1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DÀNH CHO SINH VIÊN KHOA ĐI BIỂN!!!

Chủ đề trong 'ĐH Hàng Hải Việt Nam (VIMARU)' bởi ricarica, 23/05/2002.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. ricarica

ricarica Thành viên rất tích cực

DÀNH CHO SINH VIÊN KHOA ĐI BIỂN!!!

Bác nào trả lời đước chính xác, ngắn gọn, dễ hiểu và đầy đủ nhất câu hỏi sau đây RICARICA em sẽ có thưởng!!!

CÓ BAO NHIÊU LOẠI HẢI ĐỒ?

Gợi ý: Căn cứ vào nhu cầu sử dụng, hải đồ có thể chia loại như sau:
    A, Hải đồ chạy tàu
    B, Hải đồ tham khảo
    Phần còn lại mời các bác hoàn thành
    Hạn chót: 10/6/2002....
    Lễ trao gải sẽ diễn ra vào buổi họp lần tới của BOX VIMARU!

SÔNG SẼ MÃI CHẢY VỀ BIỂN KHƠI!
  2. chondauyeuthuong

chondauyeuthuong Thành viên rất tích cực

Cái này thì anh chịu , anh ko học khoa đi biển thì làm sao trả lời được ... muốn nhận được phần thưởng của em e chừng khó quá ....
    Đời còn phong ba khó khăn đang chờ mình..

#==][==AbuSayyaF==>>
  3. ricarica

Bài này chỉ dành cho sv khoa đi biển thôi! Những ai không có khả năng thì em chịu, không có cách giải quyết!!!
  4. tinhbien1911

tinhbien1911 Thành viên rất tích cực

hạn cuối cùng là 10-6 , tớ không muốn trả lời trước câu hỏi này ,các bác nhà mình cố lên chứ ,tớ sẽ trả lời nó khi không còn ai nữa ,ngotaulai ơi cố lên nào ,sau này sẽ dùng đến nó nhiều mà ,dù không biết được hết (vì chẳng ai biết hết cả ) thì cũng nêu ý kiến đi chứ
    loài người luôn hướng tới sự tuyệt đối nhưng thế gian này chỉ tồn tại những điều tương đối mà thôi
  5. ladyfirst24

ladyfirst24 Thành viên rất tích cực

tôi cũng cố gắng lém nhưng mà chưa biết tìm đâu đây ông xem giúp tôi không
    A Smile Can Bring You Near To Me
  6. ricarica

TO LADY: Cái này có ưu tiên cho con trai khoa khác: nếu như khoong phải dân đi biển mà trả lời được thì thưởng nhiều hơn!!!
  7. ngotaulai

ngotaulai Thành viên rất tích cực

chết thật bác lady thông cảm nhé,tôi dùng nhầm nick của bác,thành thật xin lỗi bác hehehe
    ((((())
    C@@
    ///()_()\\_____
    ___|____|____|
    ____|____|____|
    __|____|____|

8. ricarica

TO NGOTAU: Cái này em nghĩ là anh cố tìm hiểu sẽ tốt cho quá trình học sau này của anh( giống sư mẫu không?) Em gợi ý nhé: hỏi thêm ông TINHBIEN ấy! ông ấy có vẻ hiểu biết dữ lắm à!
  9. tinhbien1911

tinhbien1911 Thành viên rất tích cực

các bác cố lên nhé ,đặc biệt là ngotaulai và lady ,tớ gợi ý một chút nhé .Nếu về lý thuyết thì có thể chia theo các phương pháp dựng hải đồ ,tuỳ theo phép chiếu phương vị ,phép chiếu khoảng cách v.v.... còn lại tuỳ theo những yêu cầu mà hải đồ đó có thể đáp ứng được như về phương diện đẳng giác ,đẳng diện hay phép chiếu tự do ......... còn các phương pháp chiếu thì tuỳ theo hệ toạ độ dùng để chiếu quả địa cầu ,có thể dùng phương pháp hướng tâm ,hướng trục và phương pháp hội tụ .................
    Tất cả những cái đó là lý thuyết ,còn trên thực tế chỉ có hai loại hải đồ được sử dụng chủ yếu đó là hải đồ Mercato và hải đồ Grômnic ,chi tiết về hai loại hải đồ đó như thế nào các bác xem thật kĩ để lấy phần thưởng ,xin nói thêm đó là hải đồ đi biển ,ngoài ra còn các loại hải đồ hỗ trợ khác như về độ sâu ,chập tiêu ,địa từ và đặc biệt còn các hải đồ về khí tượng được xuất bản và tu chỉnh hàng năm bởi chính địa phương nằm trong khu vực hải đồ bao quát .
    Như vậy cũng kha khá rồi đấy ,ngoài ra còn hải đồ còn phân loại bởi tỉ lệ xích nữa ,các bác nghiên cứu kĩ thêm nhé ,chúc các bác thành công . goodluck to very fun
    loài người luôn hướng tới sự tuyệt đối nhưng thế gian này chỉ tồn tại những điều tương đối mà thôi
  10. ricarica

TO TINHBIEN: Anh ơi! Em chỉ có một phần thưởng thôi, anh làm thế này thì em xoay sở làm sao???