1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Dành cho những người con gái không được tặng hoa vào ngày 20/10.

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi vitcon_kid, 19/10/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vitcon_kid

vitcon_kid Thành viên mới

Mình biết đến ngày 20/10 lần đầu tiên vào năm lớp 10. Đúng là phú quý sinh lễ nghĩa, nhưng cái lễ này có "nghĩa" mà. Thêm một ngày để giới nữ được hân hoan, được yêu và được quan tâm thì cũng tốt chứ, quá tốt mà. Nhưng cũng sẽ là ngày chạnh lòng cho những người con gái chưa tìm được người quan tâm đến mình đủ để dành cho mình những bó hoa, món quà vào ngày ấy. Sẽ là chạnh lòng nếu đường phố nhộn nhịp người qua lại, người ta đưa đón nhau đi ăn tối, đi dạo khuya, tay cầm hoa và miệng cười nói, còn mình thì đi về lặng lẽ, lặng lẽ.
    Mình chưa có ngày 20/10 nào để nhớ cả, tất cả đều trôi qua bình lặng như bao nhiêu ngày khác. Và năm nay cũng thế. Nhưng lại nhớ như in 20/10/2008. Hôm đó được lương ở công ty, cầm phong bì và hớn hở đi về lúc 6h tối. Ở Hà Nội bao nhiêu năm nhưng vẫn ngạc nhiên vì sao ngày này đường xá có thể đông đến thế. Hí hửng mua con vịt quay về mà tắc đến tận gần 9h mới về đến nhà, xúc động là mọi người vẫn chờ mình. Ăn tối và rửa bát xong, thế rồi cũng qua 1 ngày lễ. Không hiểu sao mình lại nhớ ngày đó đến thế. Không hoa, không quà, không lời chúc, không ai hỏi thăm, nhưng vẫn thấy lòng bình yên và thoải mái. Nếu bạn cũng là con gái, cũng không được là người đặc biệt đúng nghĩa trong ngày này của bất cứ ai, thì chúng mình vẫn sẽ tìm được niềm vui riêng đúng k nhỉ?
    Nhìn dòng người chen lấn và vội vã cho những cuộc hẹn buổi tối 20 đặc biệt. Còn mình bình thản đi. Bỗng thấy cuộc đời có những khoảng lặng, những phút cô đơn mà không buồn.
  2. Clover.

Clover. Thành viên mới

Hôm nay đi làm, thấy hoa hồng vàng đẹp quá, định mua mang tới công ty cắm. Xin thề là mình không để ý mai là 20.10.
    Nghe người bán hoa nói 80k 1 chục, thấy đắt quá lại không mua nữa. Nghĩ mãi chẳng hiểu vì sao hoa đắt thế, cứ nghĩ là hậu quả do Đại lễ để lại. hihi

lâu nay quen không hoa không quà rồi, thế nên.. mai cũng là 1 ngày bình thường thôi mà :-??
  3. Rongden002

Rongden002 Thành viên mới

chỉ là ngày các bô trai có cớ đi tán gái, còn đối với mình phụ nữ chỉ có quyền vào ngày 8-3 thôi
  4. coldcool

coldcool Thành viên mới

mỗi ngày trôi qua trong bình lặng nhưng nó đều mang những ý nghĩa riêng đó ! hãy cứ vui lên nào vì ta biết ta đặc biệt !
  5. vuanhgl

vuanhgl Thành viên mới

Mình cũng xin hứa là mình không nhớ ngày 20/10 này. Hôm qua đi qua cổng trường thấy họ bán nhiều hoa quá, nghĩ mãi mới à lên một tiếng, hoá ra mai là 20/10.
    Hôm nay là ngày bình thường thôi. Một cái cớ để mấy cậu em bạn hồi đi học nhắn tin cho chị. Có chăng đặc biệt vì hôm nay là sinh nhật cô bạn học cùng tên với mình.
  6. khongquen25

khongquen25 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Tặng các chị, các bạn 1 bó hoa nhân ngày 20/10
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
  7. Sota

Sota Thành viên rất tích cực

Mình chỉ thấy mấy ngày này nhảm nhí kinh, nếu không có đường phố tràn ngập hoa loè loẹt sặc sỡ thì cũng không nhớ ra. Hồi trước toàn dặn người yêu có muốn mua hoa cho mình thì mua ngày thường, đừng mua ngày lễ mà phí tiền.
    Tối nay sẽ được ăn kem, quà 20-10 của bố cho 2 mẹ con (năm nào cũng thế), vì mẹ mình cũng luôn quán triệt tư tưởng cho bố là không mua hoa :P
  8. liebedu

liebedu Thành viên mới

:)
  9. nxt.ptc

nxt.ptc Thành viên quen thuộc

Rất đồng ý là anh nhà không nên tặng hoa cho bạn mà nên tặng cho ai đó mà họ thích và hạnh phúc khi được tặng ấy ![r2)]
  10. sentenced1806

sentenced1806 Thành viên rất tích cực

Bạn mình toàn tặng mình lọ hoa, vì cứ tưởng mình được tặng hoa rồi :))!