1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Dành cho các anh chàng không bi?t c?o râu

Chủ đề trong 'Sở thích' bởi Jennie, 27/03/2001.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Jennie

Jennie Thành viên quen thuộc

Dành cho các anh chàng không bi?t c?o râu

Bạn có thể băn khoăn chưa biết nên chọn dao cạo râu tay hay điện. Vậy thì hãy đừng phức tạp hoá cuộc sống, hãy làm như cha bạn!
    Tuy nhiên, sử dụng dao cạo râu điện được ưa thích hơn. Nó rất ít khi làm rát da. Nhất là khi bạn bị trứng cá. Khi vệ sinh, đơn giản bạn chỉ cần rửa sạch lưỡii dao cạo sau mỗi lần sử dụng. Đừng ngần ngại sử dụng một chút cồn 90 độ.
    Còn nếu bạn thích cạo râu bằng tay, thì nên biết rằng nó rất dễ làm tổn thương cho da và cần phải sử dụng bọt cạo râu. Bạn đừng quên thường xuyên thay lưỡi dao cạo, nếu không sẽ bị thương với lưỡi dao đã sử dụng.

*5 động tác cơ bản:
    Trước khi "tấn công" râu bằng dao cạo râu (dĩ nhiên là bằng máy), điều quan trọng là phải chuẩn bị tốt cho da. Trên thực tế lưỡi dao cạo có thể gây cho bạn những vết ngoại thương nhỏ, làm hỏng lớp bảo vệ da ở chân lông. Và như vậy chân lông rất dễ bị nhiễm vi khuẩn, đặc biệt là nhiễm khuẩn cầu chùm vàng sẽ làm cho râu bị viêm nang lông.

--Bắt đầu bằng việc làm ẩm khuôn mặt của bạn bằng nước ấm. Lỗ chân lông giãn ra, mặt bạn sẽ dễ cạo râu vì dao cạo sẽ dễ dàng bám được vào lông chặt hơn.

--Tiếp theo, bôi bọt cạo râu. Thao tác này đặc biệt có công dụng chống vi khuẩn nếu bạn có trứng cá. Rất giàu các yếu tố tiệt khuẩn, bọt cạo râu giúp cho hạn chế các nguy cơ nhiễm khuẩn.

--Sau khi cạo râu, bạn hãy rửa kỹ mặt bằng nước lạnh và lau thật khô bằng khăn mặt.

--Khi cạo râu, có thể bạn đã làm chảy máu một vài mụn trứng cá? Hãy khử trùng bằng chlorhexidine.

--Sau đó, dù bạn dùng dao cạo râu điện hay tay, nên dùng nước rửa dao sau khi cạo. Nó sẽ giúp bạn tránh cảm thấy đau hoặc chịu hơi nóng từ bàn cạo toả ra. Hãy lựa chọn crème hoặc nước có nhựa thơm và không dùng nước xức có cồn vì nó sẽ làm rát da của bạn.

Jennie

2. Beethoven

Beethoven Thành viên mới

Chà, phức tạp quá, có cách nào đơn giản chỉ 1 phút là xong ko bạn?
    Beethoven
  3. Don_Quixote_new

Don_Quixote_new Thành viên rất tích cực

a(.c -gi ma phien phuc the .
    Ma hinh nhu cac chi em bay gio khoai dung dao cao rau hon canh nam gioi thi phai ,nha?y
    ??
    Don Quixote
  4. Jennie

Jennie Thành viên quen thuộc

Đây là cách tối ưu*u nhất để các bạn trai có được khuôn mặt đẹp (tức là râu ria ko lởm chởm hoặc ko "um tùm" quá). Bỏ ra 10' thôi là bạn sẽ có khuôn mặt đẹp như ý muốn, còn hơn là làm quáng quàng quàng trong 1' và chẳng thu đc kết quả gì!
    Bạn Don Quixote nói sai rồi, chị em bây giờ rất kị dùng dao cạo của các đấng mày râu. Có rất nhiều lý do khiến chị em ko thích và tránh dùng dao cạo. Bạn có lẽ là con trai nên ko biết điều đó?
    Jennie
  5. truongdu

truongdu Thành viên rất tích cực

cách này đựơc đấy, (mình vẫn làm mà ),
    nhu*ng mà không hiểu
    Sau đó, dù bạn dùng dao cạo râu điện hay tay, nên dùng nước rửa dao "sau khi cạo". Nó sẽ giúp bạn tránh cảm thấy đau hoặc chịu hơi nóng từ bàn cạo toả ra
    là nhu* thế nào vậy Jennie, ???

"Không có gì" độc lập tự do ,,,...
    truongdu
  6. Ngocanh

Ngocanh Thành viên quen thuộc

Toi 1 tuan cao RAU 3 lan
    moi lan ra hang cat toc mat 1000dong
    sach se va rat la khoai
    lai duoc massage mat nua la 2000
    <font size=5 color=red>Ngocanh</font>
  7. truongdu

truongdu Thành viên rất tích cực

Mỗi tuần cạo một 3 lần,??? Râu mình dài tới đâu nhỉ, không dài lắm nhu*ng chắm là lởm chởm khó coi lắm đây.
    Tôi mỗi sáng cạo râu một lần.
    Còn tóc, thì thôi hai tuần sửa một lần 2000đ.

"Không có gì" độc lập tự do ,,,...
    truongdu