1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Dành cho những người yêu Súng hơi và Bẫy chim( bao gồm lưới và các loại bẫy )

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi number11, 22/12/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tphat2009

tphat2009 Thành viên rất tích cực

Cái link đầu là dùng hơi ép thường chứ không phải CO2. Nó dùng bình hơi của thợ lặn đấy.
  2. number11

number11 Thành viên rất tích cực

Num đây ! mấy hôm bận quá .
    Đây là hình bẫy sẻ xin cóp lại cho bạn nhé :
    Và đây là cách đặt bẫy :
    Tiếng sẻ thì không cần.
    Còn lưới do thời gian kẹt kinh quá Num khuyên bạn ra mua một cái vó sau đó bạn căng vào phần bán nguyệt, móc bằng cách đan ngoài nghĩa là đưa lưới vào khung sau đó mua cây kim to to xâu dây dù nhỏ lại, muốn cho lưới ít võng bạn mua hộp sơn nước màu xanh pha dầu vào loãng nhúng vào phơi khô lưới sẽ cứng lại và có màu. He he phần tự chế này Num đã làm và thấy hiệu quả hơn .
    Bạn gì xin tiếng xin nói rõ tiếng cần nhé, mình đang thu thâm tiếng Cuốc, à cách thu tiếng Cuốc bày cho các bạn, kiếm một máy thu bọn nhà báo hay dùng sau đó mang ra chỗ đánh bật nhỏ tiếng đài chim biết sẽ đáp lại rất máu, tiếng tự nhiên ấy mới chuẩn tuy nhiên quan sát và tránh tạp âm, tiếng gà rừng bạn chỉ cần thu một hai tiếng sau đó qua quán bán thấy con nào "chủ bài" thì bật lên nó đáp lại ngay, trả công khoảng 20 kìn là có một băng rất chuẩn.
    chúc thành công .
    Lưu ý : gà F1 vì tiếng non nên phải khuếch đại lên vừa chừng, còn bắn gà để bật tiếng lên rất khó bắn Num đã thử và thấy không hiệu quả .
    Còn kinh nghiệm soi đêm thì xin bạn cho biết bạn ở vùng nào, Num chia sẻ chút kinh nghiệm nông thôn nhé .
    Cuốc :
    - Vào mùa lụt : Cuốc thường tập trung ở vùng bìa làng, nước lụt lên thì chúng hầu như ở các cành thấp như tre, dầu, Dổi mỡ, rọi cực dễ thấy và dễ bắn. ]
    Các mùa khác cứ theo vùng chúng hay ăn mà rọi thường thường chúng đậu không cao
    - Cò : Luồng cò là luồng bay bất ổn định nhưng khi đậu thì chúng đậu quen một vùng nhất là cò bợ, cò đậu tre hơi khó tìm ở vùng tre rậm vì chúng lọt vào giữa, lách đèn hoặc tìm theo chỗ phân ỉa nhiều thì soi chéo thế nào cũng thấy cáo bụng trắng, cò và nhiều loại cùng họ nói chung có đặc tính ngủ gập đầu, chúng gối cổ chữ V cong sang phải ngắm ngay giữa điểm ấy mà bụp, nếu chúng giương cổ lên thì tốt nhất một thằng soi một thằng bụp .
    Gió to thì chim nào cũng lẫn vào vùng khuất gió và xu hướng xuống thấp .
    Cu gáy : Buổi chiều phải quan sát hướng bay nghỉ tập trung, lúc gần tối chúng đậu chỗ nào. Bắn món này phê hết tả, chúng đậu đôi bắn em này em kia còn ngơ ngác . he he hay lắm .
    Nói chung muốn có một kinh nghiệm soi chim tốt bạn phải quan sát vào lúc chiều tối biết chỗ chim đậu sau đó bạn rút kinh nghiệm như : Chúng hay đậu vùng nào, cây gì, lúc gió to và gió nhẹ như thế nào, vào mùa nào chúng đậu vùng nào ........v v . chúc bạn có một kinh nghiệm tốt .
  3. hummer2008

hummer2008 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

http://www.youtube.com/watch?v=pK7Tc7X5Ueo
    Các bác xem thằng cha này bắn ghê thật. hơn 200v mà miss khoảng 10 viên.
    Được hummer2008 sửa chữa / chuyển vào 15:36 ngày 29/12/2009
  4. DiecXam

DiecXam Thành viên mới

Bác Num viết cái gì mà bị kiểm tra kĩ thế bác nhể
  5. hotuhai

hotuhai Thành viên quen thuộc

làm như vậy để tránh những bài có nội dung lệch lạc ko đc đưa len để anh em minh có sân chơi chú bác
  6. anhhaitp

anhhaitp Thành viên mới

E thắc mắc là súng dùng đạn nổ nhưng sao tiếng nhỏ vậy nhỉ? VN mà có cây này để đi săn chuột đồng thì.... hixhix
  7. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Các bác cho hỏi dùng keo dính chuột để bẫy chim sẻ thì keo có đủ khỏe để giữ được chim dính vào không nhỉ? Có loại keo nào tốt hơn keo dính chuột không?!
    Gần nhà em nhiều chim sẻ quá. Hôm nào rỗi việc, em tính làm vài chục chú về cho bu nó đi chợ.
  8. cumeo82

cumeo82 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

anhhaitp viết lúc 22:50 ngày 29/12/2009-]

E thắc mắc là súng dùng đạn nổ nhưng sao tiếng nhỏ vậy nhỉ? VN mà có cây này để đi săn chuột đồng thì.... hixhix
    http://en.wikipedia.org/wiki/.17_HMR
    Vì đạn nó bé tý tị 0.172 = 4.4 mm = đạn súng hơi
    Chắc + nòng dài nữa .
    Mà dòng này chỉ chủ yếu dùng cho varmints hunting
    là chính hay sao ý .
  9. cumeo82

onamiowada viết lúc 23:57 ngày 29/12/2009-]
    Các bác cho hỏi dùng keo dính chuột để bẫy chim sẻ thì keo có đủ khỏe để giữ được chim dính vào không nhỉ? Có loại keo nào tốt hơn keo dính chuột không?!
    Gần nhà em nhiều chim sẻ quá. Hôm nào rỗi việc, em tính làm vài chục chú về cho bu nó đi chợ.
    Khoẻ thì thừa khoẻ bác ạ mỗi tội sẻ nó cũng khôn lắm em chưa dụ nó đậu vào cái que dính nhựa bao giờ đc thế mới tài mặc dù nó bu xung quanh nhẩy linh tinh xoè quanh đó nhưng chả thấy bị dính vào nhựa .
    Con chuột to tướng cả mèo dính vào còn mếu mới thoát ra đc khỏi keo chết tiệt đó .
  10. cumeo82

-onamiowada viết lúc 23:57 ngày 29/12/2009-]
    Nếu chỉ muốn thịt nhanh ko muốn nó sống theo em làm theo cách này có khi còn nhanh hơn áp dụng theo kiểu người thái làm lố én
    Nguyên tắc là cho nó đậu vào một cành cây đầu kia kéo căng bằng dây thép bật một phát là gẫy đầu gẫy cổ què chân ra nhặt thôi .
    http://heroin-aids.com/niemtin/showthread.php?t=6153
    Hơi man dã một tý .
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa