1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Danh sách các thành phố, các trường, các chương trình học ở Đức thuộc "DANH SÁCH ĐEN" nên tránh

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi quachvu, 20/07/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hienluong86

hienluong86 Thành viên mới

; hic Mọi người cũng đang mong anh ý hiện lên mà chả biết giờ tu ở chốn nào viết luận văn? haizzz
  2. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

;)) anh ấy vẫn online facebook đều chị ạ;))
    Ồi tu gì chứ, có mà tu hú:)) Nếu là em càng học thi nhiều càng phải online dữ, ngồi một lúc ko nghịch gì ko chịu đc:))
  3. nsamsao

nsamsao Thành viên mới

mấy bác cho em hỏi Htwk Leipzig nằm ở danh ách nào ạ ^^
  4. vozer1234

vozer1234 Thành viên mới

Trường này theo chị nghĩ thì nó nằm ở Leipzig, còn danh sách trắng hay đen thì không rõ.
  5. kazehikaru

kazehikaru Thành viên mới

Có bác nào học ở Friedrich Schiller Universitat Jena chưa? Em ngó nghiêng loanh quanh khắp diễn đàn mà chưa thấy có đồng hương VN. Tháng 10 này em nhập học bên đó mà ko có ai chia sẻ kinh nghiệm gì cả. Lo quá! :(
  6. Aliencc

Thím thật là bá đạo, tên nó ghi rõ là Leipzig rồi mà, chẳng lẽ ở Berlin:P Mà bác là gái à:))

Trường này là FH thôi, với những người ko học ở Leipzig thì có thể nói là chả có tên tuổi gì^^ Nhưng mà mình nghĩ trường này ko khó, ranking bình thường^^

@ Các bạn muốn tìm hiểu về một trường nhất định: Nói thật là trên này những thành viên active hàng ngày chắc chỉ tầm hai chục thôi:D Hầu hết mọi người đều vào đây đợt trước khi sang Đức, sau này sang rồi thì bận nhiều việc họa hoằng mới vào du kích tí thôi:))
    Mà chém trường này trường nọ thì chí ít cũng phải ở đúng thành phố đấy mới biết được tường tận.
    Thế nên em thấy các bác nếu muốn tìm một ai đó hỏi han về 1 trường nhất định thì nên:
    + Nhòm danh sách thành viên của GC, xem có ai cùng thành phố không rồi thử liên lạc.
    + Lên facebook hỏi han, khả năng được người nào vào đọc sẽ cao hơn ở đây nhiều^^

Dĩ nhiên vẫn hoan nghênh các bác hỏi han trên này, nếu trúng trường nào mà ai ở đây đang học thì lại chém thả giàn:))
  7. vozer1234

vozer1234 Thành viên mới

Có bác Limestone gì đó bên vietphd học ở đấy thì phải, Jena bên Đông Đức nên chi phí rẻ, ở trong kí túc lại càng rẻ nữa, mà nghe bảo Abbe school of photonics (của bác Limestone) cũng có nhiều giáo kinh lắm, có ông gì pub nhiều nhất nước Đức thì phải.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Mình và bạn gái share 1 nick [r23)]
  8. phantasm

phantasm Thành viên mới

Nhìn danh sách đen có Uni Bochum với TP Dortmund .Em bewerben vào FH Bochum với FH Dortmund liệu có sao không @>@
  9. pear_pink_rose91

pear_pink_rose91 German Club

2 thanh pho do o trong danh sach den la vi gia han visa kho, nhung neu tinh hinh tai chinh cua ban vung vang, tien nam nao cung day 8000euro sperr trong konto thi cu Dortmund voi Bochum thang tien di [r2)]
  10. Aliencc

Thế thì Hannover cũng phải vào bảng đen chứ nhỉ;))