đang dùng viettel trả trước chuyển sang trả sau mà vẫn giữ số được không

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi trangmay, 04/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trangmay

trangmay Thành viên mới

2. tayaitayai

tayaitayai Thành viên mới

Bạn mình chuyển được mà
  3. caydan_chapi16

caydan_chapi16 Thành viên mới

Được chứ, mang ra chỗ cungcấp dịch vụ bảo muốn chuyển đổi. Làm vài thủ tục là xong.
  4. davidcopperfield

davidcopperfield Thành viên rất tích cực

Bạn ra các cửa hàng đại lý của Viettel. Khi đi nhớ mang CMND.
  5. s_u_n_g

s_u_n_g Thành viên mới

Quá đơn giản. Thế mà cũng hỏi ....để anh em được dịp câu bài.
    Bạn ra trung tâm dịch vụ khách hàng làm thủ tục theo yêu cầu của nhà cung cấp dịch vụ. Khai báo này nọ linh ta linh tinh rồi người ta sẽ cấp cho bạn cái SIM mới - sim trả sau và giữ nguyên số thuê bao bạn đang dùng. Không biết bên 098 có như vậy không.?!? Nhưng hồi tôi chuyển từ trả trước sang trả sau của 090 là được cấp 1 SIM mới, Super SIM hẳn hoi. Để không mất thời gian lăng nhằng, trước khi bỏ SIM cũ ra khỏi ĐT, bạn copy hết các số ĐT đã có trong SIM cũ vào máy rồi mới tháo SIM ra và thay SIM mới được cấp vào máy. Sau khi kích hoạt thì bạn copy lại và đã giữ nguyên được tất cả các số máy đã có trong SIM cũ. Không là....như mua 1 ổ cứng mới-trống trơn luôn đó!

6. trangmay

trangmay Thành viên mới

woah ! cám ơn nhiều nhá
    vậy sau đó vài tháng lại đổi sang trả trước được không :D
  7. hoxudee

hoxudee Thành viên mới

ặc ặc, bác giỏi câu bài, mod ơi chém đê!!
  8. ASIAN_DRAGON

ASIAN_DRAGON Thành viên mới

Pó tay ông này toàn phần .Quá spam .
    Muốn chuyển đổi dịch vụ thì tất nhiên là được rồi ,mà nếu bác có không biết thì cứ gọi lên trung tâm chăm sóc khách hàng của viettel ( Tất nhiên là không mất tiền cước - tôi không dùng viettel bao giờ nên không biết số trung tâm nó ) .Mọi thắc mắc hay khiếu nại của bác sẽ được giải đáp một cách cụ thể nhé .
    Chuyển sang trả sau rồi dùng vài tháng lại chuyển sang trả trước ...?????
    Câu hỏi thật là ... Quá ngây ngô .
  9. davidcopperfield

davidcopperfield Thành viên rất tích cực

Cũng như chuyển từ trả trước sang trả sau. Bạn phải lên các đại lý của Vietêl và khai vào mấy tờ giấy chuyển gói cước. Nhưng trước khi lên bạn phải gọi lên tổng đài (198) để báo cắt chiều gọi đi. Hôm sau lên trung tâm thanh toán nốt số tiền của thágn đó dùng đến thời điểm cắt.
  10. thanglongpdp

thanglongpdp Thành viên mới

chắc chắn là chuyển được trừ khi bác chuyển từ trả sau sang trả trước thì hơi phức tạp thôi, có thể phải dùng đến thời gian nhất định nào đó mới được chuyển
  11. sarah84

sarah84 Thành viên mới

nhưng mà có mất tiền trong tài khoản sim còn không?