1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Dành cho vợ tương lai

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi voemodau, 30/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. voemodau

voemodau Thành viên quen thuộc

Được voemodau sửa chữa / chuyển vào 19:21 ngày 08/12/2008
  2. voemodau

Mày với em Huệ hợp nhau đấy. Nó sẽ chờ mày chở về
    Được voemodau sửa chữa / chuyển vào 23:30 ngày 09/12/2008
  3. honeyNclover

honeyNclover Thành viên rất tích cực

Một thực tế là những topic thế này chỉ được lập ra khi tâm lý con ng` ta xáo trộn, đang muốn trốn tránh, bấu víu hay nói thẳng luôn là đang "mót" một điều j đó Em cũng đã từng lập 1 topic tương tự khi đang down trầm trọng, và đã cho nó trôi khi cảm thấy mình đang dần quay lại cảm giác bình thường.
    Vậy thì, nếu đúng như vậy thì cứ sướng đi rồi chúc bác sớm quay lại trạng thái bình thường. Vì em nói thật, lấy vợ khổ lắm, chả sung sướng lãng mạn êm dịu dạt dào thế này được đâu
  4. nghecon_buongbinh

nghecon_buongbinh Thành viên mới

Mình thương yêu !
    Tại sao vào TTVNOL hơn 2 năm rồi mà giờ em mới phát hiện ra " góc khuất " của mình nhỉ?
    Thế là từ nay trở đi em được đọc & hiểu hơn những tâm tư & tình cảm của mình dành cho em rồi, chỉ riêng mình em thôi mình nhé, chịu hông? (thử nói hông chịu coi, chít mới tôi nghe chưa? )
    Kể từ ngày mình lên thành phố làm việc, em ở nhà buồn ơi là buồn, mình có biết hông? Quê mình vẫn vậy mình à, nhà nông thì có bao giờ hết việc? Em vẫn ra đồng để phun thuốc diệt cỏ, nó mọc um tùm mình à. Nhanh thật đấy, thế là lại phải chuẩn bị gặt & gieo mạ cho vụ đông xuân. Em sẽ cố gắng làm xong sớm để ăn Tết cho yên tâm. Mình cứ yên tâm, hôm qua U gọi em sang thủ thỉ : " Cứ chịu khó con à, đợt này bán lứa lợn U không để cho chúng mày thiệt đâu ! ". Em chỉ cười thôi, bao nhiêu nhọc nhằn hằn lên khuôn mặt mẹ, những ưu tư phủ kín mái đầu cha, cả cuộc đời ba mẹ đã vất vả sớm khuya, cho chúng mình tương lai ngày hôm nay, em làm sao không thể trân trọng mình nhỉ?
    Dù thế nào em cũng luôn tự hào về nơi " chôn rau cắt rốn " nơi vun đắp cho tình yêu chúng mình.
    " Ai chắp cánh cho chim bay về tổ?
    Ai mở đường cho tuổi trẻ gặp nhau? "
    Mình à, theo mình thì là ai?Mình có tin vào duyên số không? À mải tâm sự với mình, em quên chưa khoe, kể từ ngày mình đi em biết tập toẹ làm thơ rồi. Mình xích zô đây em đọc cho mình nghe nè (tại xung quanh đây toàn người lạ, em xí hổ lém )
    " Huyện Đông Hưng quê em ở đó
    Tỉnh Thái Bình anh có biết không?
    Phù sa nước ngọt sông Hồng
    Công đầu năm tấn cờ hồng Đảng trao "
    Thôi chết, U gọi em đi xem phim rồi, phim đề tài về nông thôn hệt như quê mình ấy, hay lắm ! Tối nay U nuộc nạc lữa mình ạ, em nà em thích món lày nắm .
    Thôi mình nhá, lần sau em sẽ tâm sự với mình nhiều hơn. Nếu mình đọc được những dòng này thì hồi âm cho em nha, em nhớ & yêu mình nhiều nhắm í, em thề !
  5. lady_kid

lady_kid Thành viên mới

Mình ko hoàn toàn đồng ý với bạn. Bởi thực tế chứng minh, có người đã kiên trì viết trong 1 topic vài năm, từ khi chưa yêu đến khi lấy vợ. Có con rồi anh ấy mới ít viết dần vì bận chăm baby ^^. anhhaham mod box tâm sự mình đó thôi. À anh ấy cũng cho chị nhà đọc topic của mình - lúc đọc đến đoạn anh ấy viết, ý là, chị ấy ngồi cạnh anh và cùng đọc lại những bài viết từ rất lâu rồi - mình cũng thấy hạnh phúc!
    Mình thích những topic như thế này, dù của nam hay nữ. Ưm....nói thế nào nhỉ, nó giống như bạn được xem 1 hành trình đi tìm tình yêu sống động vậy. Và mình thực sự rất mong cũng như rất vui khi được đọc kết thúc của cuộc hành trình, nhưng đáng tiếc là quá ít người đủ kiên trì đi đến cùng. Dẫu biết rằng có thể ngoài cuộc sống họ rồi sẽ kết thúc hành trình của mình, nhưng là 1 độc giả yêu thích, trên này, mình hơi buồn và tiếc cho những góc cảm xúc đã bị lãng quên.
    Đúng là khi mở ra 1 topic dạng như thế này thường bản thân người viết đang có tâm trạng, nhưng mình vẫn hi vọng rằng dù thế nào, bạn chủ topic có thể duy trì nó cho đến khi tìm được người con gái của bạn. Như vậy những dòng viết này mới thực sự có ý nghĩa và là 1 món quà vô giá dành cho cô ấy, chứ ko chỉ là những tâm sự đơn thuần thoáng qua rồi rơi vào quên lãng.
    Góp ý nhỏ thui ha: bạn chủ topic ko nhất thiết phải viết mỗi ngày đâu - có vẻ hơi gượng ép (vì thực sự có những ngày chẳng có gì cả ấy), bạn nghĩ sao nếu để cảm xúc tự nhiên? ngày nào cảm xúc dâng trào thì sẽ viết, miễn đừng bỏ hoang nó quá lâu là được. Nỗ lực vì người con gái mang tên Mi corazón của bạn ha! ( ảnh hưởng sau khi xem xong phim về cún Chihuahua, iu quá thể!)
  6. voemodau

Vợ ah, Thế là anh An đi rồi, bây giờ không biết anh ấy đang nghĩ gì. Chỉ mong cho bình an manh khỏe nơi xa. Lúc tao tỉnh giấc thì mày tới nơi rồi. Không như ở nhà đâu. Tao sẽ nhớ mày. Hôm nay anh em chẳng nói được với nhau gì nhiều. Thôi, chẳng quan trong, trước lúc anh ấy đi, anh chẳng có gì nhiều chỉ còn lại trong người một đồng 1000 yên, bắt nó cầm đi theo, sang đấy cái gì cũng phải tiền. Ở nhà không có tiền thì vẫn còn anh em ban bè chẳng chết đói được nhưng sang đấy không có tiền thì chết chắc. Cứ lo xa thế thôi chứ chắc không sao. Anh cũng đi ngủ bây giờ đây. Lúc chia tay đã cầm tay nhau nói sẽ cùng cố gắng. Phải giữ lời với nó chứ em nhỉ. Sáng mai anh sẽ dậy và bắt đầu làm mới lại nhiều thứ. Chúc em ngủ ngon.

http://www.nhac1000.com/index.php#Play,21561

Núi sông ngút ngàn đất trời bao la đời ta,
    làm thân tại phong ba hề chi
    đường đi tới bát ngát chờ ta.
    Thế gian đổi đời cho dù tương lai còn xa
    đường công danh thênh thang thời gian
    nào ta gắng bước tới ngày mai.
    Kiếp phong ba ta làm trai có sá chi khó khăn
    trong đời còn lắm điều gian khổ chờ ta
    lòng vẫn bền dù thân bọt bèo.
    Đời phong sương ta phong trần một thời
    đời sóng gió ta đã trôi dạt một thời
    thì hôm nay ta sẽ quay trở về bến sông trăng
    nơi quê xưa thời thơ ấu.
    Dù hôm nay ta vẫn không là ai
    nhưng quyết tâm mai mốt ta thành công.
    Dù đuợc hay không ta vẫn không sờn lòng
    cố tâm nguyện thề ngày vinh quang.
    Yêu em, trọn đời.............................
  7. nghecon_buongbinh

nghecon_buongbinh Thành viên mới

Mình à !
    Sao mình chẳng nói với em một lời, em dỗi rùi, hổng thèm chơi với mình nữa đâu.Đêm qua em chong đèn đọc sách đến gần 3h sáng mới ngủ, em biết như vậy là không được vì trước khi đi mình dặn em không được thức khuya mà, con gái thức khuya da mặt sẽ xấu xí lắm, mình nhỉ?
    Nhưng thực sự hôm qua em đã không ngủ được, em nhớ mình nhiều lắm. Em lo lắng ở nơi xa không biết mình sẽ như nào? Trời lạnh mình nhớ mặc ấm vào nha, mặc cái áo hôm trước em mua cho mình ấy. Em biết là mình đang rất tâm trạng nhưng mình đừng buồn " Hội ngộ rồi chia ly, cuộc đời vẫn thế........." Khi mình chưa có được cái mà mình mong muốn thì hãy bằng lòng với những gì mình có, em đã nói điều này rồi đúng không?
    Mình hãy cố gắng vượt qua tất cả bởi bên mình luôn có em, có tình yêu em dành cho mình, nó sẽ cùng chúng ta đi đến suốt cuộc đời.Mình à, có mỏi cũng không được gục ngã nhé ! Cuộc đời con người ta ai cũng có những vui buồn, sự thăng trầm trong cảm xúc & quan trọng nhất là mình giữ được cân bằng trong cuộc sống. Sáng nay em nhiều việc quá, em làm cho xong đã nhé, khi nào rảnh em sẽ viết cho mình.Yêu & thương mình nhiều lắm, mình biết không?
  8. 0983050580

0983050580 Thành viên mới Đang bị khóa

Ỉn ngố của anh
  9. voemodau

Chào em. Anh vừa về một luc, lang thang để Post mấy cái ảnh lên mà chằng hiểu lỗi gì. Thôi để lúc khác vậy. Ngày hôm này thời gian có vẻ trôi hơi chậm, cũng hoàn thành được phần việc đề ra ngày hôm trước dù không làm mình thỏa mãn lắm. Ngày hôm nay anh không nghĩ về em nhiều lắm, quả thực là như vậy, thời điểm từ bây giờ trở đi có khi anh phải dàng nhiều thời gian cho công việc em ah. Anh đã nói với em hôm trước là anh đang cố gắng từng ngày từng giờ để tạo dựng tương lai vững chắc cho gia đình mình sau này, đấy là lý do anh quyết định sẽ không dành thời gian cho em nhiều quá nữa, anh phải tập trung hơn vào công việc. Anh có ý định này mấy hôm rồi nhưng tuần này mới nói với em được. Thực sự là vợ làm anh mất hơi nhiều thời gian đấy, nhiều khi anh thấy anh nghĩ đến cái topic của hai đứa, đến vợ đến tương lai của bọn mình bao nhiêu tiếng trong ngày nữa, vợ làm anh mất nhiều thời gian quá, đúng là nhàn cư vi bất thiện. Anh biết nói như thế này em sẽ nghĩ anh là người chóng chán và không còn quan tâm đến những gì anh nói. Không phải thế đâu em, anh vẫn mãi yêu em và luôn giữ trong tim mình điều đó. Có điều bây giờ phải dành thời gian nhiều cho công việc hơn thôi. Vợ đồng ý nhé, anh sẽ vẫn viết cho em nhưng có lẽ sẽ không thường xuyên hơn trước. Nhưng sẽ không bỏ em một mình đâu. Cứ coi như là chúng mình xa nhau một thời gian vậy. Nhé.
    Tình yêu như là ngọn lửa mà sự xa cách và chờ đợi như là ngọn gió. Gió có thể dập tắt đốm lửa nhỏ nhưng cũng có thể làm bùng lên một đám cháy lớn. Anh không hi vọng chúng mình sẽ là một đám cháy lớn nhưng lại tin nó cũng đủ để làm cháy trái tim cả hai đứa mình. Nếu em đủ kiên nhẫn và tin tưởng, hãy chờ anh ở cuối con đường. Anh sẽ tới, nhất định thế. Chỉ cần mình em thôi là đủ, và cũng chỉ viết cho mình em mà thôi.
    Hình như ngày mai Hà Nội sẽ lạnh hơn, muốn được chăm sóc cho em mà chẳng biết em ở đâu. Tối qua từ Nội Bài về mặc dù trời rất lạnh nhưng có khăn của đứa bạn mới đan cho anh thấy thật ấm áp. Tình người làm cho sống thanh cao hơn, cũng thấy vui trong lòng vì sự tồn tại của mình có ý nghĩa với một ai đó. Nhiều khi con người ta hay đánh giá sự thành công của một người qua vẻ hào nhoáng bên ngoài. Thật khó để có thể xác đình được, thực ra thì con người ta ai cũng rất cô đơn, dù là ai đi nưa cũng thế thôi, đồng tiền và danh vọng sẽ phục vụ tốt hơn cho cuộc sống nếu ta biết cách điều chỉnh nó. Anh nghĩ thế đấy, vợ thấy thế nào. Nhiều khi cứ vểnh mặt lên ta là người thành công, là hơn người, là thông minh, là giỏi giang, là được mọ người xung quanh tôn trọng, thử hỏi ngày mai không may vì một tai nạn bạn đột ngột qua đời................
    Sẽ có bao nhiêu giọt nước mắt khóc thương thực sự cho cuôc đời bạn?
    Có bao nhiều người sẽ bỏ tất cả những bộn bề sau lưng để quay về đơn giản chỉ là đưa bạn đến một nơi xa mà họ không bao giờ còn gặp bạn.........?
    Nhiều nhiều câu hỏi lắm vợ nhỉ, khi mà những giá trị lợi dụng không còn thì sẽ dễ nhìn ra ai là bạn thực sự. Vợ cũng đừng nghĩ ngợi nhiều và cũng không cần phức tạp hóa vấn đề như anh. Đơn giản cứ sống tốt và yêu thương mọi người là điều tốt nhất. Nếu mình biết sông yêu thương, chan hòa và rộng lượng với người khác thì cũng dễ dàng nhận lại những điều đó. Còn anh thì.........
    Đời trai như cách chim phiêu bạt vậy, không nghĩ nhiều cũng không được. Em phải tự biết chăm sóc cho bản thân mình lúc không có anh bên cạnh. Anh yêu em nhiều lắm, anh sẽ nắm tay em thật chặt khi có một người phụ nữ xinh đẹp đi qua lúc hai đứa để em biết rằng anh chỉ có em mà thôi, sẽ giật mình nửa đêm chỉ vì lo em đạp bung chăn ra khi ngủ rồi lại bị viêm họng khi tỉnh dậy, sẽ ôm em vào lòng khi em muốn khóc, sẽ sẵn sàng im lặng để em xả strets do những bon chen của cuộc sống đời thường. ................Anh sẽ làm , chờ nhé em. Bây giờ anh phải là việc rồi. Chúc em ngủ ngon, yêu em.......
    http://www3.nhac.vui.vn/Music/#Play,45621
  10. voemodau

Thế là đã lê một được vào bán kết, khả năng năm nay chỉ dừng lại ở đấy thôi vợ nhỉ. Không hiểu sao bọn nó đá hình như càng ngày càng kém đi em ah, không hiểu bọn nó ra sân có nghĩ mình đang mang sứ mệnh dân tộc và phải chiến đấu vì điều ấy không nhỉ. Dù sao thấy mấy thằng ăn mừng kiểu đấy cũng yên tâm phần nào. Chắc vài năm nữa nếu có điều kiên, tổ chức ở đâu gia đình mình cũng đi cổ vũ, nhìn mọi người hưng hực khí thế trên khán đài, chồng ôm vợ vỡ òa trong nước mắt khi đội nhà ghi bàn thật hạnh phúc vô cùng. Thèm quá. Nhớ mãi bán kết seagame tổ chức ở Việt Nam. Ôi sao mà vui thế, anh đứng giữa cầm cờ một thằng cầm lái một thằng ngồi sau, chạy đến hết các phố phương hòa mình trong niềm vui bất tận của dân tộc, mọi gang đua đời thường biến hết. Ngày thường mà đi xe khẽ chạm vào nhau không biết đúng hay sai là nó quay lại chửu ngay, thế mà những hôm như thế đâm cả vào nhau, chẳng những không chửi mà còn:
    Anh em đi tiếp đi đừng lo cho bọn tớ
    Bó tay, giá như ngày nào cũng vậy thì cuộc sống tươi đẹp biết mấy.
    Sắp được hò hét rồi, sẽ gặp Singapore lượt đi trên sân Mỹ Đình ngày 17/12. Giá như hôm ấy mà có em đi cùng...........vợ ơi, hôm đấy có thời gian em cứ ra sân vận động nhé. Biết đâu giữa dòng người như thác đổ anh lại tìm thấy em. Hi vọng là sẽ được lên Hồ chứ không phải lặng lẽ ra về, rủ nhau đi làm bát phở là xong.
    Hôm nay thực sự là một ngày buồn, sáng tỉnh dậy đã nghe rì rào ngoài cửa, mở cửa ra mới biết bạn anh bị mất đồ. Một máy xách tay, một điện thoại O2, tổng thiệt hại hơn 20 triệu. Khổ thân nó, nhìn nó đến bây giờ vẫn như người mật hồn, hai thằng bạn ở bên cạnh, anh ở một mình. Tối qua anh Hoàn không ở nhà. Anh San qua nhà anh nói chuyện rồi khuya về, anh tới khoảng 3h mới ngủ. Sáng tỉnh dậy..............thế là.........
    Anh nằm trên lúa
    Tay nắm chặt bông
    Lúa thơm mùi sữa mà hồn bay giưa đồng
    Đã khóa cả bên trong rồi mà sao nó lại bật cả chốt ra được, không hiểu. Trong cai rủi cũng may em ah, còn 2 cái xe máy, một cái vi, 2 bộ máy tính, 1 cái đồng hồ. May sao nó không đủ thời gian chứ không thì bây giờ..............Bọn ********, gặp chúng mày bây giờ thì.......Cứ nghĩ đến thằng bạn anh là căm mấy thằng ******** đấy không chui được. Khổ thân nó, 3 thằng cung hoàn cảnh, đang thất nghiệp như nhau, giữa cái lúc khủng hoảng kinh tế này mà lại bị thế. Chẳng biết nói vơi nó cái gì bây giờ. Bạn bè hôm nay cũng đến động viên, mấy đứa bạn nó hình như cũng vừa tới.
    Em nhớ cẩn thận mọi thư nhé. Đi đâu thì khóa cả trong lẫn ngoài, mua loại khóa nhiều cạnh ấy, chứ mấy loại chìa thẳng tắp có vài cái khứa khứa đấy thì anh cũng mở được chứ đưng nói bọn trộm. Ngày mai có lẽ bọn công an sẽ xuống nhưng có lẽ lại phải mất ít tiền rồi.
    Tặng vợ bài hát này, em nghe đi., anh làm việc bấy giờ
    http://nhacso.net/Music/Song/Tru-Tinh/2006/02/05F60735/