1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Danh sách các tiệm sửa Vespa

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi hongsonn, 27/08/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ThangVespa

ThangVespa Moderator Staff Member

Bài chuyển
  2. cailaithayco

cailaithayco Thành viên mới

Anh Minh - 24 đường Trung Văn ( Làng Phùng Khoang ) chuyên sửa chữa, tân trang, nâng ( hạ ) đời, mua ban'' cac loai Vespa
    Các bác đến giao lưu và xem bộ sưu tập Vespa,Lambretta ...của anh Minh luôn
  3. aka1986t

aka1986t Thành viên mới

- Hôm nay em suýt thành một con gà gô công nghiệp, chuyện là thế này:
    " Em có con xe GT125, vít ga đi nhanh thì phía bên trái xe nghe nó cứ vo vo, em mang xe đi sửa luôn cho nhanh, để lâu nó lăn kềnh ra đấy thì quá tội. Biết 1 số chỗ sửa xe tốt có tiếng( do search trên mạng), em ra bác Minh Thành 11C Cao Bá Quát để sửa, ra sớm nên bác ý chưa đến, có ông thợ ở đấy bảo là do Lap có vấn đề, phải thay, và ở đấy thì ko có đồ, thế là em phóng ra 159 Giảng Võ- chuyên vespa... Lúc đến thì thấy toàn xe cổ nên ko hiểu bác này có sửa đc GT không nhưng mà nhớ là mọi ngưòi trên này bảo là làm đc nên em vào... Sau 1 thôi 1 hồi chú thợ con tháo máy lap, bác già già hơn ( chả biết Tiến Đạt là tên 2 bố con hay là như nào, chỉ thấy ở đây có 1 ông già đầu bạc và 1 ông già trẻ hơn- là cái ông trực tiếp tham gia vụ lừa mình, cứ tạm gọi là ông Đạt đi) bảo là phải thay lap và ở đây ko có đồ lap GT, bảo mình thử hỏi hãng xem giá nó bao nhiêu, xong quay ra bảo thằng thợ tháo máy em là thay vòng bi, vì thay thì nó đỡ hơn nhưng thay lap mới hết.... Em call hãng, nó bảo lap thì khoảng 3-4 triệu và báo lại... Ông Đạt đi đâu 1 lúc xong bảo em là sẽ thay lap GT cho em với giá 2,5 tr, em nói khó tí thì còn 2tr, ok, thay...
    Đánh vật, để mở đc cái bộ lap của em ra, tháo 3 vòng răng và trục lap, em thấy chú thợ nhà ta mang cái trục của em đi ra phía sau nhà, chả hiểu làm j, em chỉ để ý đến tầm 5-10'''' sau, mãi chưa thấy thay cho em, em tưởng gọi người ta mang hàng tới... Em sinh nghi, quái, thay lap mới thì mang ra luôn chứ còn mang cái trục của mình ra phía sau làm cái gì nữa, hỏi thằng thợ con thì nó bảo mang vào kho tìm hàng vì có nhiều loại lap nên đem vào tìm cho đúng... Ờ cũng có lý, nhưng đờ mờ lại chờ thêm 10-15 phút nữa ( từ lúc em đến đây đã là 1 tiếng rồi ạ) thì em bắt đầu *** thể tin đc rồi, em bảo gọi ông đạt ra đây( ông này cứ đi ra ngoài đường đi đâu ý, chả hiểu thế nào 1 lúc sau lại đi từ trong nhà ra--> có lối ngõ sau nhà), 1 lúc sau mang cái trục em ra, trên đấy đã có sẵn 1 cái vòng răng cưa đóng vào rồi. Em thì chả biết j về Lap lủng cả đâu, chỉ nhớ là thằng thợ nó mang ra sau nhà 1 cục sắt của em, sau mới biết nó là trục lap, thì em mới đòi phải mang đủ vào cho em bộ cũ để em xem, còn bộ mới mua thì cứ mang hàng ra. Ôi trời,các bác biết không, bố ý lắp cho em bánh răng của con LX( chả biết hàng loại j, vì lúc đầu ông đạt bảo em là GT thì không có hàng lướt đâu, chỉ có Lx thì có hàng tàu)... Em biết là LX vì ông ý khai thế. Ơn trời, bánh rrăng con LX thì nó thưa hơn là cái bánh răng cũ GT đang lù lù trước mặt em, không thì em chỉ nghĩ lão lấy trục GT cũ của em lắp cho bánh răng Gt mới nhà lão có... Điên, điên *** thể chịu được ý, khác *** j lừa đảo không, bảo thay mới mà ông dùng cái trục GT của người ra rồi ông nhét bánh răng LX( chả hiểu LX hay xe j và hàng loại j), em nghi từ nãy giờ rồi, có hàng thì mang ra ngay chứ còn mang cái trục đi đâu cả nửa tiếng không thấy ra, các bố ý đóng ở sau nhà, phía sau còn 1 thằng thợ nữa, mãi lúc sau em làm ầm lên thì mới thấy ông thợ đấy mò ra... Ức chế không, thà nói mie ngay từ đầu là tao thay bánh răng LX vào cho, hàng xịn đấy, nó không bị kêu nữa mà rẻ hơn 1 nưả của hãng đi cho nó nhanh, em đồng ý ngay... Ts, làm cái trò mèo chuột ******** để lừa em, thấy em ngu ngơ không biét j về máy định chăn con gà ...
    -Em làm ầm lên xong bắt tháo ra, tháo hết ra, lắp lại đồ GT như cũ, không sửa j hết nữa, tiền công tháo lắp bao nhiêu tôi trả, không thay j nữa... Chỗ làm ăn uy tín mà như thế này đấy, **, bực mình vì bọn sửa xe vô văn hoá ở HN... Thương nhất là lúc tháo cái trục láp GT với cái bánh răng LX của lão, đập đục mãi nó không ra các bác ah( mất tầm 20'''' đập, ép máy) , xong lắp mãi vào bánh răng Gt của em cũng không vào, **, em gọi lại cho bác Thành ở 11c CBQ lúc nãy kể với anh ý, đc anh ý nhiệt tình khuyên không nên làm căng quá, chỉ khổ xe mình thôi, đúng ạ, nó ức mình nó lắp đều làm đểu cho cái xe em bây h thì em chỉ thiệt thân!... Phải đến gần 1 tiếng mới lắp đc cái trục lap vào bánh GT cũ của em, không hiểu sau khi nó đc ép vào cái bánh răng lx kia thì nó có bị sao ko nữa và đục đập cả tiếng đồng hồ để ép vào lại cái răng GT thì nó có còn ra cái j không??, HIc, đau hơn hoạn.... Chắc cái trục cũng đơ mie rồi, ko thay mới chính hãng ko đc r... Lắp xong lap thì hỏi mình có thay dâù lap không hay đổ dầu cũ vào, chỉ vào khay dầu đen xì xì, hic, thôi thì thay mie luôn đi cho nhanh để cho tôi còn đi ra chỗ khác tôi sửa. Bình thường thì thay dầu hãng, thấy thằng thợ ở tiến đạt nó mang 2 cái tuýp của Honda cho SH ra nó thay cho mình, mình mới hỏi là có đc không, honda sao thay cho piaggio, nó bảo đc, ờ thì thay mie nhanh lên còn đi khỏi chỗ ******** này. Hic, dầu j mà có 50k/ 2 tuýp, chắc *** ra j rồi!
    Ngoài trời thì trời mưa to vãi đái như nỗi ấm ức trong lòng mình. Thứ 2 nghỉ mie làm để đi chăm xe, hồ sơ bản vẽ 1 núi ở công ty cũng kệ mie vì con xe yêu, cuối cùng chả ra cái mie j, chuốc vạ vào nợ.
    - Đến tối mới làm quả topic này, mặc dù ko thấy hậm hực trào máu như lúc sáng nhưng mà vẫn cố phải kể cho anh em nào có đến đây thay đồ phải cảnh giác!
    - Mà chưa kể cái lúc bọn đấy đục đập ép cái trục lap GT ra khỏi cái bánh răng LX, mãi ko xong, lâu quá em sợ nó làm hỏng mie cái trục của em thì em khóc ra tiếng mán, em vừa xuống nc vừa khôn lỏi(?!) bảo lão đạt nếu để cái bánh răng đấy giá 1tr thì làm, không phải đập ra nữa, (hic, đập thế thì còn j đồ của ng ta nữa)... Lúc đáy không biết là thay kiểu thế có sao không nhưng mà lúc chưa bị phát hiện vụ này đã giao kèo là cái láp phải hết kêu Vo vo thì mới trả tìên( cũng nghe lời khuyên của bác Thành CBQ) nên chắc là phải hết kêu thì lão đấy mới dám làm( mặc dù 3 cái bánh răng lx khác GT)... Lão ý không chịu... Trục của mình thì bị đập như điên mà mình cũng chả biết làm j nữa:)), chả nhẽ bảo anh đừng đập nũa để em đem gọi xích lô chở cả xe cả trục của em ra hãng rồi em trả lại bác cái bánh răng lx 4` đang gắn dở ở đấy sau...Em thì ko dám đứng ở trong nhà, chỉ thỉnh thoảng lo vào ngó, sợ đứng trong giám ,chúng nó cuống làm liều...
    - Đấy, tất cả là thế ạ, em nói điêu em là con chó. Chưa biết bác này giỏi thế nào đâu ạ nhưng mà làm ăn kiểu như thế này, không biết gọi là lừa đảo có quá không nhưng mà đ'''' thể đỡ được đâu ạ. Người ta có thể gà về máy móc nhưng cũng không phải loại thộn không biết j để các ông chém gọn đâu ạ. Bộ láp lx đi lắp cho GT, mà chả phải bộ, cái trục lap là của mình, hài vãi đái...
    Cạch mặt lão này!
    Thương em xe quá, bác nào biết chỗ sửa hay có bộ lap GT giá ngon ngon thì p.m cho em với em đi thay, xe chả bị sao ngoài cái con lap điên này nó cứ vo vo nghe khó chịu.
    Số em đây: 0904124152,

Từ lúc vào đáy đến lúc ra là 3 tiếng đồng hồ ) 9h--> 12h, của nợ!

được ThangVespa sửa chữa / chuyển vào 21:33 ngày 20/05/2009
  4. _Big_Daddy_

_Big_Daddy_ Thành viên quen thuộc

Có lẽ cần khiển trách ông Goog trước vì lẽ ra phải biết người ta tìm chỗ sửa xe ga đời sau (Did you mean: Vespa GT125), chứ lại chỉ ra các cửa hàng sửa đồ chơi Vespa thì có mà còn phá xe ác hơn nhiều...
  5. linkvespa

linkvespa Thành viên mới

Chỗ ông Đạt này chỉ sửa dăm ba cái lặt vặt thôi bác à. Mấy cu thợ thì trình độ cũng lìu tìu. Khổ thân bác, thôi thì cạch mặt ra vậy
  6. tienqltm

tienqltm Thành viên mới

Em đây cần mua lốp và ruột xe cho loại lamb J50. Vì kẹt qúa không biết hỏi ai nên nhảy ào vào đây, mong các bác tha thứ. Em có con lamb J50 nhưng lốp và ruột bị hỏng, em không biết phải mua ở đâu (2.75 * 9).
    Rất mong các bác chỉ giúp em phải mua ở đâu, em hứa sẽ hậu tạ khi các bác đi ngang Đànẵng, thật đấy!!
    Mong các các giúp dỡ
    Tien, 0903.522528
  7. tienqltm

tienqltm Thành viên mới

Cần mua lốp và ruột xe lamb J50 (2.75 * 9). Xin các bác ai biết chỉ giúp.
    Tại hạ cám ơn, cám ơn...
    Tien, 0903.522528
  8. tuanvhv

tuanvhv Thành viên mới

cho mình khu vực Lê Văn Lương có tiệm sửa nào uy tín với, thanks
  9. quyong76

quyong76 Thành viên mới

Bạn làm ơn chỉ giúp cụ thể địa chỉ của bác Kiên được ko, hôm qua tôi đi tìm ngõ 45 Lê văn Lương mà không thấy.Nếu có thể cho xin cái số của bác ấy nữa. CÁm ơn nhiều
  10. tuhaibajai

tuhaibajai Thành viên mới

Bạn muốn sửa xe ở Lê Văn Lương thi gặp bác sĩ Láng Trọng Kiên. Địa chỉ ngõ 25 lê Văn Lương đi vào dễ tìm hơn hoặc alô số 0913542209 bac Kiên sẽ chỉ dẫn rõ ràng hơn. Chúc bạn thoả mãn đam mê.