1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Dành cho những người yêu Súng hơi và Bẫy chim( bao gồm lưới và các loại bẫy )

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi number11, 22/12/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. number11

number11 Thành viên rất tích cực

Trước tiên xin hỏi bạn bẫy chim én làm gì ?
    Nếu vì mục đích cơm gạo Num cũng xin chia sẻ cho như sau .
    Bạn chẻ một khúc tre ( dành cho nơi đánh còn ruộng lúa mà phải là lúa con gái ) khoảng 70>80cm sau đó vót mỏng phần trên dẹt lại nhớ để tinh tre, phần dẹt 12cm chẻ ra làm bốn vót nhỏ lại lớn hơn sợi tóc chút, thanh giữa thấp so với hai bên khoảng 4>5 cm . Bạn kiếm một sợi dây cước nhỏ 1li, bạn có thể lấy nơi lưới bao làm bờ rào loại lưới dệt màu xanh sợi nhỏ dệt kín, bạn lấy sợi khoảng 50cm thắt thòng lọng, Thắt xong bạn buộc phần dưới lại lấy thòng lọng quấn quanh hai bên để phần trên nhô lên 2cm bạn kiếm con ruồi xanh cắm vào giữa. Nên nhớ thòng lọng nhô lên như cầu vồng,
    hình thù như sau :
    và hoàn thành :
    Sau đó mang ra ruộng cắm cạnh mé bờ một bước chân, ruộng nào có màu vàng én hay đớp nhất, đầu con ruồi hướng theo chiều gió.
    Cách 1 đã xong, nay ta đến cách 2 :
    Bạn có thể lấy những miếng gỗ gọt đẽo hình chim én, sơn đen lên lưng, dùi lỗ ở dưới và vót cọc tre cắm vào, hãy làm từ 15 con trở lên, khi hoàn thành bạn hãy vót thêm những thanh tre khác vót trụ tròn trên chẻ ra để cắm dò nhựa, chiều cao 1m2 cho cả mồi và thanh cắm nhựa
    Làm thêm một miếng gỗ dài 5cm rộng 3cm
    hình thù :
    Bạn vót những thanh giò cũng tròn lại và nhỏ dẹt dần đầu cuối để bôi nhựa, nhựa nhớ vuốt đều và vừa không nên để dày.
    Miếng gỗ đó để buộc chim thật vào, bạn vót thanh tre cao 1m2 xuyên vào lỗ dùi khi nào chặt lấy dao khứa tày phía trên làm sao cho nó nhẵn không đâm vào bụng chim, khi chim dính rồi bạn lấy con dính lấy hai chân kéo xuống chỗ eo thanh gỗ hai chân khép lại vào thanh trụ và buộc cẩn thận, có chim thật này bọn én sẽ đậu nhiều hơn .
    Hoàn thành rồi bạn kiếm bờ ruộng to mà cắm trải đều như một dãy cọc rào, nhớ để đầu chim theo hướng gió tức ngược chiều,
    Mô hình tạm thời :
    Cắm xen kẽ én thật và giả, én thật nhiều bao nhiêu có lợi bấy nhiêu .
    Cách thứ ba là lưới bạn phải có chim thật để dụ
    Phải kiếm được nhựa, thứ này ở Hà Tĩnh, Nghệ An, Thanh Hoá người dân biết và bán nhiều.
    Chúc thành công .
  2. huyphuc1981_nb

huyphuc1981_nb Thành viên mới Đang bị khóa

Xời ơi Năm ơi. ĐÚng là dân nam rùi, bẫy én thế nì thì căn cám.
    Mùa này là en liêng qua rùi nhỉ.
    Nhưng hôm én liệng nhiều là trời lạnh, quá trưa chọn cái đầm, vì buổi quá trưa nước đầm ấm. Nếu như được một cái chuôm nước giữa đồng lúa thì hết xẩy nhà bà bẩy. Đồng lùa nhiều thức ăn nên én liệc nhiều, thường thích thú sà xuông đầm thưởng thức hơi ấm. Lúc đó chăng lưới cá mắt nhỏ theo hướng Đông-Tây, chân lưới cao độ 40 phân trên mặt nước, rộng độ nửa mét, vì én hay liệng theo hướng mặt trời, vừa gỡ vừa chăng. Nếu có đàn lớn thì ngồi phục, đột ngột kéo lưới lên chứ không để cố định.
  3. hotuhai

hotuhai Thành viên quen thuộc

đúng là các bác ở thành phố có khác, én hay đậu dưới các bãi cát ở bờ sông để nghỉ cánh hoặc trên các dây điện, những ở chỗ em thì én hay đậu dưới bãi cát nhưng mún bẫy phải làm én mồi, ko tin các bác cứ hỏi mấy người bán ở các chùa để phóng đó là bít thui
  4. shooter007

shooter007 Thành viên mới

hôm nào bác bẫy nhiều mang xuống SG bỏ mối kiếm tiền tiêu tét chơi
  5. yeusanbat01

yeusanbat01 Thành viên rất tích cực Đang bị khóa

chào nhà mới chúc các bác 1 ngày noel vui vẻ ,an lành,
    qua nhà mới rồi hy vọng sẽ có nhiều điều mới lạ hơn p3
    em phải công nhận trên đây toàn là cao thủ không àh.em chỉ thích bẫy chào mào đỏ thôi,cảm giác chim rừng dính bẫy thật khó tả
    bác number có tiếng gà rừng chuẩn thì up lên dùm em với,em tính tết tây này về nhà tét với 631 luôn
    mà các bác bàn về bẫy thì đừng có quên luôn bàn về 631 nhé,vì nhiều người vẫn đang tìm hiểu và tập tành chơi 631 đó .
  6. thinh11

thinh11 Thành viên mới

Bác này tung hô khẩu hiệu nghe hùng hồn phết !
    Trong khi cái avatar thì đúng là củ chuối
    Vào topic phát biểu cứ như lãnh đạo ấy !!!
  7. huyphuc1981_nb

huyphuc1981_nb Thành viên mới Đang bị khóa

A, gà
    Lần đầu tiên mình đi săn là gà. Chính xác địa điểm là đầu nguồn sông Lục Nam, chợ Lòn (có dấu Ô, nhưng tên chữ bớt đi cho..... dễ viết)
    Mình thấy một chú đeo khẩu K63 (SKS Tầu), gỉ nghoen rỉ ghoét, hắn gửi xe ở quán đầu rừng buổi sáng, tối về có cái túi đầy gà, mình thấy AK của mình bóng hơn, nên cũng đi. Sản phẩm duy nhất là một lần nghe tiếng gà kêu trong bụi. Sau này không có dịp nèo, chán quá. Mình thấy bọn thổ dân nó dập cây bụi thành cái rào dài, nhưng chưa nhìn thấy chúng săn. Bạn nào biết cách bắn kiểu này ko ?
    Năm ơi. Cậu có hỏi ai hay đi rừng kể tớ kiểu này với, giờ chán đời, cũng thích đi bắn thịt.
    Mà ở đây ai biết làm AK bắn đạn ria chưa, tớ kể cho.
    A, hôm nọ mình bắt đầu dự án mô tả lại Krnka, ban đầu là nhồi miệng, rồi làm rãnh, rồi có vỏ...... Chụp ảnh cho súng của mình. Dưng cơ mừ cái khâu rãnh khó quá, dừng ở đấy, nên dùng đi bắn thịt được đấy.
    Được huyphuc1981_nb sửa chữa / chuyển vào 13:39 ngày 25/12/2009
  8. hotuhai

hotuhai Thành viên quen thuộc

ơ thế mà em cứ tưởng hết được bàn về chuyện súng quân sự rùi chứ
  9. huntercuccu

huntercuccu Thành viên mới

Có một cặp vợ chồng nhà nọ đang tâm sự và hóng gió trên cây anten nhà hàng xóm trông thật tình tứ, nhưng ngặt một nỗi lại nằm ngay cạnh nhà thằng có SL631 đang thèm bắn
    bỏ cả 2 tháng nay mới có dịp cầm lại, cũng tạm được. Kquả thằng cu tí có bữa cháo đậu xanh đầy dinh dưỡng
  10. shooter007

shooter007 Thành viên mới

Bác này dã man quá Ngừơi ta có đôi bác chia lìa, sao bác ko tìm cây gì mạnh hơn làm đủ một cặp. hu hu hu
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa