống với nhau, thì có lẽ cũng chỉ 1 thời gian là sẽ thấy nhàm chán giống như đang sống với vợ/chồng hiện tại. Hơi sáo rỗng tý, nhưng mình thấy câu này rất chuẩn: Hạnh phúc là những gì mình đang nắm giữ (mà mình ko nhận ra - cho đến lúc đánh mất đi)

Tất nhiên, mình cũng nghĩ là bạn và anh ấy hợp nhau, tôn trọng nhau thật sự. Chính vì thế mình cứ ước nó chỉ ở mức như hiện tại - để cả 2 sống tốt hơn. Chỉ thế thôi :)
  8. quynhga

quynhga Thành viên mới

Mình nhận thức tất cả những gì các bạn nói rất chuẩn. Như nguvanbaochi nói cũng vậy. Tuy nhiên, cho đến giờ phút này, chưa khi nào 2 người nghĩ đến chuyện "ngã " đó, đk có nhiều, nhưng chỉ ở mức thế thôi, tôn trọng nhau, hợp và chia sẻ để cuộc sống tốt hơn. Cả hai đều tìm thấy nhau trong đk bị khủng hoảng tinh thần vì một nửa của mình có ng khác. Hic, tất nhiên ko hay ho gì chuyện ngoại tình rồi. Chúng mình cố gắng giữ cs tốt hơn chứ không muốn làm nó tệ đi nữa.
    Giờ đây, nhiều lúc day dứt lắm, vì có lỗi với ox, dù chưa làm gì quá đáng như ox đã làm với mình. Cuộc sống gia đình như tù ngục, bí bách bức bối và chưa tìm thấy lối thoát, nhưng còn nhiều thứ liên quan : con , bố mẹ, người thân..... mà không thể chỉ vì mình. Thế nên những giây phút tử tế với ng ấy như liều thuốc giảm đau với mình, Người ấy cũng vậy.
  9. theman08x

theman08x Thành viên quen thuộc

Mình cảm thấy đây là một hình thức đùa giỡn trong tình cảm. Và có câu tham thì thâm. Có những lúc cả 2 người không muốn thế, nhưng chỉ 1 phút không kìm chế được là sẽ mất tất cả. Liệu bạn có đủ tự tin vào bản lĩnh của mình không????
  10. quynhga

quynhga Thành viên mới

Bạn nói vậy tự nhiên mình thấy hồi hộp và lo lắng. Liệu có đúng thế không nhỉ, đùa giỡn tình cảm ? cả hai hay mình , hay anh ấy?