1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Dành cho những người yêu Súng hơi và Bẫy chim( bao gồm lưới và các loại bẫy )

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi number11, 22/12/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. conpas

conpas Thành viên rất tích cực

Đánh lưới hủy diệt quá các bác ạ
  2. hotuhai

hotuhai Thành viên quen thuộc

dùng cái nào cũng huỷ diệt hết bác ạ, cái nào tốt thì làm thôi đây là thú vui của mọi người mà
    ko bít các bác này tu ở chùa nào mà vào đây nói như vậy nữa. đề nghị các bác đọc tên diễn đàn trước khi đưa ra các ý kiến của mình, ăn bậy thì được chứ nói bậy thì ........
  3. Tank

Tank Thành viên mới

Giết một con chim sẻ thì quá nhỏ so với giết một con người, hay huỷ diệt một nước, thậm chí huỷ diệt cả loài người.
    Xưa nay box này luôn bàn về các kỹ thuật giết người và huỷ diệt loài người, toàn những thứ ''cá mập'' chứ không quá hiền lành vô hại (với con người) như cái bẫy chim.
    Tuy nhiên, theo như tôi hieu, bàn về vũ khí giết người là được phép và phải đạo vì nó liên quan đến quyền tự bảo vệ. Nhưng bàn về vũ khí và cách giết chim là không đúng vì giết chim và thú hoang ở VN là phạm pháp. Tốt nhất là các bác vào chỗ nào kín kín một chút để bàn hơn là cái diễn đàn công khai này.
    Các bác cũng cần phải fair một chút với bọn chim, một đời các bác đã đủ diệt ''muôn đời'' chúng nó rồi, thế mà bàn để tăng năng suất giết chóc làm gì?
  4. number11

number11 Thành viên rất tích cực

Ai có cái chữ kí yêu nước nhẩy ! sao Avartả ông không đưa hình khác thay thế cho con Tàu khựa múa quyền luyện công hả ông ? mâu thuẫn quá. Đừng linh tinh vào đây lên mặt dạy đời nha, anh em chỉ vui chút chứ không đồng nghĩa tận diệt. Mà sao ông không hỏi tại sao chim càng ngày càng ít đi, lí do chính tôi không nguỵ biện nhưng do tàn phá môi trường sống của chúng. Săn bắn chỉ là một nguyên nhân nhỏ thôi chứ !
    - Bẫy cuốc ngang nhiên vào sân nhà :
    + Cái này hay đây, gặp Num là nó về gặp Lưu Linh lâu rồi
    Trước tiên ta đánh bẫy cò ke thô sơ nhất nhé, Num đã soạn hình vẽ
    Bạn chọn một cần trúc nhỏ vừa, dẻo vào dai, sau đó bạn vót một thanh tre nhớ để cật tre, vót nhỏ hơn cái ống hút nước giải khát một chút, chiều dài 30cm, bạn vót mỏng một chút ở đầu bẻ gập tam giác, đoạn bẻ gập này muốn chuẩn bạn bên xoắn lại chút và đoạn gập là 5 đến 6 cm, Đoạn bẻ gập bạn giữ nguyên đó, bạn kiếm một đoạn dây dù thắt thòng lọng dài 60cm, bạn thắt vào thanh tre vót và chẻ đôi một tí đầu cuối thanh tre, bạn nhìn chi tiết nhé
    http://i962.photobucket.com/albums/ae110
    Vót tre xong bạn làm thòng lọng như thế này :
    [IMG]http://i962.photobucket.com
    Bạn tìm chỗ Cuốc hay đi rào lại hai bên bằng những câu gần đó rồi đặt bẫy như sau :
    [IMG]http://i962.photobucket
    Bạn nhớ vòng thòng lọng tính từ mặt đất phải vừa kích cỡ con chim, loại bẫy này hiệu quả và nhạy lắm bạn thử đi nhé . Chúc bạn thành công.
  5. number11

number11 Thành viên rất tích cực

thôi để mai Num cụp hình gửi nhé ! gửi cái này lỗi hết trơn !
    Cứ thoải mái đi không ai ăn hiếp đâu
  6. xathucugay

xathucugay Thành viên mới

7. minhchausi

minhchausi Thành viên mới

Co bac nao chi em cach bay chim en voi a . Mua nay en nhieu qua , moi buoi chieu chung bay nhu mot dam may den . ( sorry cac bac may nay khong co Vietkey )
  8. hotuhai

hotuhai Thành viên quen thuộc

mun bẫy én thì bác phải có én mồi để dưới đất dùng bẫy như chim sẻ bằng lưới vậy đó
  9. chimgiday

chimgiday Thành viên mới

Em tưởng én nó ko đậu xuống đất, ko ăn mồi trên mặt đất ? Mà én bắt làm gì bác, nó nhỏ bằng ngón tay toàn lông với da, xương, để nó bay cho đẹp trời.
  10. shooter007

shooter007 Thành viên mới

-hi hi hi . Chí lý chí lý. ( có chim én nào đậu dưới đất đâu)
    -Bác này tính bẫy chim én mang vào chùa bán cho người ta phóng sanh đây.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa