1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Dành cho những ai yêu săn bắn: Súng hơi CZ Slavia 631-Czech Republic

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi Major0418D38, 06/02/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. letienquana1

letienquana1 Thành viên mới

nói chung súng ống bên em bán nhiều lắm,súng hơi cũng nhiều loại chứ ko khan hiếm như ở vn,các bác vào đây mà tham khảo:
    các loại súng hơi dài,dùng lực tay để lên đạn
    http://www.gunshop.cz/eshop/default.php?cPath=71_97
    còn đây là các loại súng hơi ngắn,dùng bình khí CO2 để bắn
    http://www.gunshop.cz/eshop/default.php?cPath=71_98
    giá cả các bác cứ quy ra như sau: 17 kč= 1 $ = 16000 vnd

tuy vậy nhưng theo em tìm hiểu trong mấy 4rum của dân mê súng ở bên séc này thì dòng slavia vẫn là number 1 cho dân bắn súng ko chuyên
    Được letienquana1 sửa chữa / chuyển vào 07:02 ngày 12/03/2008
  2. thinh11

thinh11 Thành viên mới

Bạn à! Tôi đã nhiều lần vào CH đó hỏi rồi, từ hồi năm ngoái tới nay giá vẫn thế thậm chí bây giờ còn đắt hơn chút ( nếu quen biết thì có thể bớt được khoảng 500k). Và chỉ duy nhất tôi biết CH đó có súng brandnew thôi, khi xem họ còn không cho lên hơi thử nữa kia chi được cầm xem thôi.
    Cuối cùng tôi phải mua lại cây cũ của ông anh giá 5M đó (SX năm 2000)
    * Tôi được biết súng nói chung là mặt hàng cấm nhập khẩu (ngoại trừ một số trường hợp đặc biệt dùng cho quân đội, các lực lượng an ninh...) thậm chí trong tờ khai hải quan còn cấm dùng từ "súng" VD : súng bắn bê tông, súng bắn keo....phải dùng từ khác thay thế. Cho nên một cây 631 để qua được HQ nghe nói phải mất 200-250USD và không phải ai cũng qua được!
  3. thinh11

thinh11 Thành viên mới

Bạn a! HQ họ không khù khờ như thế đâu dù bạn có tháo tan nát ra họ cũng biết nó là hàng gì.
    Nói chung hàng này mang về là cực kỳ khó khăn đối với anh em mình. Nó chỉ về được VN theo một đường dây đặc biệt, đó chính là lý do giá thành đắt như vậy đó !
    Thân!
  4. letienquana1

vâng,nhưng ý em là nhờ mỗi người mang 1 bộ phận vào các thời điểm khác nhau, họ có hỏi thì chỉ bảo là đem phụ tùng về cho người thân ở nhà thôi,ko biết thế nào
  5. letienquana1

mà khó khăn vậy thì cứ để bắn bên này cho xong
  6. thinh11

thinh11 Thành viên mới

Bạn tham khảo nhé!
    http://beta.baomoi.com/Home/PhapLuat/www.hanoimoi.com.vn/Nhap_lau_23_khau_sung_hoi_qua_duong_hang_khong/1304551.epi
    Điều đó chứng tỏ HQ chi cần phát hiện ra hàng hoá khả nghi là họ kiểm tra thu giữ ngay!
  7. letienquana1

tớ định đem có 1 khẩu thôi mà :D
  8. thinh11

thinh11 Thành viên mới

631 của tôi đây !
  9. Major0418D38

Major0418D38 Thành viên quen thuộc

Bạn kiếm cái kính dó ở đâu thế? Chỉ cho mình chỗ mua với
  10. cumeo82

cumeo82 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Theo ý kiến của em nếu để mang về đc bác phải tháo rời toàn bộ ra :
    + Nòng tháo đầu ruồi nhét vào trong nòng của tay kéo va ly . ( bác gõ cái chốt ra tháo luôn cả bảng ngắm ra cho đỡ vướng )
    + Buồng hơi bác bọc qua giấy nhôm cho có mầu giống nhôm kiếm thêm mấy cái chân máy ảnh hoặc máy quay phim nào đó kẹp nó vào giữa .
    + Báng thì chịu rồi em nghĩ bác kiếm cái hộp sắt tây nào đó to một tẹo sau đó nhét nó vào bọc thêm giấy nhôm nữa . ( Hoặc không có thì về VN mua tạm cái báng nội cũng được tất nhiên nó ko thể bằng đc ) .
    + Phụ tùng thì gói giấy cầm theo vô tư ( tháo luôn cả lò so và pittông ra cho chắc ) .
    Món dùng giấy nhôm bọc đồ là của em em nó chuyền nghề cho đấy làm dân trong ngành hàng ko nên đóng hàng gì nó ko muốn máy soi nhìn rõ thì nó bọc vào như vậy lúc lên hình nó thành một cục to khó nhìn kỹ bên trong .
    Chúc bác mang trót lọt qua nhé , lúc nào về nếu bác ở HN có dịp anh em đi bắn với nhau vài buổi giao lưu em biết chỗ có khối chim sẻ bắn vô tư cả ngày ok luôn ko ai hỏi cả .
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa