1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Danh sách các thành phố, các trường, các chương trình học ở Đức thuộc "DANH SÁCH ĐEN" nên tránh

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi quachvu, 20/07/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quachvu

quachvu Moderator Staff Member

Em có thể dùng Zu của trường này xin Visa sau đó qua Đức học ở trường khác.
  2. NamNguyen92

NamNguyen92 Thành viên quen thuộc

Sang đến nơi rồi thích đi đâu, làm gì, học ở mô là quyền của Bác :-bd:-bd:-bd
  3. duongminhhanh

duongminhhanh Thành viên tích cực

em cũng đang định đăng ký học DSH ở Bonn, nhưng em thấy vào trang vhs Bonn mà lịch xếp lớp có vẻ ko nhiều mà thông tin thì rất khó hiểu (giờ này là giờ nào rồi mà thông tin toàn mấy khóa học từ hồi tận ...tháng 2), em không thấy những thông tin như là 1 khóa kéo dài bao lâu, học bao nhiêu buổi... cũng như là không thấy nhiều khóa học được offer lắm

Mọi người có thể emfehlen một (vài) trường ở Bonn cho em ko ạ? Giá cả phải chăng càng tốt ạ (thực ra thì đây là vấn đề khá nghiêm trọng :( ). Vì em phải đăng ký 1khóa học để gửi cùng hồ sơ ạ
  4. hienluong86

hienluong86 Thành viên mới

Bạn mình học ở đây bạn ạ!

http://afgk.de/afgk09/index.htm
  5. tradavuonhoa

tradavuonhoa Thành viên mới

Em cám ơn bác nhìu nhé.
  6. pear_pink_rose91

pear_pink_rose91 German Club

mình chứng kiến 1 trường hợp trượt lên trượt xuống 3,4 lần, xuống bonn học và ôn 1 tháng rưỡi, đỗ ! ^^. Tất nhiên là phải đi học đầy đủ ^^
  7. thamgiachovui

thamgiachovui Thành viên mới

Ở đây có bác nào học ở Uni of Bonn k ạ? Em định học cousre Master tiếng Anh ở đây, mà thấy trên mạng có thông tin trường này kì thị nhiều lắm :(, k bit thực hư thế nào.
  8. april9th

april9th Thành viên mới

Mình định đi học thạc sỹ ở Đức, mới đi học đc 1 tuần A1.1, mình muốn hỏi 1 số thông tin liên quan đến DSH và thông tin luyện DSH tại Bonn như sau:
    1. Học thạc sỹ thì DSH phổ biến hơn hay TestDaF phổ biến hơn? Nếu trường nào đó yêu cầu TestDaF trên 4 mà có DSH tương đương, hoặc yêu cầu DSH trình độ nào đó mà có TestDaF tương đương thì có dùng thay thế đc ko?
    2. Nếu ko thì tại Đức có nơi nào ôn thi hiệu quả TestDaF như kiểu ôn DSH tại Bonn ko?
    3. Các trường hợp người Việt/ Trung Quốc ôn DSH tại Bonn mà đỗ theo các bạn được biết thì đầu vào tiếng Đức của họ ở mức nào rồi
    4. Thời gian ôn thi tại Bonn và mức phí của các khóa
    Mình hỏi mấy câu là để cân đối xem nên học ở VN kỹ tiếng rồi đi hay cứ sang đó học, phải cân đối thời gian vì mình 26 rồi :D
    Cảm ơn các bạn.
  9. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

1. theo em thì DSH phổ biến hơn, em toàn thấy mọi người thi DSH thôi :D
    2. chịu
    3. đầu vào tiếng Đức của mọi người sang đây thường là đã học hết ít nhất 6 tháng ở nhà, hay thi đỗ ZD
    4. theo em bác nên học từ 6 tháng trở nên, tuy nhiên đến kỳ thì cứ thi tội gì :v
    Dĩ nhiên là với cùng 1 người thi học bên Đức tiếng sẽ lên nhanh hơn ở VN, nhưng chi phí thì cũng đắt hơn, thường mọi người đều muốn sang càng sớm càng tốt, nhưng để sang được thì tiếng phải ở một trình độ nhất định (ZD) thì mới đỗ APS được.
    Em thấy thời gian học tiếng Đức rồi lại sang đó ôn ĐSH lâu hơn thời gian các bác luyện TOEFL IELTS rồi sang vào ĐH luôn nhiều, nên bác nào có dự định đi rồi quay về thì em khuyên là nên học tiếng Anh :D
  10. april9th

april9th Thành viên mới

Cảm ơn e. Mấy trường a định đăng ký toàn đòi vừa tiếng anh, tiếng đức lại còn gre hoặc gmat do gpa hồi học đh tệ quá :D nên xác định là mất thời gian rồi.