1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Danh sách các tiệm sửa Vespa

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi hongsonn, 27/08/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ThangVespa

ThangVespa Moderator Staff Member

Nếu ơ? SG chiến hưfu ghé qua Vespa Thanh Bi?nh 16 Hoa?ng Hoa Thám, Q.Bi?nh thạnh nhé. Gặp bác sif Tu?ng.
  2. vespalangbat

vespalangbat Thành viên mới

Có nhiều nơi sửa xe Lambretta . Nếu sửa rẻ chỉ để đi và an tâm về chất lượng bạn đi trên đưòng Bạch đằng Bình thạnh xuống cầu Mới ..có tiệm sửa xe Tư sang . Ông thợ này sửa xe nhanh và rẻ .
    Xe đạo cả trăm cái mới nổ kiểm tra lại bình xăng con và bugi xem sao . Bạn đi Lambretta tốt nhất kiếm bình xăng con cho thật ngon ..chỉ cần kiểm tra họng e nơi bình xăng nếu móp méo nhiều ( do thợ hay dùng búa gõ khi lắp vào ) là bình xăng hay sửa .
    Chúc xe bạn mau lành bệnh
    u?c ThangVespa s?a vo 17:12 ngy 01/11/2005
  3. le_trat_cong_nguyen

le_trat_cong_nguyen Thành viên mới

xin cám ơn rất rất nhiều, em sẽ đi thử và trưỡc tiên là kiểm tra nơi dịch vụ trước, vì đi xa như vậy mà không xong là dẫn bộ về chắc chết luôn, còn chỗ nào gần Quận 8 (TP.HCM) hơn nữa không (lý do em đi xe này chưa thật tốt lắm)
  4. ThangVespa

ThangVespa Moderator Staff Member

Nếu muốn gần hơn, bạn chạy ra Nguyễn Văn Cừ xem sao (gần ngã ba Nguyễn Văn Cừ - Trần Hưng Đạo). Chỗ đó sửa tốt, tuy giá có hơi cao một chút nhưng an tâm. Dân chạy Lam thường hay sửa và làm xe ở đó.
  5. Vespa_abc

Vespa_abc Thành viên mới

Hehe ! Cái này bác phải giới thiệu cho chiến hữu le_trat_cong jì jì gặp bác Kgsaykgve rồi bác Thắng ơi !
    Đùa tí thôi, Trần Hưng Đạo - Nguyễn Văn Cừ thì OK rồi; nếu bác ở Q.8 thì có thể mang xe đến chân Cầu chữ Y (phía Q.8) có vài Tiệm sửa Lam cũng OK!
  6. Luis_Thien

Luis_Thien Thành viên mới

Quên bác Tư Mặn ở quận 8 là không được đâu nha. Đỉnh cao võ thuật đó.
  7. QUO_VADIS

QUO_VADIS Thành viên quen thuộc

_Sau một thời gian cày cuốc vất vả, em đã dành một số tiền kha khá để đại tu con Sprint đèn vuông của em. Bác nào đã từng sửa ở Ng.Văn Cừ có thể cho em biết địa chỉ quán được ko ah? Vì đường đấy thì nhiều quán lắm, em chưa có kinh nghiệm nên ko dám làm càn. Mấy quán kia các bác chỉ ở xa tít mù, trong khi nhà em ở tận bên cạnh sân Thống Nhất nên đành ngậm ngùi chịu tốn kém mà sửa gần nhà thôi.
  8. taychoicodoc

taychoicodoc Thành viên mới

Các chiến hữu nhớ cẩn thận với một số tay sửa vespa ở Âu Cơ. Đặc biệt là cái tiệm cuối đường (gần quán TCS), thằng cha sửa xe tên Gia là một cu hút máu nhưng không tư bản. Con PX của tôi thay nhớt hết 60 ngàn, chỉnh sửa ritle khoỉ ngập xăng hết 50 ngàn. Đau hơn hoạn.
    chú thích: nhà thằng này vừa sửa xe vừa may quần áo.
  9. _Big_Daddy_

_Big_Daddy_ Thành viên quen thuộc

Đường Nguyễn Khang, gần Cá gỗ đấy!
    Nếu đi từ cầu Cầu Giấy, men dòng Tô trong xanh khoảng 200m sẽ thấy ngay đàn Vespa đứng soi bóng bên bờ sông.
  10. c12

c12 Thành viên mới

Tớ cũng post lên đây danh sách thợ sửa xe mà tớ đã từng biết, từng nói chuyện và sửa xe, các bạn có thể tham khảo, còn thực tế là do các bạn đúc kết ai hay ai không hay cũng chỉ là tương đối thôi nhưng cũng hy vọng giúp ích cho những người chơi xe Vespa như các anh em và tôi.
    1. Mr. Hân - Hàn Thuyên - Sửa xe
    2. Mr. Phong - Phủ Doãn - Sửa xe
    3. Mr. Hùng - Phủ Doãn - Sửa xe
    4. Mr. Kiên - Fafim (Ngã tư Sở) - Làm đồng bộ, hoặc sơn, sửa riêng tùy khổ chủ yêu cầu.
    5. Tới - Đường Nguyễn Văn Huyên cạnh công viên Nghĩa Tân
    6. Mr. Trang - Trần Khánh Dư - Sơn xe (chuyên sơn)

Tôi thấy các bạn có để ý địa chỉ này không:
    Bác Bảo ở ngõ 9 Đặng thai mai tel 0904256346.
    Tôi thấy bác ấy sửa tiền nào của âý , về côn thì tôi thấy tuyệt vời, không còn bệnh vào số bị giật 1 chút nào, chỉ chính xác trên tay côn , còn các cái khác tôi cũng không biết đánh giá chính xác, chỉ biết sau khi sửa và thay thế - cảm giác điều khiển nhẹ nhàng, thanh thoát lắm các bác ạ !