1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Dành cho những người yêu Súng hơi và Bẫy chim( bao gồm lưới và các loại bẫy )

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi number11, 22/12/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chim_lac_viet

chim_lac_viet Thành viên mới

Mấy hôm nay, chạy thể dục buổi sáng đều rắc thóc 1 chỗ cho sẻ đến ăn nhiềul lắm rồi. ANh em nào biết cách làm bẫy lưới hoặc biết chỗ bán bẫy lưới đánh sẻ thì chỉ cho Chim với. Làm cái bẫy lưới rộng bài mét, giật 1 cái được cả đàn sẻ. Ngày thường thì rắc thóc nhử, ngày nghỉ đánh 1 trận. Cảm ơn trước nhé.
  2. hotuhai

hotuhai Thành viên quen thuộc

hỏi bác num khâu này bác num là trùm đó bác
  3. cumeo82

cumeo82 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nam2637 viết lúc 14:20 ngày 28/12/2009-]
    Có bác nào có kinh nghiệm bắn cò bợ bằng SL631 không?em băn trúng nhưng toàn bay mất, không bắt được! Cây 631 của em còn mạnh lắm, mới thay lo xo.
    Hì hì tại bác này bắn vào chỗ kô cần bắn lên nó toàn bay mất là đúng rồi :
    634 mới kính cong hàng loại vừa bóc tem 5 viên mang đi phệt mà ko phải chỗ cần bắn nó còn chả sao thấy rơi tõm cái tưởng ngoẻo lúc sao ra nhặt nó lại vùng dậy té mất .
    Chú ý đầu , cổ , tim , phổi , đít , khuỷa cánh .
    Đấy là những chỗ không ngoẻo cũng rơi nhé .
    Chừa đùi , chân , mông nó ra .
    Được cumeo82 sửa chữa / chuyển vào 16:02 ngày 28/12/2009
  4. cumeo82

chim_lac_viet viết lúc 15:04 ngày 28/12/2009-]
    Mấy hôm nay, chạy thể dục buổi sáng đều rắc thóc 1 chỗ cho sẻ đến ăn nhiềul lắm rồi. ANh em nào biết cách làm bẫy lưới hoặc biết chỗ bán bẫy lưới đánh sẻ thì chỉ cho Chim với. Làm cái bẫy lưới rộng bài mét, giật 1 cái được cả đàn sẻ. Ngày thường thì rắc thóc nhử, ngày nghỉ đánh 1 trận. Cảm ơn trước nhé.
    Lưới thì em biết ra chợ Hà đông mấy hàng ở cổng chợ phía Nam ý ngay đầu chợ
    Còn bẫy bác theo mẫu anh Num 11 làm ở phần 3 của topic này anh nhé .
    Tiếng dow trên này chắc là ổn .
  5. chim_lac_viet

chim_lac_viet Thành viên mới

Ở đó họ bán sẵn bẫy hay chỉ bán lưới thôi? Tiếng sẻ ở topic tầng 1 cú mèo đã post lên rồi mà.
  6. highlife

highlife Thành viên mới

Hỏi sao bắn nhiều đạn thế, thấy tự hào khoe, 1 tuần bắn hết 1 hộp ống bơ đạn Đức (500viên) choáng thật,
    tôi đi săn bao nhiêu năm rồi, trước đây nếu tính từ thời nhỏ nhỏ đến giờ khoảng 20 năm, nếu [red]bắn tập trong trường [/red] không tính,
    nói riêng dùng đạn thể thao đi săn, 20 năm cũng chưa bắn hết nổi 500 viên.
    Bắn lung tung và ẩu vậy bảo sao không gây ra án mạng mới lạ!
    xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    khiêm tốn thế Bác
    giáo án một buổi tập tại bộ môn bắn súng thể thao nè :
    15 viên, thử súng
    60 viên tiếp theo
    .......................
    Bác ở đội tuyển thì 5000 viên cũng chỉ hơn 1năm chứ có gì nhiều nếu mỗi ngày lên trường bắn
  7. hummer2008

hummer2008 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

ĐÚng đấy. cứ fệt vao những chỗ đó là nhặt ngay hoặc đuổi một đoạn là túm đc.
    Bình thường em cứ nhằm bó cánh nó mà tiu, không chết ngay thì đuổi một đoạn là đc. con nà chạy xa thì đc 30m là ngủm còn không thì nằm một chỗ ngáp ngáp.
    liệu ở mình có dòng CO2 or nén ko nhỉ??? xem trên mạng thấy mấy em Evanix, Cross, Gamo mà thèm wá
  8. xathucugay

xathucugay Thành viên mới

Chịu các cụ. Cò nó tinh, không tiếp cận đượ gần, bắn trúng được ngực nó là tốt rồi, làm sao các bác bắn được trúng đầu và cánh nó thế. E bái phục bái phục.
    Bác nào có kinh nghiệm soi tìm chim đêm không truyền lại em ít. E bắn đêm tốt nhưng soi tìm thì cực kém.
    Chờ bác Num cho xin cái link về tiếng quá bác ơi. E sắp nghỉ phép về quê rồi. Ơi bác Num!
  9. tienmanhbn

tienmanhbn Thành viên rất tích cực

1 em CO2 cực khủng.Có chế độ bắn auto như AK,Hic,em tình nguyện ko gái mú và ăn chay 3 năm để đổi lấy em này
    http://www.youtube.com/watch?v=37wPWc9__MY&feature=related
    http://www.youtube.com/watch?v=mkklRSCKXag&feature=related
  10. cumeo82

xathucugay viết lúc 22:43 ngày 28/12/2009-]
    Chịu các cụ. Cò nó tinh, không tiếp cận đượ gần, bắn trúng được ngực nó là tốt rồi, làm sao các bác bắn được trúng đầu và cánh nó thế. E bái phục bái phục.
    Hí hí anh ơi tiếp cận thì tiếp cận được chỉ mỗi cái nó tốn công quá vấn đề nó ở chỗ đó nên cũng tuỳ từng con mà bỏ công ra tiếp cận .
    Hồi đầu mới chơi em cũng tập tiếp cận lũ này rùi tuỳ địa hình mà tiếp cận được gần hay kô .
    Dễ tiếp cận nhất với cò bợ là mùa tháng 3-4 trên đồng đầu xuân lúa cao tầm 40 - 50cm lúc này nhiều sâu bọ châu chấu nó chén đẫy tễ cũng lắm cò bợ và cò ruồi đã trực tiếp em tiếp cận tầm 4m nó vẫn chén nhởn nhơ mà ko phát hiện ra mình ở ngay gần .( Hạ đc mỗi một con cả đàn té gần hết , đứng lên nhặt nó bay nốt chỗ còn lại )
    Yêu cầu lúa đủ cao có đường bờ nằm ở giữa . Mỗi tội bò hơi đầu lâu và đít nhổm in ít thôi .
    Giờ bỏ từng ấy công ra tiếp cận con cò ko bõ công ; công nghệ cũng hiện đại dần lên cũng đỡ bỏ nhiều công sức tiếp cận mục tiêu hơn .
    Còn cò đậu trên cây nhất là các vườn cây thì thật sự là khó nhìn đấy tốt nhất rình từ lúc nó chưa về là hiệu quả cứ về con nào đặt chân là xơi thôi vừa dễ nhìn vừa ngon . Nhớ chọn góc chéo chéo tý .
    Còn chỗ nó đậu lâu rùi luc rúc vào á cứ từ từ khoai sẽ nhừ cho bay chán đi nhưng lưu ý tìm chỗ rúc cho kỹ vào vì .
    Thể nào cũng có con sót lại
    Rình mãi có lúc nó quay lại nếu là chỗ đậu quen
    Tốt nhất quan sát địa hình hoặc muốn ăn chắc nhé làm cái lều bằng cành cây che kỹ mà rúc vào đó rình .
    Lôi tạm cái ảnh cũ ra giờ bận chả đi đâu đc mà update thêm
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa