1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đang định mua vợt mới, xin lời khuyên về cốt vợt và mặt vợt

Chủ đề trong 'Bóng bàn' bởi ch78, 15/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ch78

ch78 Thành viên mới

Đang định mua vợt mới, xin lời khuyên về cốt vợt và mặt vợt

Chào mọi người, tôi là newbie ở đây, đang có dự định mua vợt mới nhưng chưa biết chọn loại nào, muốn xin các pro vài lời khuyên.
    Tôi hiện đang dùng Butterfly A.Mazunov Off+. Tôi đánh bóng bàn chuyên về công nên được người khác khuyên là muốn đánh tốt hơn thì phải dùng vợt có lớp carbon. Vì tôi chuyên công nên được khuyên là nên chọn loại cốt vợt Sardius hoặc Kreanga Carbon.
    Vì cả hai cốt vợt carbon này đều có giá không rẻ nên nếu mua tôi dự định sẽ không thay đổi hay nâng cấp vợt thêm nữa. Vì vậy tôi muốn nhờ các bạn pro đã sử dụng qua một trong hai loại này (hoặc nếu cả hai thì càng tốt) so sánh các cốt vợt trên (A.Mazunov, Kreanga và Sardius) với nhau, điểm mạnh điểm yếu để tiện việc chọn khi mua. Ngoài ra nếu có thể thì cũng cho luôn lời khuyên về mặt vợt nên dùng loại nào, tôi nghe nói Butterfly Bryte là tốt nhất, đặc biệt là Butterfly Bryte có loại có công nghệ mới dùng lâu ko phải dán lại, ko biết loại này tên gì và có thể mua ở đâu (cả Hà Nội và TP HCM), loại nào thì tốt cho công? Keo dán ra sao, loại keo dán nào thích hợp nhất (vì tôi ko phải dân chuyên nghiệp nên chắc sẽ không đi dán lại keo mỗi tháng)?
    Cảm ơn các bạn về lời khuyên.
  2. ooDKNYoo

ooDKNYoo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

những cốt vợt và mút vợt bạn nói ở trên đều là hàng tốt cả,chỉ xin lưu ý bạn 1 điều rằng chưa hẳn tốt với người là tốt với ta,người ta đánh đc chưa hẳn mình đánh được,chủ yếu là có quen và control được nó hay ko thôi,cái đó thì phụ thuộc vào bác..Bryce đánh tốt đấy,Sadius cũng thế,nhưng việc bác có kiểm soát được độ bám độ nảy và tốc độ banh hay không là chuyện khác..bởi vậy bác nên cẩn thận khi chọn mua vợt,việc làm quen vợt ko phải một sớm một chiều đâu..
  3. quoctung160

quoctung160 Thành viên mới

Với kinh nghiem của em thì bác không nên dùng côt Kerga cacbon bởi lẽ cây vợt đấy có rất nhiều khuyết điểm. Vừa dung vừa mất lực lại rất khó dán mặt vợt.Còn về cây SADIUS thì so với kenga đánh nẩy hơn nhiều kể cả với cây OFF+ của bác đang dùng. nhưng tất nhiên cây nào cũng có nhược điểm của nó, cây SADIUS thông dung nhưng cũng có nhược điểm la khống chế bóng khó vì độ nẩy của nó rất tốt. Nhưng nói chung cây SADIUS cũng rất hợp với người VN minh. Tất nhiên hiện nay có rất nhiều loại mới đánh cũng rất hay nhưng quan trọng la phải tìm được loại nao đánh hợp với bác nhất. Bác thử tham khảo ý kiến của mọi người xem sao.Chúc bác tìm được cây vợt hợp với ý mình.
  4. ooDKNYoo

em thích hàng Stiga hơn vì em đánh quen nó,thấy nó dể kiểm sóat,ko quá nẩy như mấy cây của BTY....còn xài keo ,nếu bác thích xài keo tăng lực mà dư dả tiền bạc thì bác cứ mua super long của BTY,250 k 1 hũ 250 ml, họăc có thể xài Stiga Carbo giá 550 k 1 lit'',còn em thì em xài Haifu thì có 170 k 1 lít thôi,mà đặc biệt keo này rất đặc nên phải mua thêm xăng thơm pha vào,pha tỉ lệ 1 1 luôn,thế là có keo Haifu chỉ với giá 100 k 1 lít...xài mệt nghỉ luôn..
  5. ch78

ch78 Thành viên mới

Cảm ơn các pro về lời khuyên nhé, chắc tớ bỏ dự định mua Kreanga thôi, xoay sang Sardius vậy.
    À, riêng về keo dán vợt, mình thấy việc mỗi lần chuẩn bị đánh lại dùng keo tăng lực thì phiền hà lắm, cho nên chắc sẽ ko sử dụng keo loại này. Nếu chỉ dùng keo bình thường, ko có tác dụng tăng lực nhưng giúp mặt vợt bám cốt vợt lâu thì dùng loại gì ấy nhỉ?
  6. mastersprint

mastersprint Thành viên mới

Master toàn dùng keo vá xăm , 6 tháng dán 1 lần , độ nảy cực kì ổn định
  7. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

Nên mua Sadius cũ, đời đầu, nãy ổn định hơn con mới.
    Ko thôi thì xài Primorac cacbon, từ Mav lên Sa là hơi dài đó, có thể đánh mất 2 tuần để quen vợt !
    Giật banh ra xa ngoài bàn 1 m !
  8. ooDKNYoo

chỉ có 2 tuần thôi anh hả..em cứ nghĩ là 2 tháng hoặc 6 tháng đấy...từ vợt cũ đổi vợt mới là cả 1 vấn đề,cảm giác bóng sẽ mất hết.
  9. spin_illusion

spin_illusion Thành viên mới

Một điều cần để ý là cán vợt. Bác đang cầm OFF+ cán vuông, vừa tay, chuyển sang Sardius là cán flair (tròn, vẩy) khi đánh mồ hôi ra hay bị lỏng tay lắm, không quen.
    Chúc vui
  10. ooDKNYoo

chà một bài post rất hay ,em đánh pen nên cũng chả để ý cái loại cán tròn và cán vuông bên vợt ngang...