1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Dành cho những ai yêu săn bắn: Súng hơi CZ Slavia 631-Czech Republic

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi Major0418D38, 06/02/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Mig19Farmer

Mig19Farmer Thành viên mới

Nhà tớ cũng có 1 em 631, bắn phê phết. Nhưng vụ lắp kính ngắm cho súng hơi thì ngoài vụ giải quyết khâu oai thì chả được gì hơn vì tầm bắn chính xác chỉ 30m đổ lai thôi.
    Nếu bạn vẫn muốn mua ống ngắm thì có thể đặt online (cần có thẻ tín dụng), từ ống ngắm chuyên dụng cho SVD đến ống dân sự rẻ tiền đều có cả. Hàng Nga chính hiệu đây: http://www.kalinkaoptics.com/SearchResult.aspx?CategoryID=35
  2. letienquana1

letienquana1 Thành viên mới

ừ ,súng hơi mấy loại bẻ nòng này chỉ bắn được tầm 30 mét thôi,lắp thêm cái kính ngắm vào chủ yếu để ngắm đỡ đau mắt :D
    còn nếu các bác tìm hiểu thêm thì có các loại súng hơi khác,bắn kèm với ống ngắm chính xác hơn mấy em Slavia này nhiều vì nó sử dụng nòng liền với thân,ko bẻ gập được nên ko bị lệch như mấy khẩu bẻ nòng kia,các bác có thể tham khảo 1 số loại vd như mấy em CZ 200 T này cũng do tiệp sản xuất
    các thông số tương tự như loại 631 nhưng độ chính xác cao hơn
    hoặc con CZ 200 S này cũng vậy:
    tuy vậy 2 con trên chủ yếu dùng để bắn thể thao là chủ yếu vì nó ko cơ động như bọn slavia,, giá thì hơi đắt : CZ 200 T đắt gấp 4 lần con slavia 634 và con CZ 200 s đắt gấp 3 lần :D
    còn vụ nhờ mua ống ngắm thì hơi khó vì tớ chắc 2-3 năm nữa mới về vn chơi,nhưng những loịa rẻ tiền mình nghĩ dân chơi airsoft biết rõ và có thể mua được ở vn
    Được letienquana1 sửa chữa / chuyển vào 02:36 ngày 07/02/2008
  3. Gerpard

Gerpard Thành viên mới

Hồi em sang bên Tàu, em thấy mấy loại như thế này nó bán nhiều lắm nhưng ko mua vì sợ các bác hải quan ko cho mang qua cửa khẩu
  4. letienquana1

letienquana1 Thành viên mới

nếu cậu muốn tập bắn chính xác thì nên mua mấy khẩu xịn,ko nên mua hàng tầu,có ngày gây tai nạn đó
  5. hungtranbt

hungtranbt Thành viên mới

Lúc trước nhà mình có một khẩu. Mang đi bắn tối ngày, trình độ có thể bắn rớt một quả đu đủ từ khoảng cách vài mét. Vài chục phút đi bắn thì khỏi cần mua đồ ăn. Nhiều khi hết đạn thì lấy hạt chuỗi ngọc nhét vào bắn bậy bạ chơi. Sau một thời gian dài sử dụng thì lo xo súng bị yếu xuống. Đi mua lò xo khác gắn vào thì mau yếu cực kì, sau này chán quá nên bán luôn.
    Được hungtranbt sửa chữa / chuyển vào 13:45 ngày 12/02/2008
  6. Mig19Farmer

Mig19Farmer Thành viên mới

Vài chục phút bắn khỏi cần mua đồ ăn thì bác bắn vào cái gì và ở đâu chứ. Cho em vào sân vườn hàng xóm đầy gà thì chỉ cần vài chục giây là không cần đi mua đồ ăn, ra đồng săn có khi cả ngày chả có cái quái gì.
    Còn vài mét hạ được quả đu đủ thì em cũng không hiểu là "vài" tức là bao nhiêu vì khái niệm này chạy từ 2 đến dương vô cực. Và quả đu đủ này nằm ở giai đoạn phát triển nào. Quả đu đủ ta chín vàng thì em nghĩ là trong 30m thì không ai lại bắn trượt được. Hay ý bác là ngắm vào cái ...cuống ạ.
  7. lamthitdencung9999

lamthitdencung9999 Thành viên tích cực

cỡ 7-8m bắn rụng quả táo (loại bằng ngón tay cái) thì châc cũng tạm chứ nhỉ
    nói vậy chứ súng này bắn cự li 20m trở xuỗng là hơi bị ngon đấy
  8. Major0418D38

Major0418D38 Thành viên quen thuộc

Bác letienquana1 Hay bác mua cho em 1 cái ống kính rồi ship về? Em chỉ đủ tiền mua loại đó thôi, em cũng muốn tập bắn tỉa nữa mà, cái kính đó của bác nhìn tối đa bao xa?
  9. itanium7000

itanium7000 Thành viên quen thuộc

Ồ hay, mấy khẩu SLAVIA chơi rất hay đó chứ các bác. Hồi em còn ở nhà hay vác súng đi bắn là trước khi đi bao giờ cũng test nó, 10m cho đầu lọc thuốc lá phải bắn trúng và 10m cho đít lon sữa phải xuyên thủng. Giờ không biết mua được từ bên đó mang về nữa không nhỉ?
  10. penicylline

penicylline Thành viên quen thuộc

Nhà ông ngoại em cũng có 1 khẩu 9 cân hơi, hồi bé sang mượn "trộm" về nhà, đi mua đạn bắn, đạn mềm còn bắn được chứ đạn hơi cứng chút là giắt lại trong nòng vì cái lò so yếu, hơi ko đẩy nổi đạn....
    Mắt em cận thị 3~4 điop... làm hẳn cái bia để tập ở vườn sau nhưng chỉ có 1/2 số đạn găm lại ở bia, 1/2 ko biết bay đi đâu, bia 300x400, cách có hơn 10m.
    Năm đầu học ĐH có tập quan sự, điểm kết thúc là bài bắn súng hơi tầm 7m, nằm bắn có điểm tì. em bắn được 16 điểm(9,7,0) vẫn qua
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa