1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Danh sách các thành phố, các trường, các chương trình học ở Đức thuộc "DANH SÁCH ĐEN" nên tránh

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi quachvu, 20/07/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quachvu

quachvu Moderator Staff Member

điểm số ở VN anh cũng biết là đôi khi không chính xác tuyệt đối, nhưng những nguyên nhân em đưa ra ở trên cũng là nguyên nhân phổ biến ở VN khiến các em bị điểm không cao ở VN. Nếu các em nói ở trên tự thấy mình học rất tổt ở vn nhưng bị điểm thấp là do trường nó chấm khó chứ không phải các em bị điểm thấp do học ít chơi nhiều, hoặc không phải do sức học thấp mà bị điểm thấp thì cứ xin master. Theo anh thấy ở trên thì một số em cũng tự thấy sức học mình cũng không vững và điểm thấp anh cũng nghĩ vì nguyên nhân đó ... trước đây anh cũng khuyên các em cố xin vô master bằng được bằng bất cứ giá nào, dù điểm 6.X di nữa, nhưng nhìn tình hình học của mấy em đó bên đây không thể không khiến anh thay đổi quan điểm. Ngoại lệ thì cũng có nhưng không phải phổ biến. Anh hiểu quan điểm và suy nghĩ của April vì nó giống với suy nghĩ của anh trước đây. Quyết định còn lại là tùy cân nhắc của các em đi sau vậy. Mục đích anh nói ra như vậy không phải là để các em hoang mang mà là để các em có cái nhìn thực tế hơn.
  2. Kinokoloss1

Kinokoloss1 Thành viên mới

em sang day, sau khi hoc 1 nam cung nhu chung kien nhieu ng` hoc cung, kolleg co', BA co', MA cung co. va gio em ket luan 1 cau: neu o VN ma hoc con kem', thi` dung mo sang day ma hoc duoc.

em biet nhieu ng`hoc o VN kem' nhung van co sang day hoc. Sau day em thay' ho hoc di hoc lai. Hoc den het han ma van chua cam duoc tam bang`. Co' ng thi da ve` VN sau 2 nam ton' tien` ton cua, co' ng thi lai co bam tru bang moi gia'

Noi chung em nghi, hay suy nghi can than truoc khi di voi diem so' nhu the'. Con duong du hoc khong phai trai day hoa hong`
  3. phamanhthao

phamanhthao Thành viên mới

Các anh cho em hỏi trường TU Braunschweig có dễ xin Zu học dự bị đại học khi chưa học tới B1, gia hạn Visa cũng như học dễ không vậy? Cảm ơn mấy anh nhiều
  4. April15

April15 Thành viên tích cực

Đấy là em đang nói những bạn cảm thấy mình có khả năng để du học tiếp ở Đức, nhưng cuộc đời trớ trêu bị vùi hoa dập liễu ở VN nên điểm số ko cao đc, thì cứ apply qua Đức học, có khi ở Đức thiên thời địa lợi nhân hòa họ lại phát triển đc khả năng. Chứ còn các bạn nào sức học yếu mà còn cố gắng sang đây thì nói làm gì nữa, các bạn ấy sang đây chắc ko phải mục đích để học rồi. Sức học của mình thế nào thì bản thân mình là biết rõ nhất, và quyền quyết định cuộc đời là nằm trong tay mình, biết cân đo đong đếm,biết người biết ta sẽ vượt qua đc thôi
  5. phamanhthao

phamanhthao Thành viên mới

hix hix sao không thấy anh chị nào trả lời giúp em hết vậy.
  6. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bạn nên để ý rằng Zu dự bị là sẽ vào dự bị của bang, thế nên xin Uni nào trong bang đấy đều giống nhau hết, sao cứ nhất thiết phải TU Braunschweig? Còn dễ hay không thì... phải thử mới biết được, chắc trên này chưa ai xin vào đấy nên không biết thôi. Nhưng dự là trường đấy không quá khó đâu.
  7. lucky107

lucky107 Thành viên quen thuộc

Em có APS và TestAS rồi, giờ em muốn học STK ở Baden hoặc Bayern thì trường nào trong 2 bang này dễ xin Zu, dễ gia hạn Visa chỉ em với bác quachvu ơi.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Em có APS và TestAS rồi, giờ em muốn học STK ở Baden hoặc Bayern thì trường nào trong 2 bang này dễ xin Zu, dễ gia hạn Visa chỉ em với bác quachvu ơi.
  8. ooDKNYoo

ooDKNYoo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bang Baden mình thấy dễ xin Zu hơn ( bằng chứng là mấy đứa bạn mình học Kolleg ra điểm cũng làng nhàn, tầm 2.2 2.3 xin 1 phát cho ngay ). Còn bang Bayern thì khó hơn.
    Còn gia hạn Visa thì ko liên wan đến trường mà phụ thuộc vào thành phố nhé !
  9. Noah.Nguyen

Noah.Nguyen Thành viên quen thuộc

Về Bawü đi hí hí ;)) dễ gia hạn thì thực ra như nhau cả, năm đầu tiên nó cho có 1 năm thôi mà :) Nếu xin Zu thì ờ Baden có STK Konstanz xin kiểu j cũng cho Zu còn bạn thi có đỗ ko lại là một câu chuyện khac =)) Học kĩ thuật có thể xin Zu của STK Karlsruhe, tránh xin Zu STK Heidelberg vì chỗ đấy học nhiều môn khá khoai :P
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Thì có mất gì đâu mà ko cho ạ, vào học nó sẽ loại dần dần, ai trụ được thì sẽ trụ được, ai ko trụ được thì hết kì 2 thi ko được nó cũng cho bay mà bác :)
  10. ooDKNYoo

ooDKNYoo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Karlsruhe hơi quải 1 chút, đó là ko có kỳ nghỉ nhé. Bạn mình học và khóc lên khóc xuống nè. Vấn đề là nó thi dàn trải từ tháng 8 đến tận tháng 10 11, thành ra rất khó cho bạn nào hè muốn về Vn. ( Tuy nhiên có lợi hơn cho việc học ).
    Muốn hè có kỳ nghỉ thì học trên TU Berlin, có vẻ tháng 7 tháng 8 cũng xong gần hết rồi.

Nói chung là nói cho mấy người đi sau biết để lượng sức thôi mà hehe !