1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đăng ký KT3 o Tp HCM

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi tinhkhiet, 17/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tinhkhiet

tinhkhiet Thành viên mới

Đăng ký KT3 o Tp HCM

Tôi muốn đăng ký KT3 và được công an phường nơi tôi cư trú yêu cầu phải có người bảo lãnh thì mới làm được. Xin hỏi thủ tục như vậy có đúng không? Nếu đúng thì tôi xin giả sử trường hợp tôi không quen ai ở địa phương đó thì làm sao có ai đứng ra bảo lãnh cho tôi?
    Tôi mua nhà đã được 4 năm nay, nhưng chưa có sổ hồng do miếng đất nhà tôi mua chung với chủ hộ. Tôi có sổ đăng ký tạm trú do CA khu vực đó cấp từ 2005.

Xin tư vấn giúp, tôi cần những điều kiện gì để được đăng kí KT3. Tôi Xin chân thành cảm ơn.
  2. meolulu

meolulu Thành viên mới

Thì đúng rồi còn gì. Chỉ có điều, mình nghĩ là CA Phường yêu cầu bạn có nguời chấp thuận cho bạn được đăng ký ở địa chỉ nhà họ thì đúng hơn, chứ ko phải là người bảo lãnh.
    Xét về mặt giấy tờ, bạn chả có gì ngòai sổ đăng ký tạm trú cũ. Nhà bạn có, nhưng giấy tờ nhà chưa có một mảnh giấy nào ghi tên bạn cả.
    Bây giờ gọn nhẹ nhất là bạn nói chuyện với chủ hộ, để người ta đồng ý cho bạn đăng ký KT3 vào địa chỉ của họ thôi. Mình nghĩ vấn đề này cũgn ko có gì khó khăn, trừ trường hợp bạn đang có mâu thuẫn với chủ hộ.
  3. hai1975

hai1975 Thành viên mới

Bác chịu khó chi 1 ít cho anh CA phường, có khi anh ấy lại nhiệt tình đứng ra bảo lãnh cho bác ấy. Trước em cũng vậy. Lần đầu thì khó khăn lắm, bây giờ thì lại không thèm ra hạn nữa. Chi khi nào có yêu cầu về chứng minh KT3 em mới mang sổ ra nhờ các bác CA ký ra hạn. Nhiều khi tháng 10 mang ra gia hạn, vẫn được ghi là tháng 1. Anh CA phường lần nào gặp cũng hỏi tại sao không làm hộ khẩu đi để anh ấy làm cho, em trả lời là em đăng ký hộ khẩu để anh quản lý em à, vậy mà anh ấy cũng chỉ cười hiền lành thôi. Công nhận đúng là CA của nhân dân.
  4. tinhkhiet

tinhkhiet Thành viên mới

Cám ơn các bạn nhiều lắm! mình đã vote
    Bác cho em hỏi chỗ vàng vàng ấy khoản bao nhiêu ạh
  5. tinhkhiet

tinhkhiet Thành viên mới

Ý em là chi khoản bao nhiêu được ah, em ở Bình Chánh
    Sorry, em ko e*** bài được
  6. hai1975

hai1975 Thành viên mới

Bình Chánh thì em không rõ, nhưng em mua chung cư ở Phú Nhuận, chi phí 500k (Cộng 1 lần đi nhậu nữa, nhưng lần nhậu vào chiều thứ 6, em cũng đang buồn mà chưa rủ ai đi được, may quá kiếm được bác CA chịu đi, vì vậy coi như không tính là chi phí ). Bác cứ hỏi thẳng luôn cho khỏe, CA họ quen tác phong thẳng thắn rồi, vòng vèo có khi họ lại khó chịu thêm đấy. Chúc bác may mắn, sớm có hộ khẩu TP.