1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đánh mắt thế nào với cái này ạ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi sadface, 09/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sadface

sadface Thành viên mới

Đánh mắt thế nào với cái này ạ?

Chào chị em box Lamdep

Mấy bữa em vào VS thấy bán onsale loại beauty rush nên mua 2 cái. Thấy hình wảng cáo cho loại này c ute gì đâu nhưng mà em về thì ko biết đánh làm sao cho đẹp nữa huhu. Đánh như eyeliner thì lem luốc tùm lum.

Ai biết chỉ em dùm với. cảm ơn nhiều
  2. nang_tien_tren_cong_co

nang_tien_tren_cong_co Thành viên mới

Tớ nghĩ cái này ko đánh như liner được đâu, dùng làm eyeshadow thôi. Bạn lấy cái spong tip của nó chấm vài chấm lên bầu mắt rồi dùng ngón tay tán màu mỏng đều ra là được mà.
  3. vitba

vitba Thành viên mới

Bạn đã thử liner bằng liquid rồi mới apply cái này chưa (nếu màu bạn mua làm màu tối)? Cái này là loose, dùng ko sợ phấn bay lung tung xuống dưới mi thật :D
    Nếu ko phải màu tối thì bạn dùng như các shadow khác, nghĩa là bôi base mắt rồi apply cái này lên . Nhớ trước khi dùng nên dùng loose powder (loại nào cũng đc quanh quầng mắt, vì mấy cái shadow kiểu loose rất dễ rơi xuống má, mũi, lem nhem lắm. Sau ko apply base và cái Luminous shadow này thì dùng chổi trang điểm to phủi hết lớp loOse powder quanh quầng mắt đi.
    Quên, nếu đánh bằng cái applicator của nó cứng tay thì bạn dùng applicator cho 1 ít powder này lên mu bàn tay rồi dùng ngón tay út hoặc brush mà dùng.
    Được vitba sửa chữa / chuyển vào 08:02 ngày 09/11/2007
  4. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

Hic chính xác là loại này chỉ có thể dùng tay đánh mắt , mình có một lọ maù nâu ánh vàng ..
    Hôm rồi lôi ra trang điểm , cô bạn bảo mày trang điểm nhìn như trẻ con ý vì tội nó cứ lấy tay quệt để tản màu . .Mình lại toàn sử dụng ngón trỏ thôi , đánh mắt xong mất công đi rửa tay .
    Híc nhưng cậu bạn mình tặng một hộp đánh mắt mới điên , nó lại như bột ý , chẳng biết dùng thế nào ..
    Hôm rồi đi chơi với hắn nhân dịp hắn về nước mới tí tởn lôi ra đánh thử và đúng là đánh vật với nó .
    Híc đổ bột ra lòng bàn tay rồi lấy chổi thoa lung tung không theo ý muốn của mình chút nào , làm cả mắt tớ óng ánh luôn .
    Nhưng màu xanh cốm nhẹ cực đẹp may là đánh lên chỉ hơi óng ánh thui nhưng mỗi lần đánh tốn nhiều lắm
  5. linhkhue

71 Hàng Điếu - Hà Nội đang giảm giá các lại mỹ phẩm của hãng Lancome ( chẳng biết hàng thật hay rởm ) cô bạn mình vừa mua hộp màu mắt đồng và vàng đẹp lắm , mai rảnh rỗi ghé qua chơi .
    Đúng là cái trang điểm cho mắt này khó thiệt đó
    Mình vừa đi chơi về đánh màu nâu , lũ bạn bảo nhìn da trắng đánh màu nâu nhìn như mắt thâm quầng mất ngủ ...hic đánh với đấm tức không chịu được
  6. urloved

urloved Thành viên mới

đừng chị ơi
    hàng này với hàng ở phạm ngọc thạch hàng cân là 1 đấy
    bán toàn hàng rởm thôi có bán cả phấn MAC rởm của Miu ngày xưa đấy
  7. nang_tien_tren_cong_co

nang_tien_tren_cong_co Thành viên mới

vitba ơi loại này hơi sền sệt, kiểu liquid pha với powder ấy chứ không hoàn toàn là loose powder đâu. Cứ chấm lên bầu mắt rồi dùng ngón tay tản ra là được mà. Nhưng vì đánh bằng ngón tay nên chỉ dễ nhất là đánh một màu rồi kẻ liner thôi, chứ pha 2-3 màu trên bầu mắt chắc phải pro lắm mới làm được (trình còm như tớ thì đầu hàng luôn ).
    Tớ ko dùng của VS mà mua pack 6 màu của Cargo trong Sephora ấy, xinh xắn lắm, tuýp nhỏ xíu (cho mau hết ), giá cũng không đắt mà thích hơn hẳn. Nó dễ tán mà nhũ long lanh, màu cũng trẻ trung dễ đánh.
    @linhkhue: màu mắt của chị là dạng loose powder rồi. Chị tham khảo bài của vitba phía trên kìa. Em cũng có một ít pigment của MAC. Em nghĩ chị cứ chấm cọ vào màu mắt (nhẹ tay thôi) rồi miết nhẹ lên mặt trong nắp hộp (đại loại là chỗ nào ko có eye shadow powder ấy ) cho bột kết dính hơn, mí cả có phấn thừa thì cũng rơi bớt đi, rồi đánh lên mắt như bình thường. Với pigment của MAC em làm vậy thì đánh được bình thường, không có vấn đề gì cả. Muốn kẻ liner thì dùng cọ liner thực hiện tương tự. Em thích thấm ướt cọ trước cho nét kẻ lên màu hơn. Chứ mỗi lần đánh lại đổ ít bột ra thì tốn lắm. Đánh bằng ngón tay càng khó nữa chị à.
  8. linhkhue

Hic cái hộp màu mắt cậu bạn chị cho nó là Eye Blam Powder em àh .
    Đánh loại này khó ghê
    đừng chị ơi
    hàng này với hàng ở phạm ngọc thạch hàng cân là 1 đấy
    bán toàn hàng rởm thôi có bán cả phấn MAC rởm của Miu ngày xưa đấy

Thank em nhiều nhé hic đang định chiều nay lượn lờ xem sao? Àh những buổi hội trợ triển lãm chắc cũng mấy cửa hàng này vào bán hay sao đó mà mình thấy hàng Revlon, Maybeline , L''oreal giảm giá kinh khủng luôn , lại thấy có cả Channel giá down khủng khiếp .Chắc là hàng rởm rồi nên mới giảm giá như vậy .
    Một hộp phấn của Ohui có gần 200k .Họ nói là hàng xách tay hay hàng máy bay .Hic thế mua hàng qua muare bên mình có sao không nhỉ ?Mình chưa mua mỹ phẩm nào bên đó bao giờ