1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đánh giá về khu gần trường CD CNTT Việt Hàn

Chủ đề trong 'Đà Nẵng' bởi sinh_vien_thuc_tap, 17/07/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sinh_vien_thuc_tap

sinh_vien_thuc_tap Thành viên rất tích cực

Trân trọng giới thiệu bạn với thành viên MinhU của box. MinhU là thổ địa khu đó, 2 bạn có thể kết bạn tâm tình với nhau.

Thân chuyển.
  2. Anthony_Nguyen

Anthony_Nguyen Thành viên quen thuộc

Chẳng là em muốn vào Đà Nẵng ở, có người giới thiệu cho em một khu đất 100m2 cách Cao đẳng CNTT Việt Hàn 1km, đường trước mặt 3m. Em chưa bay vào đó xem nhưng thấy họ bảo cách trung tâm ĐN 10km, cách biển 4km

Theo các bác thì khu đó có nông thôn quá không, thực chất xung quanh đã có nhiều chợ, trung tâm thương mại chưa? Khu đó mua để ở cho dân công chức, văn phòng thì có vấn đề gì không? (em thấy thằng em em nó bảo khu xa xa vậy thì đất toàn cát sỏi, nhà cửa vắng teo, không biết thế nào nữa)
  3. Anthony_Nguyen

Thế có bác nào giúp được thì giúp em với nhé, chuyện nhà cửa là chuyện cả đời mà...
    Cảm ơn nhiều
  4. xacuop_trolai

xacuop_trolai Thành viên mới

Chổ nở gọi là khu Hòa Quý, muốn đi qua Hòa Xuân thì đi bằng đò, hồi xưa mình chèo đò qua bên nớ, giờ có cầu rồi mình cất đò chuyển qua làm cò đất:))

bên nớ có chi mà mua, có trong tay pao nhiêu xiền mà đòi mua đất với cát? từ cái chổ nớ cách TT TP là 15 km chứ ko phải 10 như tìn đồn bậy:))
  5. Anthony_Nguyen

Theo mọi người thì phía đằng Hòa Phong, Hòa Sơn của Hòa Vang ở hay hơn hay phía đằng giáp Điện Ngọc hay hơn, phía đằng nào dân cư đông đúc, phát triển hơn. Điểm mạnh, điểm yếu của từng vùng là gì?

Rất cảm ơn mọi người.
  6. khoaxyhien

khoaxyhien Thành viên rất tích cực Đang bị khóa

Theo tui thì điểm mạnh yếu k qtrọng mà qtrọng là bạn xin đc việc làm ở đâu. Nếu bạn lv ở Q. Liên Chiểu mà bạn lại mua nhà ở Hòa Phong hay ở Hòa Quý giáp Quảng Nam thì coi như bạn tiêu mất 2 tiếng đồng hồ quý giá của 8h rãnh rỗi mỗi ngày trên đng đi làm lúc nắng gió lúc mưa bão mất rồi.

Vì vậy bạn vào đây, ở trọ, xin việc đã, nếu xác định lv lâu dài ở nơi nào thì cứ mua đất quanh đó ở cho nó khỏe.

Nếu bạn mua đầu cơ thì thành thật khuyên bạn nên để từ từ vì giá đất còn hạ nữa. Bao giờ các bác ở trển hết tiền thì lại ra một chính sách gì đó để BĐS lại tăng lên nhằm bòn thêm của dân thì bạn hãy mua vào.
  7. xacuop_trolai

Cái thằng Anthony này nó ngu quá hèn chi bị con Lô Pẹp nó đá là đúng rồi:-"
    kệ cha hắn ông ơi, lên hỏi này hỏi nọ để khoe mẻ mình có tieền mua đất đó mà, nó chia tay voi con Lô Pẹp nghe đâu cũng chia tài sản duoc nhieu lắm
    rãnh quá lo tìm chổ off đi cu, sau đó về ôm vợ ôm con:-bd
  8. Anthony_Nguyen

OK, cảm ơn lời khuyên của mọi người.
  9. Xo_mo_lo

Xo_mo_lo Thành viên rất tích cực

Mịa cái thằng ghen ăn tức ở, mà có thật nó khoe thì kệ nó, dính dáng gì mày :))
  10. xacuop_trolai

Mịa cái thằng lắm mồm, tao ghen ăn tức ở kệ cha tao, dính dáng gì đến mịa mày :));))
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa