1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

đanh đá mà lại ngoan, cua nó như nào? Giúp em!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi JangDongLink, 09/03/2012.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Presentisall

Presentisall Thành viên mới

Em thích cái tên mới của bác rồi đấy !
  2. NeverGiveUp.

NeverGiveUp. Thành viên rất tích cực

Hì, mình cũng kết câu comment của bạn

----------

Ngày 246, e tỏ tình rùi. :)

1 giai điệu quen thuộc
  3. nguoi_ve_noi_dau

nguoi_ve_noi_dau Thành viên rất tích cực

toppic hay nhất của năm đây rồi
  4. NeverGiveUp.

Các bác biết ở gần T.T HN có chỗ nào view đẹp, lãng mạn, an toàn và vắng vẻ khi về đêm không? Chỉ e với!
    (lưu ý chỗ in đậm nhé các bác, nếu có các địa điểm thăm quan như bảo tàng lịch sử, những địa điểm ngắm cảnh, mở cửa ban đêm thì chỉ e)
    Gấp lắm rùi các bác ah! Bác rai bác gái nào ở HN hay mò mẫm đi chơi đêm nếu rảnh thì chỉ dùm e.

Cái nhà bác này cứ nói thế làm em nó lại kiêu[:D]
  5. NeverGiveUp.

E đính chính, giờ đóng cửa khoảng 23h, buổi tối các ngày vào giờ 18 19 20 21 22 22:59 vẫn mở cửa thì sẽ còn những địa điểm nào vẫn có thể thăm quan được? Tránh vườn hoa công viên ra các bác nhé.
  6. NeverGiveUp.

Các bác ai biết 1 vài địa điểm như trên chỉ cho e với để e thực hiện bước thứ 2, nếu k e chỉ có thể tận dụng được khoảng không ở tầng 7 nhà e thôi! +__+!!

Để e nhớ lại vài đoạn từ ngày 20/6 cho tới ngày 24/6, tuy chẳng có gì đáng bàn nhưng nó cũng nằm trong kế hoạch của e, nên e thống kê lại có gì tới ngày 246 e viết có lẽ cũng chi tiết. Để sau đó e nhờ mọi người phân tích hộ.
    Mà các pác đừng khen e thế, nếu đc thì nhờ các pác thẩm định và soi kỹ vào júp e để e biết mình đã khuyết ở phần nào mà chữa.
    Chứ khen thế đảm bảo e sa chân sút vọt xà ngay do mũi nổ to quá!#:-s

Đến bây giờ khi đang ở phòng làm việc, vừa làm vừa ngồi vừa nghĩ rồi bắt đầu nảy sinh 1 vài sự thiếu quyết đoán, do dự vì e nhận thấy đúng mình đang dần móc trái tim của 1 người con gái, người con gái chỉ cần có 1p rảnh rỗi thôi là lại nghĩ đến, vậy sao chả có điều gì cần lăn tăn hay hưng phấn gì cả? Vẫn cứ thờ ơ với mọi thứ thế. Trả tin nhắn, buôn điện thoại thì cảm xúc nhiều lắm nhưng đều nằm trong sự sắp xếp và chuẩn bị cả rồi nên: cái lúc mà ngọt ngào tưởng như cảm xúc dạt dào lắm thì hóa ra chỉ là giả vờ thôi, lừa tình thế thôi. Sao mày đểu vậy hả V~...

E cũng đang rất phân vân, có nên trích những đoạn tin nhắn hay viết chi tiết những mẩu hội thoại qua Fone, qua cuộc đối thoại trực tiếp cùng cả đàn 9x ở khu vực cầu Thăng Long hôm 246(h.qua) hay k? Vì nếu có pác nào trong cốc lỡ đem đi áp dụng khi k hiểu sâu thì sẽ tự vong, lại trách em nói láo. Mà lỡ có con sói già nào hiểu từng cơ của e, thì khéo có khi thêm nanh thêm vuốt, làm khổ các chị em.

Sau khi k kiềm chế được bởi nội dung đoạn tn do spy truyền về, em đã suy nghĩ, tính toán, có 1p yếu lòng em đã nghĩ" hay mình bỏ đi, thực sự cũng mệt mỏi và mất quá nhiều thời gian, sức lực cùng sự hao tổn nơron thần kinh rồi.
    Nhưng ở trong e, nó luôn có 1 dòng suy nghĩ, như hối thúc, chạy song song khi có những suy nghĩ yếu mềm ấy:"cố lên nào, chỉ còn 1 chút nữa thôi, hãy cố lên.."
    Và e nghĩ như thế này:
    "Nó chưa hiểu mình, có lẽ 1 phần do tính cách của nó. Nhưng cũng công nhận có đến 8 9 phần, mình đã chạy lung tung vô địa chỉ, khiến nó chưa có cảm giác thao túng và kiểm soát được.. Hay là,,, ừ,, hay mình thử giả vờ, mình hãy đặt vào suy nghĩ của nó hãy để cho nó, mình đã sẵn sàng chết vì nó nhỉ?
    Hãy cố lên, chỉ 1 chút nữa thôi, bởi hết tuần này và ở tuần kế tiếp nữa, nó sẽ phải trống vắng khi chỉ có 1 mình, k đi học, k đi trực, sẽ chẳng có 1 ai bên nó cả. Khi đấy cũng chính là lúc nó yếu lòng 1'! CHính MÌNH, Mình cũng sẽ giãn ở thời điểm ấy khi đẩy cảm xúc lên cao trào. Mình cần tăng cường độ, nhịp độ quan tâm hơn nữa, HÃY CHO NÓ BIẾT MÌNH ĐÃ SẴN SÀNG XIN CHẾT VÌ NÓ!!!!"

Đến đấy là hết sự tính toán của cuối ngày 19/6, sau đó thì e lên giường đánh 1 giấc đến sáng..
  7. hiep88

hiep88 Thành viên quen thuộc

Không đọc bài này từ đầu, thấy tận 10 page nên cũng hơi nản :D,

T.T Hà Nội là trung tâm Hà Nội à?.. nói thẳng ra cái đk của chú chả khác nào đk: ngon bổ rẻ cả, chú ở cái HN bé tí 7 triệu người, chú nghĩ có cái chỗ nào view đẹp, lãng mạn mà lại: vắng vẻ à.. theo anh thì chỗ nào tiện cho việc hành động thì cư hành động, khi hormone trỗi dậy thì vạn vật xung quanh cũng như không tồn tại, thân kinh xấu hổ cũng biến mất hết..

Anh cũng từng băn khoăn như chú, xắp xếp một phong cảnh thật rồ man tích, thuận tiện.. nhưng rồi kết cục mọi thứ vẫn kết thúc theo cái cách anh chẳng bao giờ ngờ tới, quan trọng là phải nắm bắt vào cái thời điểm gái cũng mong muốn điều đó, chứ không phải thời điểm mình mong muốn.. nên thấy cơ hội tới là a lê hấp ngay, bất chấp không gian và thời gian.

VD: chú với gái ngồi gần nhau mà chủ để tay gần tay gái, rõ ràng chú cảm nhận được hơi nóng của gái mà gái không hề có phản ứng tự nhiên như rút tay lại.. thì theo anh cứ vồ lấy luôn.

Thành thật mà nói HN không có nhiều chỗ cho tình yêu.. hỏi sao ty dù đẹp đến mấy thì cũng có lúc nhàm chán, lụi tàn.. yêu nhất mùa thu HN, nhưng kỳ koặc là cứ đến mùa thu y như răng các đôi lại rủ nhau chia tay như đến hẹn lại lên.

Giờ chẳng biết HN có khác gì không.. ?
  8. NeverGiveUp.

thưa bác rằng: Yutube của e k có chức năng xem trước từng đoạn, di chuột đến đoạn nào có vẻ hay thì xem đoạn đó.
    Bác giống 1 người đọc sách: đầu tiên chọn mã, rồi đọc lướt qua, khi nào tới đoạn hay thì chăm chú 1 chút.... Hôm sau lại đọc cuốn khác, điểm này thì 2 a e mình jống nhau.
    Vậy để đến cảnh hot e sẽ tag bác vào nhé, nếu chẳng may e quên mất bác thì thỉnh thoảng mong bác júp e cái commen:
    "cảnh nóng của tao đâu" để e còn nhớ tới bác mà tag :P

Bác nói cũng đúng, ở cái thời điểm này e k nên phức tạp hóa vấn đề, điều quan trọng 1' e nhận thấy là phải biết sử dụng quỹ thời gian phân bổ từng hạng mục quan tâm cho nó hợp lý, hiện tại này việc em dẫn dắt nàng bước vào ma đạo có lẽ là ổn.

Giờ e về, đêm rảnh em trích và xin lời khuyên của mọi người thêm.
    Xin chân trọng cảm ơn :)
  9. tuanhpg

tuanhpg Thành viên rất tích cực

mẹ...
    giống y hệt tình trạng của mình
    nhưng sau lần đầu tiên đó, mình éo dám làm lần thứ 2 nữa vì sợ em giận.
    ngu..ngu..quá
  10. JangDongLink

JangDongLink Thành viên quen thuộc

Đêm qua e nhận được 1 tin về công việc, thực sự rất shock nên bây giờ k còn tâm trạng mà kể lể nữa.
    Công nhận quá đau khi kẻ nhân viên "được" lãnh đạo đâm sau lưng 1 nhát! Không chỉ một, từng sếp, mỗi người đâm cho em 1 nhát.
    Họ đang chờ em gục hẳn rồi đá đi..
    đau quá! Điều này e cũng đã nghĩ đã lờ mờ nhận ra, nhưng người lãnh đạo trong tâm trí e đã tự nâng lên vậy mà giờ đành phải hạ xuống. Đúng là con người rồi, đã là bản chất thì không thể thay đổi được.

Còn câu truyện phía trên thì sẽ chẳng ai biết được hồi kết. Tình tiết cũng đã bước sang 1 trang mới cũng có cảnh nóng mà bác hiep88 khoái. Tuy 2 đứa vẫn còn "vờn" nhau nhưng mọi thứ đang dần trở nên ngọt ngào hơn. Nhưng em cảm thấy, cảm thấy có 1 điều gì đấy, vẫn rất lung lay và bất ổn định giữa 2 đứa, trong mối quan hệ ở hiện tại.
    Phải chăng do em? ở em? .....

....Phải chăng mọi vấn đề tình cảm nam nữ từ xưa đến nay, nói thì nói là cần sự xuất phát từ 2 bên, nhưng em cảm thấy, chỉ cảm thấy thôi. Những điều đó đều rất cần mọi sự chủ động, sự sắp xếp, những suy nghĩ và hành động cùng 1 sự tôn trọng từ chính người con trai?

nên làm gì - không nên làm gì?

Chào mọi người, e sẽ quay lại khi vết thương đã lành.:-h