1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Dành riêng cho em, tình yêu vĩnh cửu của lòng anh

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Hạ Long' bởi vuthanhminh, 31/01/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. vuthanhminh

vuthanhminh Thành viên rất tích cực

Dành riêng cho em, tình yêu vĩnh cửu của lòng anh

Em thương yêu,
    Vậy là em đã xa thật rồi. Mọi thứ ngỡ tưởng chỉ là mơ hồ, ảo ảnh đã trở thành sự thật. Anh ngỡ tưởng em sẽ ở bên anh mãi mãi, sẽ không còn là tình cờ như khi anh bắt gặp ánh mắt em trên amazone. Một ánh mắt trìu mến, chan chứa yêu thương. Một ánh mắt có thể khiến hàng vạn con tim đang đau khổ bỗng nhiên hạnh phúc và, mùa thu bỗng trở thành xuân nồng. Từ hôm đó, anh luôn mơ về em, thấy em trên từng bước đường đi, trong từng cửa hàng PPC. Tôi biết, tôi đã yêu em, tôi đã yêu em bao ngày nắng, tôi đã yêu em bao ngày mưa. Yêu em tôi không cần vội vã (trích: Trong nỗi đau tình cờ - Trịnh Công Sơn). Và cái ngày định mệnh cũng đã tới như tôi mong ước. Bàn tay tôi run run nắm lấy em thật chặt, như sợ em sẽ ra đi như em đã bỏ tôi như bây giờ. Từ lúc có em, cuộc sống của tôi chan chứa niềm vui, tiếng cười và hạnh phúc. Em hát cho tôi nghe những bản tình ca bất tận mà tôi yêu, em đánh thức tôi bằng một âm giọng của Khánh Ly, em chia sẻ với tôi những cuộc hẹn, em chứa trong mình những bức hình của tôi, cảm nhận của tôi về cuộc sống...Ôi, tôi làm sao có thể tả siết những gì em trao cho tôi, dâng hiến cho tôi sự trong trắng của em. Em biến tôi thành một người khác hẳn, không còn những buổi chúi đầu vào với nàng Fujitsu hay thơ thẩn cùng em canon khắp các ngõ ngách của SG, cũng không dắt tay em Vpa mỗi buổi chiều về qua công viên khi nàng giận dỗi. Tôi dành tất cả thời gian để bên em, tôi nâng niu em khi đi ngủ, mơ tháy em trong mộng đẹp và đưa em theo ngay khi đi toilet, đi tắm. Tôi đắm chìm trong tình yêu vô bờ bến dành cho em. Còn em, em đón nhận tất cả những gì tôi nói, tôi muốn, tôi thích, tôi đam mê. Em không bao giờ giận dỗi tôi như em Vpa, không bao giờ đòi ăn như em Vpa, không bao giờ phụ thuộc vào thời tiết như em nông. Em mang lại cho tôi tiền bạc, không suốt ngày đòi tiền như em Vpa õng ẹo, không bao giờ đồi lên đời như em nông điệu đà, không bao giờ đòi tôi phải che khi trời mưa như em Vpa, em nông. Em chín chắn, thông minh và nhanh nhẹn hơn em fu, cũng không đòi lên đời như em ấy. Thứ tình yêu không tiền bạc, vật chất. Bao nhiêu cuộc hân hoan đã diễn ra, và tôi với em dường như đã hòa làm một. Tốt đẹp bao nhiêu, yêu thương bao nhiêu thì giờ đây tôi lại đau khổ, thương nhớ em bấy nhiêu. Cả đêm vừa rồi tôi mơ về em, không biết có bàn tay bẩn thỉu nào đặt lên thân thể ngọc ngà, tinh khôi của em không? không biết có khối óc ngu muội nào muốn tháo tung em ra hòng làm em quên anh không? Và tôi biết, em đang đói khi nguồn sống của em tôi đang sở hữu. Tôi sẽ nhớ em rất nhiều khi ra đường và nhìn thấy một em giống như em, sẽ đau đớn nhiều khi nghĩ tới một lúc nào đó em nằm trong đống phế thải của một thằng amateur về PPC...Và mỗi ngày trôi qua tôi sẽ viết tặng cho em một bài thơ, sẽ dành các buổi tối để nhớ về em và cầu nguyện cho em sẽ ấm áp trong một cái túi da xịn của một đai gia, để em được sống và tiếp tục chiến đấu. Biết đâu đấy...có ngày..tôi gặp lại em giữa đường phố SG tấp nập.
    Thương, nhớ và đau đớn vì mất em.
  2. micro_vn

micro_vn Thành viên rất tích cực

ANH ặI, ANH C" HIỏằ,U ĐặỏằÂC N'NG EM KH"NG,
    EM YSU ANH , NHặNG EM C'N YSU THỏNG KHÁC NHIỏằ?U HặN ANH
  3. dtlongvn

dtlongvn Thành viên mới

trái tim có nhiều ngăn,ngăn nào cũng có sự chung thuỷ của nó.
  4. micro_vn

micro_vn Thành viên rất tích cực

chịu , chung thuỷ thì nó thể hiện ngay, không chung thuỷ thì 1 vài hành động cũng đủ hiểu , cần gì phải xem ngăn nào với ngăn nào
  5. give_me_your_heart_now

give_me_your_heart_now Thành viên rất tích cực

Anh không thế sống thiếu em (và một số em nữa)
  6. vuthanhminh

vuthanhminh Thành viên rất tích cực

:( bài này anh viết cho em mobile của anh. Các cô chú làm gì mà cứ nhét thứ tình yêu trần tục, nhục dục vào làm ....mất đi sự trong sáng của tiếng Việt thế!!!!!!!!!!!
  7. khanhvi1604

khanhvi1604 Thành viên mới

Tình yêu mà không có lòng tin, tức là nó đang đứng trước 1 thảm họa. Có khi nào, dù chỉ là vô tình, bạn đã khiến anh ấy mất đi niềm tin vào bạn?bạn thử kiểm tra xem mình có phạm những sai lầm sau đây không nha ?
    1.Bạn thường nói dối hoặc che giấu anh ấy về những điều không hay xảy ra trong quá khứ của mình?
    2.Thực ra bạn không yêu anh ấy lắm nhưng bạn là người thích " yêu nhiều để chọn một "
    3.Bạn không yêu nhưng lợi dụng anh ấy để xin việc, hoặc chỉ dựa dẫm 1 thời gian, khiến anh ấy nghĩ bạn yêu anh ấy vì tiền?
    4.Bạn thiếu tự tin đến mức luôn nghĩ rằng mình không xứng đáng với anh ấy và lo anh ấy bỏ rơi vì mình kém cỏi?
    5.Do thiếu tự tin bạn trở nên hay hoài nghi, ghen tuông, nhỏ nhen khiến anh ấy phải khó chịu ?
    6.Bạn " hiến dâng "cho anh ấy 1 cách quá dễ dàng?
    7.Khi đi chơi với anh ấy bạn thường nhắc đến người yêu cũ và vẫn còn lưu giữ hình ảnh và những bức thư tình ngọt ngào của anh ta ?
    Nếu có những biểu hiện đó thì bạn là người rất dễ làm mất niềm tin ở người khác,và đó chính là nguyên nhân khiến bạn không bao giờ được yêu chân thành cả.Để tình yêu mãi vững bền,bạn phải tạo được niềm tin bằng trái tim trung thực, lối sống nghiêm túc, thủy chung,và trước hếtn là lòng tự tin vào chính bản thân mình.
  8. Sunflower_HL

Sunflower_HL Thành viên mới

ha ha. Cái điện thoại của bạn mà lắm chuyện quá Vuthanhminh ạ! Khanhvi đọc lại đê em. Có bị mất cắp cái gì thì vào đây trừ trường hợp bị bọn trẻ trâu nó lấy mất trái tim em ui (động chạm tới người già rùi)!
  9. khanhvi1604

chị ơi em mặc xác cái điện thoại của anh vtm,chủ đề tình iu viết vào thôi.chứ cả cái topic chỉ viết về cái điện thoại ấy thì xóa luôn cái topíc này cho xong...
  10. khanhvi1604