1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Danh sách các thành phố, các trường, các chương trình học ở Đức thuộc "DANH SÁCH ĐEN" nên tránh

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi quachvu, 20/07/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dinhvantruonghd

dinhvantruonghd Thành viên quen thuộc

Anh Vũ ơi cho em hỏi vơi ak! trường Uni Duisburg-Essen: [Điều kiện xin Zulassung dễ], nếu em tốt nghiệp đại học tại viêt nam ngành kinh tế và có đủ điều kiện như trên thì họ có cho em zu bachelor ngành Computer Engineering không vậy anh và nếu họ cho em zu bachelor học trái ngành như vậy thì họ có cho em vào học ngay năm nhất trong trong Uni Duisburg-Essen không ak hay là em vân phải học STK vậy anh? Mong anh giải đáp giúp em vơi ak! Em cảm ơn anh ak!!
  2. dungbetha

dungbetha Thành viên mới

Mọi người ơi, vậy trường Offenburg thì sao? Đen hay trắng dợ?
  3. quachvu

quachvu Moderator Staff Member

Nếu em tốt nghiệp kinh tế ở VN và có làm luận văn tốt nghiệp thì có thể xin vô học năm nhất của Uni, không cần học Dự Bị STK
  4. malganis

malganis Thành viên tích cực

Ah anh Vũ này, hồi trc em anh xin VISA ở Siegen thì SNK thành phố này dễ phải ko ạ? Bạn em nhận đc Zu của Siegen trc nên định apply bằng Zu của thằng này luôn. Anh cho em ý kiến xíu nha :D
  5. dragon_fly

dragon_fly Thành viên mới

Mn ơi cho em hỏi các thành phố nơi University of Hohenheim, Mannheim và Turbingen tọa lạc có dễ xin gia hạn visa, xin việc làm ko ạ?

Visa ĐSQ cấp cho mình khi sang du học là 1 năm, sau 1 năm thì phải xin gia hạn ạ? Nếu em ở Đức học liền 2 năm ko về VN nghỉ hè thì có cần xin gia hạn ko ạ?
  6. quachvu

quachvu Moderator Staff Member

Em anh dùng Zu Siegen xin visa nhưng dùng địa chỉ nhà ở Wuppertal nên do SNK Wuppertal xử lí hồ sơ. Theo anh biết thì SNK Siegen thuộc loại khó tính.
  7. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mình ko biết về 3 tp bạn nói cơ mà càng to càng dễ xin việc :v
    Còn Visa được cấp đầu tiên là 3 tháng, nhưng sang phát là phải gia hạn ngay.
  8. Jasper_1994

Jasper_1994 Thành viên mới

Anh chị cho em hỏi,có anh chị từng xin Zu học studienkolleg của FU Berlin không ạ?Tất nhiên phải đủ tiếng rồi nha,không tính trường họp ko đủ B2 nhưng vẫn liều mạng đâu ạ=)).Em đang tính tháng 9 qua học dủ B2.2 rồi nộp kì mùa đông nhưng thấy mọi người cứ bảo khó,mà phần lơn đều chưa đủ tiếng nên em cũng chịu^:)^.Có anh chị nào từng đủ tiếng,nộp đủ hồ sơ mà vẫn bị từ chối ko ạ,em sợ nó xem điểm đh rồi tốt nghiệp nữa,nhưng chắc cái đấy chỉ khi nào vào uni mới xét,còn Berlin chắc nó cũng như mọi bang thấy đủ giấy tờ là cho vào thi aufnahme thôi đúng ko ạ?Anh chị từng học thì chia sẻ em kinh nghiệm ở đấy học khó không ạ,sinh viên ở đấy thì chắc là đông rồi,mà em không biết để đc điểm phẩy 1,x có khó không?Em thấy có bang học dễ,có bang thì để đc 2,x cũng khó:-ss
  9. chisecrets

chisecrets Thành viên mới

Anh ơi cho e hỏi, e có dự định tháng 2 năm 2015 sang đức du học, e chưa biết 1 chút tiếng đức nào và cũng chưa có kinh nghiệm đi ra nước ngoài bao giờ, nên mọi thứ đối với em vẫn còn rất mơ hồ. Em đã đăng ký học tiếng 6 tháng tại Hannover và học dự bị 1 năm. Em thi khối D khoa kinh tế ở Việt Nam, nhưng em thấy mọi người bảo là học ngành kỹ thuật thì tốt hơn và dễ xin việc hơn ở đức nên e định chuyển sang khối kỹ thuật công nghệ ngành hóa thực phẩm. Anh có thể cho e xin lời khuyên được ko ạ? Và em thấy anh liệt Hannover và danh sách đen nên :(
  10. MinhN

MinhN Thành viên mới

Cho mình hỏi luật 2 năm để học tiếng Đức còn hiệu lực ko vậy? Sao ở Heidelberg cho có 1năm rưỡi, nói rõ ràng là Luật chỉ cho học tiếng Đức 18 tháng. Nếu lần sau (sau khi đã gia hạn xong 18 tháng) mà đang chờ Zu thì cho fiktion để chờ thêm.:(