1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đang học ĐH ở Singapore muốn sang Đức học :D

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi hanawaki1003, 14/12/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hanawaki1003

hanawaki1003 Thành viên mới

Ông anh của em đang học trường EASB (East Asia Institute of Management) ở Singapore, năm thứ 2 (tất cả 3 năm ), Điểm chác hiện tại chỉ có 1C, 2B, 1A+ còn lại là A.
    Do dòm ngó thấy em đi học ở Đức, lại cái máu yêu thiên nhiên Châu âu từ lâu ...nên muốn tìm hiểu thông tin để sang trời âu học tập.
    Vậy em có vài thắc mắc muốn nhờ các bác trả lời giúp :
    1. Liệu có thể chuyển tiếp sang học tiếp ở Germany hay ko. Nếu có thể thì chuyển tiếp như thế nào, học trường nào để được học tiếng anh?
    2. Nếu ko chuyển tiếp được thì sau khi tốt nghiệp ( Ông này sẽ tốt nghiệp với bằng của 1 trường ĐH ở UK ) , muốn học Master ở Germany thì sẽ apply kiểu như thế nào, có giống như SV VN mình ở nhà apply sang đây hay không ? Học phí học Master bằng tiếng anh có đắt không ?
    XIn chân thành cảm ơn :x [r2)][r2)][r2)]
  2. bushlip

bushlip Thành viên quen thuộc

Vì là quốc tịch VN nên sowieso là phải về DSQ Vn Phỏng vấn và thi APS như bất cứ ai
  3. BearPeo

BearPeo Thành viên mới

Theo như mình biết: bằng tốt nghiệp Đại Học ở nước ngoài ko phải lúc nào cũng cần APS, cái này mình chỉ biết chắc đối với bằng Cử Nhân ở Singapore, trường NTU. Khi mình có ý định apply cho Master ở Đức 1 năm trước, mình viết thư và gọi điện đến văn phòng APS HN và HCM họ đều trả lời mình ko cần APS, APS chỉ kiểm tra bằng tốt nghiệp trong nước.
  4. la__bat__vi

la__bat__vi Thành viên gắn bó với ttvnol.com

học ở đâu, lấy giáo dục ở đó và lấy cái anerkennung ở đó làm chuẩn .., thế khỏi đi
  5. medikament

medikament Thành viên quen thuộc

đó là trường hợp đã tốt nghiệp, anh bác chưa tốt nghiệp, nếu k cần APS thì các bác cũng chả xin dc Zu mà e nói trc, các trg ở Abteilung duyệt Beweerbung chỉ làm theo Checklist, thiếu 1 cái APS do bác Quốc tịch vịệt nam, coi như là k đủ. Các bác Đức nguzeen tắc lắm :))
  6. sacredduty21

sacredduty21 Thành viên mới

Cứ đúng thủ tục mà làm. Cái thuận lợi duy nhất là nếu tốt nghiệp ở trường tại SING thì được miễn khoản toefl khi xin học thôi. Cái APS thì mình không rõ đc miễn không.
  7. Haiyen215

Haiyen215 Thành viên tích cực

Mình chỉ thấy trong phần requirement một số trường chỉ yêu cầu bạn chứng minh at least 1 năm học bằng tiếng anh ( trường HB Berlin)
    APS là điều kiện bắt buộc rùi.
    mà nói chung anh bạn nhắm trường nào, cứ email thằng đến đấy hỏi nó.
    Còn học phí thì 375Eu/ semester cho đến 20000Eu :))
  8. hanawaki1003

Thế bây giờ bác đang vi vu ở đức rồi chứ ạ ? Vậy để em mail hỏi chị Giang cái cho chắc ăn nhỉ :D
    Mục đích chính vẫn là học mater thôi :D
    thank các cụ nhiều nhé :D [r2)][r2)][r2)]
  9. hanawaki1003

Câu trả lời chính xác từ phía chị Giang là : APS chỉ thẩm định chất lượng ĐH trong nước, tất cả bằng đại học do nước ngoài cấp ( kể cả học ở trong nước ) đều được miễn thi APS :D
  10. la__bat__vi

la__bat__vi Thành viên gắn bó với ttvnol.com

bằng mông cổ, china cũng là bằng nước ngoài phỏng ạ bác ^^