1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đang ở Slovakia mà muốn sang Sec du học thì cần điều kiện gì ? Các bác giúp em với

Chủ đề trong 'Czech' bởi Thu_6, 22/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Thu_6

Thu_6 Thành viên rất tích cực

Đang ở Slovakia mà muốn sang Sec du học thì cần điều kiện gì ? Các bác giúp em với

Tớ đang ở Slovakia, sang đây được gần 2 năm rồi. Bây giờ tớ muốn đi sang Sec để học thì cần những điều kiện gì ( về giấy tờ cư trú, về điều kiện học tập.... )...

Bác nào đang học tại Sec, hoặc biết về thông tin du học bên đó cho tớ bít với ạ...

Cảm ơn mọi người nhiều
  2. castroruz

castroruz Thành viên mới

Giấy tờ cư trú thì đơn giản. Tạm thời bạn có thể sống ở Séc bằng visa Solovakia.
    Nếu bạn học ở các trường cấp phổ thông thì chỉ cần dịch học bạ và đến tận trường để đăng kí.
    Nếu học ở các trường ĐH thì cần nộp các chứng chỉ về ngoại ngữ (tiếng Anh hoặc Séc), bản dịch học bạ, giấy xác nhận đã tốt nghiệp trung học (potvrzení o absolvování úplného stTedního vzd>lání ) (hoặc bằng Bachelor, Master - nếu đăng kí học Master hoặc làm nghiên cứu), nộp hồ sơ thi đầu vào (online trên trang web từng trường), đóng lệ phí, thi đậu.
    Sau khi được nhận vào học, và kiếm được chỗ ở, bạn có thể xin visa cư trú dài hạn tại Séc.