1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đánh giá, xếp hạng, hỏi đáp về các trường ĐH và CĐ tại Canada

Chủ đề trong 'Canada' bởi lat_kt, 20/07/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tieu_thu_lang_thang

tieu_thu_lang_thang Thành viên mới

to sap sang CAN va`o tha''ng 1 toi...hoc ca''i truong gi` ay nhi..a` Columbia College hi`nh nhu* nam o Orianto(ko bit viet du''ng ko nua)..dang do''i thong tin..ai bit chi giu`m ...xin hua se~ hau ta...cam on ca nha`
  2. Kanuk

Kanuk Thành viên mới

Cậu xem lại có phải trường Columbia College là ở Ontario hay là BC (British Columbia) ? Nếu như ở BC thì cậu vào đây xem thêm tin tức về trường này:
    http://www.columbia-college.org/
    Nếu như không phải thì cậu cho biết rỏ hơn trường đó ở thành phố nào và tỉnh bang nào ?
    Kanuk
  3. BupBeDepXinh

BupBeDepXinh Thành viên mới

Khong biet co phai truong nay o Hamilton, Ontario khong nhi ?
    Anh xin hua ngay mai anh tro lai.
    Cam 1 nam do la anh tang em
  4. Color_Of_Wind

Color_Of_Wind Thành viên mới

Trường này ở Halmiton cơ .
    Hẫy vô đây để xem chi tiết nè :
    http://www.cic-totalcare.com/2/english/
    Xem trước "tình hình địa thế " đi ah .
    Nếu gì chưa rõ thì hỏi chị " BUPBEDEPXINH" chị ở cai quản vùng Halmiton đó ,hihihi
    Beo dat may troi chon xa xoi ,em oi anh van doi van cho
  5. soutien

soutien Thành viên mới

Canada có mấy trường Columbia College như sau:
    - Columbia College ở Vancouver, British Columbia. Dạng College và language school.
    - Columbia International College ở Halminton, Ontario. Dạng Private boarding university-preparatory school
    -Columbia College ở Calgary, Alberta. Dạng Career College
    -Columbia Bible College ở Abbotsford, British Columbia (chắc ko phải trường bác hỏi )
    Vấn đề là bác phải nói chính xác trường nào bác sẽ sang học thì mọi người mới giúp được.
  6. tieu_thu_lang_thang

chính la cai truong y'' day chi a....em nghe cai Van phong du hoc y'' noi le` cai truonbg na`y thuoc top ...nhung can than van ho*n nen em len day hoi may anh chi cho chac...ai biet thong tin thi` chi giu''p em ca''i...thankxxxxxxx
  7. newbabies

newbabies Thành viên mới

Học ở Hamilton thì hơi buồn đó, ở Toronto thì vui hơn và có nhiều người VN hơn
    Chúc vui vẻ
  8. tieu_thu_lang_thang

ai bít đâu ..cái văn phòng du học nó bảo đây là trường top, nghe ra cũng ham ham , họ bảo là học trường náy 100% váo được university nhưng tution thì hơi đắt...họ cũng giới thiệu cho 1 trường ở Toronto hình như lè Bond College thì phải, nhưng xem ra trường này hơi tệ... nhưng túm lại lè vẫn chưa quyết định được..dzậy pác nèo bít cái trường Bond khỉ khỉ gì đó thì la lên hộ nhé ...hay có trường nào "hơi bị được " ở Toronto(chi nó đông zui có chị có em..hi`)thì nói cho tớ biết với
  9. BupBeDepXinh

BupBeDepXinh Thành viên mới

không sợ buồn đâu em ạ. Tháng đầu tiên chị sang thì đúng là chưa quen, nhiều thứ bỡ ngỡ nên cũng thấy hơi buồn nhưng bay giờ cũng đã có 1 vài người bạn trong khoa. Trường đó cũng gần trường ĐH McMaster chỗ chị học đấy em ạ. Chị sẽ xem thông tin trường này rồi nói cho em sau nhé. Nhưng em biết trang Web của trường rồi thì có thể vào đó để tìm hiểu về trường. Qua Wbsite của trường, có thể biết thông tin về học phí và các thủ tục cần thiết để mình chuẩn bị hành trang trước khi đi học, nếu không chị nghĩ là sẽ có rất nhiều bỡ ngỡ về ngôn ngữ, môn học, cách học...Nếu mình biết được trước thi sẽ chuẩn bj tốt hơn
    Chị không đi học qua trung tâm du học nhưng nếu mình có điều kiện kiểm tra được chất lượng của nó thì tốt .
    Em có thể hỏi các anh chị có kinh nghiệm ở đây về WEbsite người ta đánh giá, xếp loại chất lượng cãc trường ở Canada xem sao.
    Nếu chị nhớ không nhầm thì hôm trước đi xe bus chị gặp 1 nhóm các bạn VN sang đây cũng học trường Columbia College.
    Anh xin hua ngay mai anh tro lai.
    Cam 1 nam do la anh tang em
  10. emxinh

emxinh Thành viên rất tích cực

chỉ muốn nhắn em Tiểu thư lang thang 1 câu thế này thôi: sang Can ko sợ buồn đâu em ạ. Tất nhiên là có buồn chút ít (buồn hơn ở Vn, tất nhiên) nhưng đấy là do culture shock thôi, sau 3 tuần là hết liền. em mà muốn nếm mùi buồn thúi ruột thật sự ấy à, thì thử qua Mỹ là biết liền ;)
    [​IMG] Anh Yêu Em Như Mắm Tôm Yêu Đậu Phụ