1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đăng ký thành viên mới.( tập 2, update : 12/7/2007)+ set title theo yêu cầu

Chủ đề trong 'Đại học Kinh tế Tp.HCM' bởi vantu_kt, 13/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vantu_kt

vantu_kt Thành viên quen thuộc

Nick của trai xấu là badboyVTB nên mới có title đó. Còn khi nào em nhìn thấy lão thì sẽ biết tại sao .
  2. badboyVTB

badboyVTB Thành viên mới

éc,,,pé nào hỏi anh vậy? welll come to me...
    note: con ếch mập kia...mún chít hử
  3. L0v3LyPr0

L0v3LyPr0 Thành viên mới

dạ dạ pé hỏi anh đây ạ. tại vì pé được nghe quảng cáo nên tò mò quá hem bít anh trai xấu là ai mà lại nủi tiếng thế ạ ^^
    P/S: em có thắc mắc tí anh chị nào giải đáp được thì lên tiếng ạ. em nghe nói hình như năm thứ nhất học ở Thủ Đức ạ. hok bít là thông tin này chính xác hay kô ạ. em cần bít để mama còn chọn nhà cho em được ở gần trường. chứ SG nắng nóng mà cứ đi 10-20km để đi học chắc em die trước khi đến cổng trường lun. thx các bác trước ạ
  4. vantu_kt

Năm thứ mấy cũng được học ở nội thành, tuy nhiên trường mình có rất nhiều địa điểm nên không biết chừng em sẽ học ở quận mấy. Khoa tài chính doanh nghiệp đóng tại cơ sở B 279 nguyễn tri phương, q10 nên rất có thể em sẽ học ở Q10
  5. L0v3LyPr0

L0v3LyPr0 Thành viên mới

anh cũng học tài chính doanh nghiệp mà. hùi trước anh cũng học ở q10 ạ? nếu được học ở quận 10 thì em sướng quá. vì nhà em định xây ở quận 7 mà. may kô phải di dân lần nữa ^^
  6. badboyVTB

badboyVTB Thành viên mới

đúng, em sẽ học tại 279 Nguyễn Tri Phương, Q.10, nếu em vào khoa TCDN ĐH kinh tế, trường KT không có học ở thủ đức đâu, em an tâm...trừ khi 10 năm nữa cớ sở ở Q9 xây xong sẽ ra đó học, tuy nhiên em sẽ phải học ở thủ đức 1 tháng Quân sự theo quy định (học tập trung và ko chỉ cho về nhà mỗi cuối tuần), chúc em vui (nói nhỏ: nếu em ham mê hoạt động đoàn hội SV, anh sẽ giới thiệu cho em những người có quyền lực cao nhất tại ĐH kinh tế để em trực tiếp làm việc...anh thì hem có vị trí gì...dừng quá tin lời người ta nói..hihi0
  7. vantu_kt

Hê hê, nhân tiện nói về 1 tháng học quân sự ở thủ đức, nên ở lại ký túc xá quân sự, để hưởng trọn đời sinh viên: ăn nhậu, tập trung ca hát, cầu cơ, chơi tập thể....bla...bla nói chung là vui nhất trong 4 năm học.
  8. doanhoangdan

doanhoangdan Thành viên mới

Em xin kính chào các anh chị ở box UEH này, em hiện nay là SV năm 1 thôi chuẩn bị bước vào HK3, điểm của em thì khoảng từ 5,5 tới 6,0 thôi ( tại học đại cương chán quá), vậy theo các anh chị thì em nên nộp đơn vào ngành nào ạ tại em thấy trường mình nhiều ngành mà em vào xem thì thấy lan man quá, ko nói rõ sẽ làm gì ạ mà đây lại là quyết định quan trọng nữa chứ, em thì có đam mê về đầu tư ạ
    Em xin vote 5* cho anh chị nào tư vấn cho em ạ ( coi như quà ra mắt )
  9. vantu_kt

Em có thể chọn ngành theo sở thích, 5,5 - 6 so với lúc anh học (2 năm trước) cũng là khá, có thể lựa chọn nhiều ngành. Nếu thích đầu tư có thể chọn ngành tài chính doanh nghiệp: tính hiệu quả của dự án đầu tư, của việc mở nhà máy mới, cửa hàng kinh doanh. Ra trường có thể làm trong ngành chứng khoán, kế toán, ngân hàng. Tuy nhiên 2 năm sau, khi em ra trường thì không biết thị trường có cần nhân sự trong ngành tài chính nữa hay không. Giờ thì cũng tạm gọi là warm ( hết hot rùi)
  10. doanhoangdan

doanhoangdan Thành viên mới

ngành đó năm ngoái tới 6,8 anh ơi
    em có ý tưởng là sao mình ko lập 1 topic để những người như em có thể hiểu rõ hơn về công việc của mình sẽ làm khi vào học chuyên ngành nào đó chứ em thấy trên trường nói mơ hồ quá