1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Dành cho những ai yêu thích The Wall! Welcome... The Wall Fan Club!

Chủ đề trong 'Ninh Bình' bởi tam_hon_cua_da, 28/02/2003.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Halley

Halley Thành viên rất tích cực

Hà hà ! Choáng wá ta ! Từ ngày mình đổi đời ít nghe Rock đến giờ mới gặp được các cao thủ đến từ ... Ninh Bình City ! He he
  2. Afo_Rhapsody

Afo_Rhapsody Thành viên mới

Hắc hắc! Biết làm thế nào bây giờ, bác Cumeoxam. Làm tín đồ Rock chỉ là sống không thể thiếu Rock được thôi mà. Suy cho cùng vẫn chỉ là một người yêu thích âm nhạc mà thôi.
    Tiện đây xin hỏi Cumeoxam có thể nói một chút về sở thích của mình cho mọi người biết được ko, chẳng hạn ông có thích nhạc Trịnh ko vậy.
  3. Halley

Mình ra 198 Tây Sơn hỏi chả thấy đĩa The Wall gì cả? Hoan đâu rồi ! Mua cho anh cái đĩa nào !
  4. cumeoxam

cumeoxam Thành viên mới

[/quote]
    Hắc hắc! Biết làm thế nào bây giờ, bác Cumeoxam. Làm tín đồ Rock chỉ là sống không thể thiếu Rock được thôi mà. Suy cho cùng vẫn chỉ là một người yêu thích âm nhạc mà thôi.
    Tiện đây xin hỏi Cumeoxam có thể nói một chút về sở thích của mình cho mọi người biết được ko, chẳng hạn ông có thích nhạc Trịnh ko vậy.
    [/quote]
    Cám ơn bác Rapshody , nhạc Trịnh mình chỉ nghe được hoà tấu thôi chứ lời nhiều bài củ chuối lắm.Tất nhiên những bài thịnh hành thì vẫn thích nghe như ai.
    Mình thích nghe giao hưởng hơn.Nếu cậu có cùng sở thích thì chúng ta cùng trao đổi nhé.

Thời thanh niên sôi nổi không để uổng phí
  5. cumeoxam

cumeoxam Thành viên mới

Cám ơn bác Rapshody đã hỏi thăm.Nhạc Trịnh thì mình chỉ nghe hoà tấu được thôi, vì nhiều bài có lời củ chuối lắm.Tất nhiên là những bài thịnh hành thì vẫn thích nghe như ai.Tuy nhiên mình thích nghe Giao hưởng hơn.Nếu cậu có cùng sở thích thì chúng ta cùng trao đổi nhé.

6. tam_hon_cua_da

tam_hon_cua_da Thành viên mới

Oh.....
    Đây!Địa chỉ đây!
    Ko bảo sớm !!!Thời gian , địa điểm phát hành chính thức Album " Vô Hình " đồng loạt trong cả nước :
    9h sáng ngày 10/8 :
    Tại Hà Nội :
    1 . Công Ty nghe nhìn Hà Nội - 26 Hàng Dầu .
    2. Shop nhạc trẻ -35 Hàng Bè .
    3. Sun-cafe - Đảo Hồ Thiền Quang.
    4. Cửa hàng băng đĩa nhạc trẻ - 33 Hàng Bài .
    5. Cửa hàng băng đĩa nhạc trẻ - 29 Tràng Tiền .
    6. Shop nhạc rock - 135 Hàng Bông .
    7. Digital shop nhạc trẻ - 49 Quang Trung .
    8. Cửa Hàng băng đĩa Hồ Gươm Audio - 28 -26 Hàng Dầu .
    ---------
    Bây giờ ra Sun Cafe hoặc 135 Hàng Bông ấy!
    ke ke!

ĐỪNG HOÁ THÂN THÀNH ĐÁ!
    VÌ TÂM HỒN ĐÁ GIÁ BĂNG...!!!
  7. Halley

Roài mai anh sẽ đi mua ! Mà chú lặn đâu mất tăm vậy?
  8. Afo_Rhapsody

Afo_Rhapsody Thành viên mới

To Cumeoxam: CÓ! Mình rất thích Bản GH: " FROM THE New World " của D'' Vozac, mình mê nó lắm, nó viết về nỗi nhớ quê hương của một người ở xa Tổ Quốc. Cả nhạc MoZart nữa. Còn ông! Tôi quan tâm nhất đến BACH nhưng chưa biết nhiều về cụ, xin ông chỉ giáo.
  9. cumeoxam

cumeoxam Thành viên mới

Hay quá bác Rhapshody thế là rượu ngon đã có bạn hiền rồi.
    Johan Sebastian Bach: tớ biết mỗi tên ông ta
    Tớ có nghe 1 rổ các tác phẩm của cụ nhưng toàn là soạn cho Guitaire thôi, => không thể đánh giá chính xác về cụ được
    Anton Dvorak ấy hả : hơ hơ hình như tớ rất ít gặp , hình như mới chỉ nghe " Khúc ngẫu hứng " viết cho Violon thôi.
    Về chủ đề yêu nước thì xem ra Chopin có vẻ được đánh giá rất cao."Cô gái Balan" nghe cũng hay đấy chứ . Nhưng hình như bản " Nỗi buồn của Chúa trời" được mọi người biết đến nhiều hơn.
    Còn Mozart thì quá đỉnh rồi : bản giao hưởng số 40 là bài mà tớ rất khoái.Nhưng "Cây sáo thần" chỉ nghe được mỗi đoạn đầu thôi mặc dù có 1 bản "Biến tấu trên chủ đề Cây sáo thần của Mozart" của 1 nhạc sĩ khác thì rất hay.
    "Dòng Danuyp xanh" của Johann Strauss là bản đầu tiên tớ nghe. Từ thời USA 94 khi quảng cáo Dunhill ấy.
    Các tác phẩm của Beethovent có lẽ được lưu hành rộng rãi nhất ở VN.Ngoài các bản giao hưởng nổi tiếng mà ai cũng biết thì tớ thấy " Cái chết của vua ...(không biết vì không đọc được tiếng Đức)" và đoạn Overture của Fidelio nghe rất ấn tượng. Tuy nhiên thật ra tớ mới nghe bản GH số 5 và 9 của ông ta thôi. Cậu có thông tin gì về các bản khác xin hãy cho tớ biết với (nhất là chỗ nào có bán)

10. tam_hon_cua_da

tam_hon_cua_da Thành viên mới

He....heeee!!
    Da~ mua duoc chua?
    Em van~ o nha` em!Chang? lan dau ca

ĐỪNG HOÁ THÂN THÀNH ĐÁ!
    VÌ TÂM HỒN ĐÁ GIÁ BĂNG...!!!