1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

[Dành cho các yêu cầu về văn bản, tài liệu]

Chủ đề trong 'Khoa học Pháp lý' bởi Constancy, 05/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. marlight

marlight Thành viên mới

Quẳng cho tớ cái địa chỉ mail nhá
  2. loneghost

loneghost Thành viên mới

>Mình đang làm 1 bài tiểu luận pháp luật về toà án nhân dân cấp quận-huyện, làm đến phần vấn đề thực tiễn thì không biết tìm đâu ra tài liệu về những vấn đề sau bạn nào có làm ơn giúp mình với...cám ơn rất nhiều:
    1.Quá trình xét xử 1 vụ án cụ thể-cái này giảng viên muốn mình ra ngồi ở toà án để xem xét xử 1 vụ cụ thể rồiđưa vào bài lvụ này mình thấy hok khả quan vì kho có thời gian lại sắp thi mà còn gần phải nộp bài nữa!!!(Nếu bạn nào có cho mình thì cám ơn rất nhiều)
    2.Vấn đề này mình cần nhất nè: đó là 1 vụ án hay 1 vấn đề nào đó mà khi đưa ra toà án nhân dân cấp huyện hok giải quyết được mà phải chờ ý kiến-chỉ thị của cấp trên đưa xuống...mình lên google tìm mòn cả mắt mà hok thấy-ai có cho mình thì mình biết ơn lắm lắm vì gần đến hạn nộp bài mà tài liệu tìm mãi hok thấy
  3. loneghost

loneghost Thành viên mới

>Àh quên mail của mình là ldleoncc3@gmail.com
  4. pinkpup

pinkpup Thành viên mới

Xin cho em hỏi văn bản nào của nhà nước mình quy định về việc thành lập các NGO, tổ chức phi lợi nhuận, hoặc các hiệp hội ạh? Không biết cá nhân có thể đứng ra thành lập được ko ạh? Bác nào có kinh nghiệm gì, cho em xin.
  5. NguyenHung86

NguyenHung86 Thành viên mới

Các bác ơi.EM đang phải làm Luận văn về Tương trợ tư pháp. Các bác có thể gửi giúp em 1 vài tài liệu về lĩnh vực này được không ạh.Em xin cám ơn các bác trước.
    Địa chỉ mail của em là hungnd86@gmail.com
  6. JinniJ

JinniJ Thành viên mới

Mọi người ơi, em đang có một số văn bản pháp luật ( một số cách đây mấy năm, một số cách đây 1 năm và gần đây là mấy tháng ), em lại không nghiên cứu sâu về luật nên không biết những văn bản đó của mình còn hiệu lực không nữa? và liệu có thêm những văn bản gì sửa chữa và bổ sung cho nó nữa hay không? Vì sắp tới đi làm nên càng phải đúng đắn và chính xác mọi người ạ.
    Mọi người giúp em với. Hoặc là em sẽ post tên những văn bản lên đây hoặc là chat qua yahoo với em cũng được.
    Địa chỉ yahoo của em là : nijin8x@yahoo.com

Một số văn bản mà em có cách đây 1năm:
    1. Luật Doanh nghiệp - Công bố vào kỳ họp thứ 8 của Quốc hội khóa XI, thông qua ngày 29.11.2005 và có hiệu lực kể từ ngày 1.7.2006
    2. Luật Cạnh tranh -được Quốc hội khóa XI, kỳ họp thứ 6 thông qua ngày 3.12.2004 và có hiệu lực sau 15 ngày thông báo.
    3. Pháp Lệnh trọng tài thương mại - được Ủy ban thường vụ Quốc hội khóa XI thông qua ngày 25.2.2003 và có hiệu lực kể từ ngày 1.7.2003
    4.Luật Phá sản - đã được Quốc hội khóa XI, kỳ họp thứ 5 thông qua nàgy 15.6.2004 và có hiệu lực kể từ ngày 15.10.2004
    .......................
    Em còn mấy văn bản liên quan đến lao động nữa, sẽ cố gắng post sau ạ.
  7. Dowcome

Dowcome Thành viên mới

To: Các bác bên BOX này, Em không phải dân Luật nhưng đang muốn tìm và muốn xin tài liệu về IRAC bản tiếng anh và Tiếng việt, bác nào có cho em xin và vui long gửi giúp em về địa chỉ: Hung_vietxo@yahoo.com
    Cảm ơn các bác rất nhiều
    Vote hậu tạ các bác nhiều.
  8. biendaikho

biendaikho Thành viên rất tích cực

Nhờ các bạn tìm giúp mình toàn văn "chế độ quản lý biên lai, ấn chỉ của Bộ tài chính" !
    Cảm ơn rất nhiều!
    ( Nếu được vui lòng email cho mình theo địa chia nhuthong@gmail.com )
  9. Partforever

Partforever Thành viên mới

cho e xin hiệp định tương trợ tư pháp việt-xô 1981
    e cảm ơn!
    Được partforever sửa chữa / chuyển vào 12:06 ngày 29/09/2008
  10. quataotau

quataotau Thành viên mới

e đang làm về vấn đề kosovo.Các bác có thể cho e bít điều kiện để 1 quốc gia có thể tuyên bố độc lập,cả về mặt pháp lí và tiền lệ được ko ạ ?
    mail của e la hohohic@yahoo.com