1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đăng ký thành viên | Đóng góp ý kiến | Yêu cầu, đề nghị | Set Title | Đổi tên topic | Nội quy Box tr

Chủ đề trong 'Cầu lông' bởi lysgarden, 18/03/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. canonjojo

canonjojo Thành viên mới

set lại hộ em cái title với ạ :"...là người tôi sẽ chết cho quê hương...thành viên sa đoạ và vui tính của BOP"
    Được canonjojo sửa chữa / chuyển vào 23:03 ngày 06/05/2009
  2. twint78

twint78 Thành viên quen thuộc

Đã set lại title cho canonjojo
  3. canonjojo

canonjojo Thành viên mới

[/quote]

Đã set lại title cho canonjojo
    [/quote]
    cám ơn bác ,iu bác thế
  4. bkssdg

bkssdg Thành viên mới

Trước đây cũng đã có chủ đề: Rất nhiều câu hỏi xin được giải đáp ? http://ttvnol.com/forum/caulong/1125734.ttvn
    Trong chủ đề này đề cập đến các vấn đề xoay quanh vợt cầu lông, có cả cước cho cầu lông.
    Thiết nghĩ, không nên mở thêm topic này ra nữa, tránh làm loãng diễn đàn.
    Lý do: Vì sau đó sẽ có hàng loạt các topic kiểu như:
    Bao đựng vợt cho vợt cầu lông?
    Quấn cán cho vợt cầu lông?
    Bảo vệ cước vợt cầu lông sao cho bền?
    Tay tôi bị ra mồ hôi khi cầm vợt, làm thế nào để cầm vợt không trơn trượt?
    ...vv..
    Cũng như trước đây có topic của bác remy_nguyenngoc post video trận đấu của Tiến Minh với Lindan bị khóa vì đã có 1 topic kiểu kiểu gần giống thế đã được lập trước đó khoảng ...vài tháng.
    Thân mến!
  5. kiennx27

kiennx27 Thành viên rất tích cực

Xin trả lời như sau:
    @bkssdg: Theo quy định của TTVNOL, khiếu nại về việc xử lý Spam ko được giải quyết. Bạn đã từng bị xử lý do Spam và đã được Mods trả lời, kể cả hướng dẫn cụ thể (ID bài viết: 13394868 tại http://ttvnol.com/forum/caulong/1030732/trang-18.ttvn . Việc bị xử lý vi phạm Spam ko được giải quyết. Giống như nhiều lần trước, bạn vẫn gửi nhiều bài thắc mắc về việc xử lý Spam. Nhiều lần thắc mắc việc bị xử lý Spam khiến chủ đề bị loãng, các thành viên khác khó chịu, đôi khi trở thành vô tình phá hoại diễn đàn. Bắt buộc chúng tôi (Mods) phải xoá/khoá bài viết chủ đề nhằm đảm bảo cho sự tồn tại của diễn đàn TTVNOL. Xin nói là Mods ko cần trả lời thắc mắc về việc so sánh thành viên này, thành viên khác. Một điểm nữa muốn trao đổi với bạn (Và cả Mod Gander) là hầu hết những bài viết của tôi bị bạn coi là Spam đều là trước khi tôi làm Mod. Lúc đó, chính Mod Gander đang quản trị Box cl. Việc xử lý bài viết của tôi hay các thành viên lúc đó là trách nhiệm của Mod Gander. Tất nhiên, ko ai xử lý những bài viết từ quá lâu và ko có quy định cho việc cộng số lần Spam từ hàng 1, 2 năm trước để phán xét tổng mức độ hình phạt bạn ạ.
    @Gander: Tôi nghĩ là bạn đọc chưa kỹ quy định của diễn đàn hoặc bạn hiểu chưa đúng về quy định trong việc thực hiện trách nhiệm làm Mod. Nếu bạn ko đồng tình trong cách xử lý của Mods khác, bạn có thể vào đúng nơi diễn đàn quy định để trao đổi, giải quyết.
    Gander đã nói: "Anh (Ý nói Mod) ko nói gì vì anh cho rằng anh ko sai phạm hay vì ko ai được quyền đụng đến sai phạm của anh? Ý kiến trả lời của anh qua hộp tin nhắn cho thành viên không được thoả đáng. Tôi nghĩ bạn đang đi theo xu hướng đả kích cá nhân. Đồng thời bạn ko nắm rõ quy định của TTVNOL cũng như phần hướng dẫn sử dụng công cụ dành cho Mods. Dù sao cũng cảm ơn bạn đã trả lời thành viên đang thắc mắc.
    Việc này dừng ở đây. Nếu thấy cần, Mod Gander có thể vào nơi theo quy định để trao đổi.
    Được kiennx27 sửa chữa / chuyển vào 02:48 ngày 10/05/2009
  6. bkssdg

bkssdg Thành viên mới

- MOD kiennx27 chưa trả lời các câu hỏi sau:
    + bài viết của tôi là thắc mắc, có dẫn chứng cụ thể, như vậy post trong topic này là rất hợp lý, không hề lạc chủ đề. >>>Vậy tại sao lại phải xóa? Vấn đề này MOD gander đã nói là phù hợp chủ đề và 2 MOD khác (ngoài MOD kiennx27) cũng không xóa. Duy chỉ có MOD kiennx27 là xóa bài ???
    + Xin hỏi: cái gọi là "nội dung không phù hợp với chủ đề đặt ra, hoặc không mang thông tin hữu ích" là gì?
    Nếu chiếu theo cách mà MOD nói trong PM cho tôi, thì xin thưa, trong box Cầu lông rất nhiều các bài như thế, liệu MOD kiennx27 có biết? Hoặc giả có biết cũng không đả động gì?
    + Về vấn đề spam, tôi có cần phải đưa ra dẫn chứng các thành viên khác spam trong các box (tính từ ngày mod kiennx27 lên điều hành diễn đàn cầu lông) hay không? Và làm thế, tôi sẽ được gì?
    Nếu đưa ra, thì tôi sẽ chứng minh được rằng, trên diễn đàn cầu lông TTVN, đầy rẫy các member khác spam nhưng không bị xóa bài hay treo nick, nhắc nhở. Còn trường hợp của tôi thì bị treo nick.
    Tôi làm thế, tôi sẽ chứng minh được điều: mod kiennx27 hành xử tại diễn đàn cầu lông TTVN là hoàn toàn theo cảm tính. Nhưng cái mất có thể sẽ là tình cảm giữa giữa tôi và các thành viên đó.
    Rất mong mod kiennx27 sẽ trả lời thẳng thắn các câu hỏi trên, tránh trả lời theo kiểu "do tôi không biết nên tôi không xử lý được".
    Trên tất cả, tôi mong một cách làm việc, hành xử công bằng hơn tại box Cầu lông TTVN.
    Best,
  7. bkssdg

bkssdg Thành viên mới

- Xin hãy tôn trọng, nick của tôi khác với tên mà MOD kiennx27 viết trong bài.
    - "Nhiều lần thắc mắc việc bị xử lý Spam khiến chủ đề bị loãng, các thành viên khác khó chịu, đôi khi trở thành vô tình phá hoại diễn đàn": Chẳng ai muốn điều này cả, có "bất công thì có đấu tranh" (mặc dù nói là bất công thì hơi to tát), chưa thỏa đáng thì tôi phải thắc mắc, đó không chỉ là quyền lợi của cá nhân tôi.
    - "Xin nói là Mods ko cần trả lời thắc mắc về việc so sánh thành viên này, thành viên khác". Nói như vậy là không đúng, MOD được bổ nhiệm để xử lý các vấn đề trong từng mục cụ thể trong diễn đàn TTVNOL. Thành viên A spam ko bị treo nick, thành viên B spam bị treo nick và khiếu nại. MOD trả lời: tôi không cần trả lời về thắc mắc này! >>> Liệu có thỏa đáng?
    - "Một điểm nữa muốn trao đổi với bạn (Và cả Mod Gander) là hầu hết những bài viết của tôi bị bạn coi là Spam đều là trước khi tôi làm Mod" >>> Hầu hết không có nghĩa là toàn bộ, và như vậy, MOD lộ ra khả năng, có thể MOD đã spam? Xin hỏi trực tiếp MOD kiennx27, ngày MOD lên làm MOD là ngày tháng năm nào?
    - Những bài đó, nếu quy chiếu theo quy định của TTVNOL, xin được khẳng định luôn, đó là SPAM. Có một dấu hỏi lớn ở đây: Một thành viên như vậy có xứng đáng làm MOD? Tại sao lại được làm MOD? Làm MOD tại box Cầu lông mà không hề có một topic trưng cầu MOD của ADMIN (nhiều khả năng ADMIN sẽ bị đổ lỗi)
    - "Lúc đó, chính Mod Gander đang quản trị Box cl. Việc xử lý bài viết của tôi hay các thành viên lúc đó là trách nhiệm của Mod Gander". >>> Như thế này là đổ hết lỗi lên MOD gander rồi. Và nói như thế thì lại càng không thỏa đáng. Cái vấn đề chính là MOD kiennx27 không dám nhìn thẳng vào sự thật là MOD đã SPAM !!! Có vấn đề gì là tìm cách đổ lỗi cho người khác là sao?
    - Tất nhiên, ko ai xử lý những bài viết từ quá lâu và ko có quy định cho việc cộng số lần Spam từ hàng 1, 2 năm trước để phán xét tổng mức độ hình phạt bạn ạ. >> Vô hình chung, MOD đã tự nhận mình SPAM !
    Vậy ạ,
    P/S: Không phải là bắt bẻ câu chữ gì đâu ạ. Đơn giản, sự thật nó là như thế thôi ạ.
  8. kiennx27

kiennx27 Thành viên rất tích cực

Okie. Tôi đã sửa tên bạn từ bkssgd lại cho đúng là bkssdg.
    Tôi đã trả lời bạn là Mods ko giải quyết các trường hợp khiếu nại về việc bị xử lý do vi phạm Spam và chúng tôi ko đồng ý để bạn tiếp tục gửi bài viết khiếu nại, thắc mắc về việc tại sao bạn bị treo nick, xoá bài. Tiếp tục là chúng tôi xử lý, khi đó, hệ thống vẫn sẽ tự động gửi 1 trong số rất ít thông báo mặc định cho riêng bạn. Bạn đừng nói "bác khoá nick dc mãi, thì mới bác, nói ngay cho nó vuông là chỉ riêng cái tên BKSSDG mà xoay trái, xoay phải cũng ra vài chục cái nick, còn địa chỉ email để đăng ký á, em toàn xài hòm thư 1 lần rồi vứt, như kiểu comdom ấy! như bạn đã nói ở ID bài viết: 13393910 tại http://ttvnol.com/forum/caulong/1030732/trang-18.ttvn nhé. Như thế ko mang tính hợp tác xây dựng diễn đàn chút nào.
    - Bạn muốn hỏi tại sao một vài thành viên Spam ko bị xử lý thì trước khi 3 Mods bạn tôi vào trả lời, tôi trả lời rằng tôi chỉ đủ thời gian xử lý một số bài viết nhất định. Vậy mới cần nhiều Mods.
  9. satmoclonghd

satmoclonghd Thành viên mới

Trong Topic này (Trang 1)
    Bài 2: Qui định về việc gửi bài lên TTVNOnline
    Mục 2.3: Xử lý
    Điểm d:..................
    Được Lysgaden cho phép các thành viên có quyền khiếu nại khi bị xử lý SPAM mà????
  10. bkssdg

bkssdg Thành viên mới

Đề nghị MOD kiennx27 trả lời hết các câu hỏi tôi đã post ở bài phía trên.