1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DÀNH CHO NHỮNG NGƯỜI LÃNG MẠN

Chủ đề trong 'ĐH Hàng Hải Việt Nam (VIMARU)' bởi byebye_tinhyeu, 10/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. handsomeboy_hp

handsomeboy_hp Thành viên rất tích cực

Thời gian qua, kể từ khi vắng em anh mới thấy mình vắng đi một phần của cuộc sống. Lúc này đây anh mới hiểu thời gian bên em là thời gian hạnh phúc của đời anh. Những ngày qua anh đã đi trên con đường mà ngày xưa hai đứa mình vẫn đi về mỗi buổi chiều, dường như mùi hương tóc em đã hoà vào hương hoa bên đường phảng phất quanh đây, những nụ hôn nồng thắm trên đôi môi ngọt ngào ta trao nhau càng làm anh nhớ em. Em đã đến như một giấc mơ, một giấc mơ mà suốt cuộc đời này anh không thể quên. Nếu có một điều ước anh sẽ ước giấc mơ đó không bao giờ tan
    ôi đàn bà là những niềm đau, đàn bà là con dao găm làm tim ta nhỏ máu
    Được sửa chữa bởi - handsomeboy_hp vào 16/05/2002 14:53
  2. marco_vanbasten

marco_vanbasten Thành viên rất tích cực

Ânh viết cho em những dòng thư vào những ngày cuối cùng của năm học khi mà chúng ta sắp phải xa nhau. Nếu như anh có đủ can đảm nói với em từ trước đó thì chúng ta đã là của nhau. Nhưng anh không thể hiểu nổi tại ssao con ngưòi anh lại có thể nhút nhát đến vậy tuy rằng anh biết em đã yêu anh. Khi mà anh viết cho em lá thư đó cũng là lúc mà anh khó có thể thường xuyên gặp em và một thằng con trai không hiểu gì đưọc tâm lý của phụ nữ đã đánh mất tình yêu chỉ vì lá thư muộn màng đó. Ngày đó dù cho em có chấp nhận tình yêu của anh sau lá thư đó thì anh chúng ta cũng không thể là của nhau vì anh đâu thể thường xuyên gặp em được nữa, sự chủ động trong anh không có anh không có đủ can đảm và cũng không tin vào bản thân mình không dám tin rằng em đã yêu anh. Chúng ta đã không thể là của nhau nhưng trong con mắt anh em vẫn là con người hiền lành đầy bản lĩnh và xinh đẹp và anh vẫn vui khi chúng ta là những người bạn tốt dù rằng đã hơn hai năm rồi chúng ta chưa gặp nhau.
    Vì không dám nói yêu em mà anh đó mất em. Giá như anh nói với em điều đó ngay từ đầu thì............
    Orange Whirlwind - Cơn lốc màu da cam
    WELCOME TO MY BOX
    http://ttvnonline.com/forum/forum.asp?FORUM_ID=225
  3. handsomeboy_hp

ngồi nhìn ly cafe đắng anh lại nhớ tới em, nhớ những ngày ta bên nhau, ngày đó thật ngắn ngủi biết bao. Anh còn nhớ những lúc em đứng chờ anh dưới mưa, những lần giận hờn. Ôi làm sao anh có thể không nhớ được nữa đây, em đã là cuộc sống của anh, nếu thiếu em anh chỉ là một cái xác không hồn mà thôi, và giờ đây anh chỉ có thể nói là anh đã sai khi để em ra đi, anh đã để một phần của cuộc sống tâm hồn mình đi xa
    Nếu có thể làm lại, anh sẽ không bao giờ để em ra đi
  4. byebye_tinhyeu

byebye_tinhyeu Thành viên rất tích cực

Gửi em trai
    .......................
    _Hay chị em mình yêu nhau đi chị..
    _Ừ mày nói được đấy chứ nhỉ? Tao chưa có bồ mày thì vừa mới bị bồ đá yêu nhau được đấy thằng em nhỉ?
    ......
    _ hi`hi`` Em đâu có điên đâu chị, em vẫn còn yêu nó nhiều lắm chị a`
    _ Mày đừng nói là sẽ đợi nó chứ. Nó bỏ mày theo thằng khác ma`
    _Không đâu chị , thằng kia không yêu nó như nó tưởng... rồi sẽ có ngày nó nhận ra.. Em sẽ đợi chị a`
    _Mày khùng rồi hả? Mày sẽ phải hối tiếc về những gi` mày quyết định. Con bé đó đâu có đáng
    _ Chị biết gi` về tình yêu mà nói thế . Yêu có nghĩa là không bao giờ phải nói hối hận. Chị hiểu chứ??
    Mà cuộc đời này thì như một vòng tròn luẩn quẩn. Em yêu nó , nó yêu thằng khác và có một đứa con gái khác yêu em. Buồn cười chị nhi? Giá như ma``..........................
    Ừ cuộc đời là một vòng quay . Mỗi người cứ mãi đuổi bắt Tinh yêu mà chả bao giờ nắm bắt được nó đâu em, như em .. như chị
    Dẫu biết rằng mọi sự sẽ không như ý muốn, dẫu biết yêu trong thầm lặng là khổ biết bao vậy mà có biết bao người như em vẫn yêu trong vô vọng...
    Phải : "Yêu có nghĩa là không bao giờ phải nói hối hận" nhưng em ơi có một điều mà chị cứ băn khoăn tự hỏi :
    Phải chăng tình yêu mãi là một trò chơi cút bắt mà chị em mình từ khi nào chẳng hay đã bị cuốn sâu vô vòng xoay vô định của nó. Để em tự đánh mất mình... Và chị...... chẳng biết vì sao mãi mãi mất em.
    TinhyeulaWC => Anti Boy
    The gioi khong co phu nu la the gioi khong du. The gioi co phu nu la the gioi tran ngap tinh yeu

5. moneyandgirls

moneyandgirls Thành viên mới

Chị !
    Cuộc đời là một vòng quay ! em đã nói với chị câu đấy đúng không? đấy là một bài hát của Ronan Keating " Life Is A Rollercoaster" . nhưng em tin rằng cái vòng quay ấy sẽ khép lại . no' la` một vòng tròn chứ ko phải là một vòng xoáy trôn ốc. 'Yêu có nghĩa là không bao giờ phải nói hối hận' .... chị nói đúng . em sẽ ko bao giờ hối hận . em sẽ chờ .....chỉ có chờ nó .tại sao à . em cũng ko biết được . sao chị lại mất em được ? em vẫn chỉ là em
    em thật ko ngờ cuộc nói chuyện của em và chị lại được chị nhớ như vậy...em bằng tuổi chị nhưng em sẽ coi chị như một người chị thực sự.

Còn gì trên đời đẹp hơn thế
    Người với người sống để yêu nhau

Được sửa chữa bởi - Moneyandgirls vào 18/05/2002 19:38
  6. byebye_tinhyeu

byebye_tinhyeu Thành viên rất tích cực

Chị không biết phải nói với em những gi`
    Khuyên em ư? Liệu có được ko hay điều đó chỉ làm cho em ghét chị?
    Chỉ mong sao em hãy nhận ra khi còn quá muộn
    Em trai hãy thử nghĩ em . Em đã bao giờ thấy thanh thản và hạnh phúc khi cứ phải chờ phải đợi một cách vô vọng như vậy không? Em chưa tưng thấy mệt mỏi khi cứ phải theo đuổi một bóng hình mà mãi mãi chả thuộc về em hay sao?
    Hãy nghĩ lại chị vẫn chờ câu trả lời của em
    TinhyeulaWC => Anti Boy
    The gioi khong co phu nu la the gioi khong du. The gioi co phu nu la the gioi tran ngap tinh yeu

7. ngotaulai

ngotaulai Thành viên rất tích cực

TELERIFE luôn,đọc xong mấy bài này chắc người khô cứng như tui cũng chảy nước mắt nước..mũi quá,ngày xưa tôi yêu còn chẳng nói yêu đến một lần,chậc có thể vì thế mà cô ta dìa tui,from cay to cay
    hohoho_o(^O^)o_hohoho
  8. handsomeboy_hp

mỗi lời em nói, những câu nói của em dường như nó đã đánh thức một trái tim lạnh giá của anh. Ngày em đến là một ngày nắng ấm vào mùa đông lạnh giá. Những con đường đầy lá vàng mà đôi ta đã đi nay vẫn còn nhưng...em...đâu..còn..nữa. Sao em lại đến và đi như vậy, em đã sưởi ấm trái tim anh, nhưng giơ đây nó lại băng giá khi em ra đi. Hằng đêm anh vẫn mơ về em, em vẫn về trong vòng tay của anh. Ôi nhưng lúc đó nếu mà tỉnh giấc đó là những lúc ác mộng của anh.
    Làm sao anh có thể quên em đây
  9. hongkong_girl

hongkong_girl Thành viên rất tích cực

Tặng cho BBTY và Moneyandgirls nè?
    When u have no light to guide you.And no one to walk beside you ,i will come to you .When the night is dark and stormy ,you won't have to reach out for me i will come to you .
    Sometimes when all your dream ,may have seen a better day.And you don't know how or why but you lose your ways.
    Have no fear when your tears are falling .I will hear your spirit calling.And i swear that i 'll be there come with me ......
    Tinh yeu khong tu nhien sinh ra cung khong tu nhien mat di.No chi chuyen hoa tu nguoi nay sang nguoi khac

Hongkong_girl
  10. FelixDANANG

FelixDANANG Thành viên rất tích cực

IU ....là gì thế các bạn??tại sao ai cũng đòi iu và đòi được iu thế???!!??Mà tui cũng thích có người iu lắm!Có ai iu tui không?????

QThanh