1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Dạng đề thi công chức môn tin và tiếng anh?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ltchau1985, 29/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ltchau1985

ltchau1985 Thành viên rất tích cực

Tháng tới e thi công chức, vào cơ quan hành chính cấp tỉnh. (ban ngành Sở)
    Phần chuyên môn và quản lý NN e ko lo, vì sẽ cố nhồi được.
    Riêng phần tin học A và tiếng anh B nó như thế nào các bác nhỉ? cho e đôi lời nhắn nhủ với.
  2. esc_force

esc_force Thành viên rất tích cực

3. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

4. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Đề thi T.A trình độ B dài phết đấy, mấy trang A4, nhòe màn hình :))

Tin học thì dễ hơn ăn cháo, mấy câu hỏi tin văn phòng vớ vỉn.
  5. dangnam0511

dangnam0511 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đề Tin rất dễ . Hầu như bất cứ ai sử dụng nhiều máy tính đều làm được. Tiếng Anh ngữ pháp dễ nhưng dài + nhiều từ mới nếu không có trình độ C thì chịu. Kiễn tức chung thì hầu như ai cũng được ít nhất 7 điểm vì đa phần là hỏi về Luật cán bộ công chức, có mấy câu nâng cao tìm hiểu về cơ quan nơi mình thi vào (cái này chủ yếu giúp phân loại con em, người đang làm việc tại cơ quan với người ngoài thi vào). Đề chuyên ngành (của tớ là kế toán) cũng như đề kiến thức chung, nếu ôn kỹ thì ai cũng làm được, và có mấy câu hỏi về đặc thù ngành mình công tác. Nếu bạn là người ngoài thi vào thì nên cố gắng áp đảo được ở ít nhất 1 trong 2 môn chuyên môn hoặc kiến thức chung.
  6. ndh12A96_99

ndh12A96_99 Thành viên tích cực

Các bác nói thế nào ý chứ, cái môn quản lý nhà nước mà trông chặt thì đảm bảo các bác rụng như xung. Môn tiếng anh với tin thì dễ rồi. Hồi trc mình thi có 1 mình/1 chỉ tiêu xông xênh, ko bị áp lực môn quản lý mở tài liệu chép mà chỉ đc có 5.5 (chắc ko đi học thêm). Các chỉ tiêu khác có bác chạy chọt học thêm 8 điểm vẫn băng hà vì phải cạnh tranh.

Quan trọng chủ topic phải đi luyện thi, thầy thợ cho sát đề chứ xác định kiếp công chức mà ko lo tử tế cái đợt thi công chức này nhờ tèo thì về phòng a e nó coi thường lắm lắm.
  7. subin8x

subin8x Thành viên rất tích cực

Tớ cũng sắp thi. Cả tiếng Anh lẫn tin học đều trắc nghiệm hết. Sắp tới cũng đi ôn đây. Nghĩ về việc đi làm NN mà thấy ớn, bạn bè nó ở HN xông xáo, lương tính tiền chục củ, mình ăn đong từng bữa.
  8. cunyeuanh

cunyeuanh Thành viên rất tích cực

Thi công chức tin học dễ thế thôi ý hả. Tớ chưa thi công chức, nhưng may ngoại ngữ tớ được miễn. Còn môn Pháp luật nhà nước hay là cái gì gì nữa ý thì chắc là chỉ có học thuộc or chép, còn về chuyên ngành or cái gì đó về nơi mình công tác thì ko hiểu hỏi cái gì nhỉ. Tớ thấy nhiều đứa đang làm trong cơ quan mà đi thi vẫn rụng như sung. Ko hiểu lý do gì, mặc dù cũng con em cháu cha đấy ạ. Vậy nên tớ ko hiểu đi thi có gì mà khó thế.
  9. subin8x

subin8x Thành viên rất tích cực

Đang làm hợp đồng nhưng thi chắc gì đã được. Chuyện thường mà. Thi khó lắm [r23)] Một môn dưới 50 điểm là out toàn bộ luôn rồi.
  10. bolsa88

bolsa88 Thành viên mới

Đề thi TA+Tin học trình độ B cực kỳ dễ. Muốn "đạt yêu cầu" thì phải đầu tư cho các môn quản lý hành chính NN, và môn chuyên ngành. Đặc biệt chú trọng vào phần chức năng, nhiệm vụ, và giải pháp.

Mà có đồng chí nào trên kia chưa thi, chưa vào làm cc đã than thân "bạn bè lương chục củ, mình ăn đong từng bữa" thì tốt nhất đừng vào làm gì. Đã xác định thi vào làm CC thì đừng kêu, mà đã kêu thì đừng thi. Nghe chả ra làm sao cả!