1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Danh sách các quán ăn / dịch vụ giao cơm văn phòng ngon và vệ sinh

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi TinyChick, 16/05/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TinyChick

TinyChick Thành viên rất tích cực

Danh sách các quán ăn / dịch vụ giao cơm văn phòng ngon và vệ sinh

Đi làm mấy năm rồi nhưng không có trưa nào là tớ không đau đầu vì vắt óc mãi không biết ăn gì . Cuối cùng vẫn cứ phải loanh quanh luẩn quẩn tua đi tua lại mấy món cơm của ABC, món tây của The Deli, thỉnh thoảng trốn được hết ra ngoài thì bún chả Mai Hắc Đế, miến ngan Quyên. Hết. Ăn nhiều đến mức cơm của người ta ngon là vậy mà nhìn đã phát ngán. Tiệt không nghĩ ra được chỗ nào hơn. Bây giờ vào hè rồi, trời nắng chang chang nghĩ đến chuyện bêu nắng ra ngoài đi ăn lại càng ngại.

Biết trên này rất nhiều bạn là dân văn phòng (thế mới hay online thường xuyên ) nên tớ mở topic này, mọi người hay ăn cơm văn phòng ở đâu ngon, bổ, vệ sinh thì cùng chia sẻ cho mọi người nhé! Càng nhiều dịch vụ giao tận nơi càng tốt, tớ lười ra ngoài

Để tránh bị spam, tối thiểu cần tên nhà hàng / dịch vụ giao cơm tận nơi cùng số điện thoại, có thêm chi tiết khác thì càng tốt, ví dụ như giao hàng miễn phí, hay chỉ nhận giao hàng từ 3 suất trở lên vv... Mỗi địa chỉ nên để font đỏ cho mọi người vào xem dễ thấy nhé! (nếu là ở Sài Gòn thì để font màu xanh chẳng hạn)
    Mở hàng bằng 2 chỗ hay gọi nhất.

1. Cơm ABC: sđt 9439639
    Giao hàng rất nhanh, cơm ngon và nóng sốt, có cả cửa hàng ở Thái Hà và Phan Đình Phùng, bạn nào làm gần 2 chỗ đó thì tự tìm số đt nhé! Giá từ 15,000đ trở lên, giao hàng miễn phí.

2. The Deli: sđt 9342335 (6 Tông Đản)
    Có nhận giao tận nơi. Chuyên món Tây. Giá từ 12,000đ trở lên.
  2. goon

goon Thành viên mới

Lâu quá ko vào, đang lang thang thì gặp chị Chick. Chị dọn sang box măm măm ở hẳn hả chị ? Ăn trưa trốn ra ngoài mới thú chị ah, ngồi trong công ty chán chết. Hôm nào free lên YM chat nha chị !
  3. TinyChick

Hè này nắng nóng đến tận 40 độ cơ em goon àh. Chị phải là một mod gương mẫu của Làm đẹp đi đầu trong công tác giữ gìn sắc đẹp và tuổi thanh xuân chứ em Với lị, nóng lắm em ạ, ăn không nổi. Hy vọng mọi người ủng hộ topic này cho chị sớm có món để thay đổi
    Hôm nào chat em nhé!
    Thêm một địa chỉ cơm văn phòng nữa không lại bị kêu sì pam
    3. Cơm Tấm ở Tràng Thi: sđt 9348118
    Cơm Tấm nhiều món, thích nhất là trứng muối. Có nhận giao hàng nhưng phải từ 3, 4 suất trở lên và tuỳ vào hứng của chủ quán . Giá từ 15,000đ trở lên.
  4. EDDIE_MC_DOWD_new

EDDIE_MC_DOWD_new Thành viên quen thuộc

Tớ có danh sách quán ăn trưa, cơm hộp ở HN và TPHCM đây. Soạn tin nhắn: AN TRUA HN hoặc AN TRUA HCM rồi gửi đến 997. Bạn sẽ biết được địa chỉ các quán ăn và số điện thoại để order. Tha hồ mà đổi món nhé
    Được eddie mc dowd sửa chữa / chuyển vào 17:44 ngày 17/05/2005
  5. vitdoi

vitdoi Thành viên mới

Tìm các dịch vụ chuyển cơm về văn phòng cũng là 1 ý kiến hay, nhưng em chick ạ, anh có 1 ý tưỏng, post lên để em tham khảo:
    Thay vì em đi tìm hiểu các dịch vụ đưa cơm tận nhà, em hãy đầu tư vào 1 anh nào đó, để anh ta có thể mang thức ăn từ chân trời, góc bể về cho em, bất kể nắng hay mua, sáng hay tối... vậy có hơn không nhi?
  6. nhoc_cj

nhoc_cj Thành viên mới Đang bị khóa

Quán cơm văn phòng ở 19 Đoàn Trần Nghiệp, 10K ăn cũng ổn!
  7. TinyChick

Không biết bác vitdoi cho em cái trick này lúc nào. Thôi thì em cảm tạ bác nhé! Tuy nhiên, cũng chỉ được lúc đầu thôi bác ơi, thời buổi này ít người còn dại như vậy lâu được lắm!
  8. ziczacziczac

ziczacziczac Thành viên mới

Cơm số 10 Đình ngang 8.261882
    Giao hàng miễn phí, 12.000 trở lên
    Cơ quan em hay gọi chỗ này thấy cũng được. Cạnh đấy còn có cơm Mai Anh nữa nhưng em chưa có số đt
  9. Kittiwake

Kittiwake Thành viên mới

cơm 10 ĐN có 1 yếu điểm là chỉ có thể giao hàng quá sớm, trước 11h trong khi các cty hay vphòng thường thì 12h mới được nghỉ, lúc đó cơm nguội ngắt,ăn chẳng cảm giác j.
  10. KAM-SANG

KAM-SANG Thành viên mới

chim chic ơi lấy đâu ra mà miễn phí, mất thêm 5000 đấy mà nào có xa từ phố Huế ra trường Kinh tế