1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Danh sách các thành phố, các trường, các chương trình học ở Đức thuộc "DANH SÁCH ĐEN" nên tránh

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi quachvu, 20/07/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kesaudoi

kesaudoi Thành viên quen thuộc

Uni Mannheim là trường có kỳ nghỉ thuận tiện nhất cho sinh viên Việt Nam. Kỳ đông nghỉ trước Noel, ăn tết dương lịch với âm lịch thoải mái. Kỳ mùa hè thì nghỉ từ giữa tháng 6. Uni Mannheim là trường đầu tiên và có lẽ là duy nhất ở Đức đổi lịch học theo lịch học của UK, USA. Tuy nhiên học hành và thi cử hơi nặng.
  2. lucky107

lucky107 Thành viên quen thuộc

Cảm ơn mấy bác nhiều nhé ! giờ thì em nhắm dc rồi, 4 STK sau : STK München, STK Karlsruhe, STK Darmstadt, STK Berlin. [r2)]

Em vẫn thix nhất là STK München, mà nó bắt các thí sinh học WINFO phải học W-Kurs mới đau http://www.studienkolleg.mhn.de/n1_kursangebot.html, để em mail hỏi thẳng thằng STK München xem có đổi sang học T-Kurs dc ko ? Không thì chắc em nộp xin Zu ngành Informatik để học T-Kurs, xong FSP em xin lại vào WINFO ở TUM vậy, mà sai Kurs nó chịu nhận mình không nhỉ ? :-?? bác DKNY học ở TUM có rành zụ này không bác ? @-)

Trong 4 STK trên chỉ có München và Karlsruhe là thi Aufnahmetest vào tháng 9 và tháng 2 hằng năm ah`, bên Darmstadt thì Januar và Juni, bên STK Berlin thì cũng bắt học W-Kurs giống bên München, thời gian thi Afnahmetest là tháng 1 và tháng mấy đó, em cũng chưa rõ (cái này chắc bác Aliencc biết ). Học W-kurs chắc chết quá TT____TT :((
  3. Noah.Nguyen

Noah.Nguyen Thành viên quen thuộc

Cơ mà năm nay 11/2 đã đi học lại rùi bác ạ, năm nay em muốn về ăn Tết mà mùng 1 Tết âm lịch lại là 10/2, không thì năm nay em cũng về rùi :( Chỉ tại năm nay là năm nhuận T_T
  4. Bachen

Bachen Thành viên mới

mọi người ơi cho em hỏi với uni Leipzig có dễ xin Zu không ạ /_\.

Với cả, em học quản lý văn hóa , thì khi nộp hồ sơ xin Zu , chỉ cần cùng nhóm ngành về văn hóa là được đúng không ạ ? vì trường em định nộp hồ sơ , nó k có ngành quản lý văn hóa.
  5. ooDKNYoo

ooDKNYoo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Quản lý văn hóa chắc là nhóm G nhỉ ? Nếu bạn nộp đúng vào nhóm G thì đổi ngành trong nhóm G được !
  6. viconemchungta

viconemchungta Thành viên quen thuộc

em có APS và testas rùi các bác tư vấn trường dễ xin Zu ở Berlin, Dresden hay Leizip cho em với, em định học kỹ thuật bên đấy ạ ( không qua uni-assist thì tốt quá chứ em dị ứng với cái này quá à
  7. tieuho0212

tieuho0212 Thành viên mới

Em cũng có cùng băn khoăn như bác này, anh chị nào đi trước có kinh nghiệm nhờ các anh chị tư vấn giúp ạ. Vielen Dank
  8. legend14312

legend14312 Thành viên mới

FH Berlin thì xin zu khó hay dễ hả các bác?
  9. quachvu

quachvu Moderator Staff Member

Không ngờ dạo này Sở ngoại kiều Wuppertal trở nên dễ tính đến như vậy, chỉ học tiếng Đức ở Uni Wuppertal mà cũng cấp thẻ cư trú 2 năm luôn cho lần đầu gia hạn, mà lại còn chả thèm hỏi đến Tài khoản Deutsche Bank nữa cơ chứ. Mới có 2 em sinh viên VN đang học tiếng Đức chuẩn bị thi DSH ở Uni Wuppertal hôm qua đi gia hạn lần đầu thì được 2 năm như vậy.
  10. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Berlin toàn thế mà bác :D cơ mà cũng hơi chán, vì vào Kolleg lại phải gia hạn lại, và Visa đấy thì chỉ đi làm trong kỳ nghỉ^^