1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Danh sách các thành phố, các trường, các chương trình học ở Đức thuộc "DANH SÁCH ĐEN" nên tránh

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi quachvu, 20/07/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sansan2403

sansan2403 Thành viên mới

Có ac nào học ở FH Kassel k ạ? trg này có dễ xin zu k ạ?
  2. chienthangftu

chienthangftu Thành viên mới

Anh chị cho em hỏi theo như thông tin ở đây thì chỉ được tham dự kỳ thi Dsh tối đa là 3 lần thôi phải không ạ?

Căn bản thì bạn chỉ có thể thi lại 1 lần. Nhưng tại một số trường hợp có nguyên nhân chính đáng bạn có thể thi lại 2 lần. Cần chú ý là tất cả những lần thi rớt (ngay cả tại các trường đại học khác nhau) cũng được tính chung.
    Việc thi lại chỉ có thể diễn ra sau ba tháng kể từ lần thi rớt.

http://www.duhocduc.de/cam-nang-hoi-dap/hoi-dap-du-hoc-duc/51-dsh-va-nhung-dieu-can-biet.html

Mấy trường mà các anh bảo là thi Dsh dễ, nếu mình muốn đăng ký thi Dsh ở đó thì cũng phải làm các thủ tục xin Zulassung của trường; sau đó đăng ký học ôn Dsh ở đó luôn thì mới được thi hay sao ạ?
    Mỗi Zulassung (ví dụ Zulassung xin cho kỳ học mùa hè) thì chỉ có giá trị để thi Dsh trong thời gian trước mùa hè hay là mình có thể sử dụng để thi thoải mái vậy ạ?
    --- Gộp bài viết: 28/01/2015, Bài cũ từ: 28/01/2015 ---
    tiện đây cho mình hỏi có bạn nào cũng đang ôn thi dsh hay tést Daf ở Berlin không vậy?
  3. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mình chỉ biết là 2 năm phải vào đại học thôi, chứ còn DSH thì vô khối chỗ cho đăng ký thi, về lý thuyết hôm nay bạn thi chỗ này, mai thi chỗ kia thì ai cấm mà phải giới hạn.
  4. dangbatu

dangbatu Thành viên mới

Xin Zu ở TU berlin, TU Darmstadt, Bochum thì sao hả các bác? Khả năng xin được Zu có cao không. Và cho em hỏi chút hơi lạc đề là khi học xong STK thì căn cứ vào điểm tổng kết hay là kỳ thi cuối để xét điểm, nếu mình trượt trường đó thì có được chuyển sang trường khác để xét không? Em cảm ơn :-)
  5. Aliencc

Như thế nào thì mới được gọi là cao?
    Tính điểm tổng kết STK, thi STK xong bạn muốn xin trường nào cũng được, mỗi bang thì chỉ có 1 2 cái STK thôi.
  6. dangbatu

dangbatu Thành viên mới

ý em là ̀% du học sinh xin Zu thành công có cao không ạ? và thi vào STK thì ở đâu trong 3 trường là dễ hơn ạ?:-)
  7. Aliencc

Mình hồi xưa xin Hannover, xin phát được luôn nên chả biết % nó thế nào.
    Vì 1 bang có 1 trường dự bị thôi nên bạn đăng ký trường ĐH nào của bang đấy thì cũng đều vào dự bị đấy cả, sợ nó ko cho Zu thì xin trường đểu để thôi, đằng nào xong dự bị cũng phải xin lại.
    3 trường kia mình chưa có thi, cũng ko biết trường nào dễ, bạn sợ trượt thì cứ thi cả 3.
  8. 1deutsch

1deutsch Thành viên mới

Sao lại nỡ quăng cái zu Clausthal vào sọt rác thế kia, ít ra học xong STK Hannover đã chứ anh.
    Cơ mà cũng tội bọn Clausthal, tp miền quê hẻo lánh với dân cư chủ yếu là sinh viên, chả ma nào thèm lên nên thiếu người, xin gì cũng cho, em đóng có 20 euro nó gửi zu cho em cũng 4,5 cái rồi.
  9. lazymiu

lazymiu Thành viên quen thuộc

Lâu lắm rồi mình ko có comment vào đây ý, hôm nay có việc cần hỏi mới quay về chốn xưa :D
    Chẳng là em muốn cập nhật thông tin của em một chút để các bạn sau này xin học tiện đánh giá :) TU Kaiserslautern đúng là như em nói ngày xưa có rất nhiều mặt lợi (danh sách trắng) cơ mà nó cũng phải đặt một chân sang danh sách đen đấy là học rất khó tốt nghiệp í :( Em thương tích đầy mình 5 năm nay mới gần lê đến đích, gọi là gần chứ cũng chưa chắc vì trước mắt em là những môn khó nhất :(( Các bạn Đức cũng phải rụng rời 70% sau các kì học ạ :(
    Nên nếu ai có ý định xin Zu, để tiện gia hạn Visum thì rất là tiện nhưng mà cũng phải thương tích kha khá mới ra được trường ạ (cũng là tích luỹ kinh nghiệm từ các bạn bè khác). Hi vọng cập nhật mới này sẽ có cái nhìn tổng quát hơn về TU Kaiserslautern cho các bạn về sau :)
    --- Gộp bài viết: 08/04/2016, Bài cũ từ: 08/04/2016 ---
    Mình đọc hết cả 21 trang rồi ko thấy ai đánh giá Uni Augsburg nhỉ? Có ai có kinh nghiệm ko ạ? Mình muốn học Master ở đấy, thấy ghi điều kiện tốt nghiệp Bachelor 2,5, nhưng sợ mình ko đủ thì có khả năng xin được ko? Học ở đấy thì khó dễ thế nào? Ai học ở đấy rồi vào chia sẻ chút đi ạ :)
  10. Luuha

Luuha Thành viên mới

Mọi người ơi có ai 18 tháng ở đức mới thi được bằng tiếng k? Sau đó làm sao để gia hạn tiếp khi chưa có Immatrikulation