1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Dành cho các bác đã và đang chuẩn bị thi đại học

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi pittypat, 13/12/2001.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. pittypat

pittypat Thành viên rất tích cực

Dành cho các bác đã và đang chuẩn bị thi đại học

Theo các bác, khối thi nào "dễ" nhất, khối nào khó nhất? Học sinh chọn khối nào thì "thông minh", còn chọn khối nào thì "yếu kém"? Tại sao?
    (em sẽ giải thích lý do cuộc chưng cầu này sau)
  2. White_n_Cold_new

White_n_Cold_new Thành viên quen thuộc

Tui không hiểu tại sao lại có cuộc bình chọn vô nghĩa này? Chẳng có tác dụng gì.
    Hoàn toàn vô nghĩa!!!

Never mind the darkness, we still can find a way...
    'Cause nothing lasts forever...
  3. HalfmoonNUCE

HalfmoonNUCE Thành viên rất tích cực

A=B=C=D=100% ...

Hear this voice from deep inside
    Its the call of your heart

Welcome to http://www.club1981.com
  4. pittypat

pittypat Thành viên rất tích cực

Hic, thuc ra cuoc binh chon nay bat nguon tu chuyen con ban cua em no thi khoi A, va no to thai do qua' da'ng coi thuogn nhung dua thi khoi C. Em tuy thi khoi D nhugn cung bat binh thay cho cac ban khoi C. Tu nhien nay ra suy nghi khong biet moi nguoi co y kien gi ve cac khoi thi, nen len day lam mot cuoc chung cau dan y nho nho thoi ma! Hic, em rat muon biet y kien cua moi nguoi. Thanx
    Tomorrow is another day
  5. Rce

Rce Thành viên rất tích cực

Theo tôi thế này. Khối nào cũng có cái khó riêng của mỗi khối. Có lẽ đó là phụ thuộc cái khiếu của mỗi bạn. Như tôi thi khối A nhưng lại ước ao có thể thi được khối D (vì dù sao khối D có môn tiếng Anh rất có lợi cho sau này). Nhưng bạn tôi thi khối D lại bảo nó muốn thi khối A mà không được, rồi nhiều lí do nữa mà tôi cũng ko tiện nêu ra đây.
    Muốn thi tốt khối A theo tôi phải học đều đều từ năm lớp 10 thì đến lớp 12 có thể coi yên tâm, như mốn Toán thì tư duy dù sao cũng phải phát triển từ cấp II nếu ko nói là ngày từ cấp I (tất nhiên có thể chơi trò nhảy dù nhưng tôi ko tính đến những trường hợp đó vì dù sao học như vậy rất mệt vì phải học lại). Còn khối C chẳng hạn, hầu hết mọi người đều đến lớp 12 mới học vì chương trình nằm trọn vẹn trong lớp 12 thôi.
    Rce
  6. whitechocolate

whitechocolate Thành viên rất tích cực

tớ thi khối D nhưng chỉ mong sao mình học đc để thi khối A vì hồi trước thích học tự nhiên lắm nhưng khổ nỗi càng lên cao thì càng ngu (í tớ ko muốn nói là khối A khó mà lười đi n` quá) thế nên nhìn hội bạn cấp 2 thi khối A mà mình thèm, hồi đấy cả lớp tớ như có mình tớ học khối D í heheh...
    có lẽ quan niệm khối tự nhiên thông minh, khối xã hội kém thông minh hơn là quan niệm từ khi sinh ra mình đã biết thế rồi, nhưng ko tránh khỏi 1 số (rất n`) những trường hợp ngoại lệ, ko ai nghĩ khối C học là kém đâu, quá tanh là đằng khác vì học thuộc trâu, đòi hỏi nắm bắt, tổng hợp rôgnj kiến thức, nhưng chắc do mấy năm gần đây tình trạng thi ĐH khối C tiêu cực quá nên có khái niệm vậy
    hmmm,gd
  7. chuoixanh

chuoixanh Thành viên quen thuộc

Theo tui thi thi dai hoc khoi nao cung de ca,cu choi nhiu la` do thoi chu co gi kho.Kinh nghiem la` tui ne` tui hoc thi luoi choi thi nhieu the ma van do thang cang,con thang ban toi thi hoc toi ngay de rui` rot cu chuoi day ba con a.The nen cac bac cu choi vo tu di dung co nghi toi chuyen hoc.
    TIEN>TINH
    red]
    quangdung
    [/red]