1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Danh sách các tiệm sửa Vespa

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi hongsonn, 27/08/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngoc_vy_anh

ngoc_vy_anh Thành viên mới

Tôi xin được post một số hiệu Vespa ở Hà Nội lên đây cho các chiến hữu tham khảo:
    Number 1: Bác Lộc ở 9a ngõ Huế. Đây là người được mệnh danh là nghệ nhân Vespa của Hà nội.Là một người rất kén khách do nghề chính của bác không phải là sửa Vespa. Bác Lộc hiện nay vẫn còn đang công tác tai xưởng phim Tài Liệu và Khoa Học trung Ương.Nếu mà bác đã nhânlạm xe cho bạn thì yên tâm luôn. Như chiếc Sprint của Vespanikon làm từ tháng 7 năm ngoái đến giờ vẫn chưa phải động tay vào lần nào.Nhưng có thể nói làgia làm xe của bác cũng cao nhất luôn.Tiền nào của ấy mà lị!Bác Lộc không bao giờ nhận thợ phụ hoặc đệ tử vì đối với bác lamVespa là nghiệp chứ không phải là nghề và bác chỉ tin vào chính mình thôi.Nếu bạn là người sống trên tiền và nghĩ răng tiền có thể giải quyết được mọi việc thì không nên gặp bác lộc vì dễ bị bác đuổi lắm.Nhưng nếu bạn là người thực sự yêu Vespa thì bác sẽ rât welcome. Bác thực sự là một kho kiến thức về Vespa.
    Number 2:
    Đây chính là điểm Vespa mà bác Garu khám phá lần trước khi bác ra Hanoi ở trên đường Âu cơ. Điểm này do bác bảo làm chủ nhưng người làm xe lại là anh Tùng.Đây là một người khéo tay, biết nghề nhưng bị hạn chế do không phải là chủ. Quan điểm của bác Bảo là kinh doanh là chính nên bác thường đứng ra giao dịch và mua đồ. Vì vậy đồ ở đây chất lượng không cao lắm nhưng giá cũng mềm hơn chỗ bác lộc.Có một điểm tôi thích là anh Tùng rất chân thật. Xe mông thì bảo là xe mông, không nói dối.Nếu bạn làm xe chỗ này thì nên làm trực tiếp với anh Tùng. Và chỗ này cũng không kén khách như chỗ bác Lộc.
    Number3:
    Chỗ bác Hân ở cây xăng hàn thuyên. Chỗ này thì so so thôi.
    Number 4: Bác Đạt ở giữa đường giảng võ. Bác nay rất siêu về tiện nguội nhưng nêu bạn muốn sửa Vespa thì bác cũng cân.
    Ngoài ra ở Phủ Doãn hoặc đầu đường láng cũng có hai hiệu sủa xe của Mr. Kiên( bác này chỉ chuyên về sơn nhưng nếu xe bạn hỏng vặt thì bác cũng sửa được) và Mr. Cường ở ngay gần đấy.
    mình thấy trên trấn vũ cũng ok lắm hoặc ở ngõ văn chương
  2. phucuong1987

phucuong1987 Thành viên mới

Hôm nay vừa phải đi đánh chìa khoá cốp xe và chìa khoá cổ Em vespa cho bạn. Người bạn này trc dọn xe chỗ bác 7 Tuý. (Giờ bác đã dọn về nhà ở hẻm 160 Võ Thị Sáu).
    Sau này vẫn sửa xe ở đây thường xuyên để sửa chữa, bảo dưỡng định kỳ.
    Lần gần đây nhất gửi xe bên đó 3 tuần. Lấy xe về bác nói để tìm lại chìa khóa cổ và cốp.
    Lần 1 gọi nói chưa tìm thấy. :-w
    Lần 2 gọi trả lời giống lần 1.:-w
    Lần 3 gọi trả lời giống lần 2.:-w

Thất vọng! @-)

Chờ ko đc vì bình nhớt để bất tiện và hôm trc có bể bánh xe mà ko có đồ thay bánh dù có bánh sơ cua (vì đồ để trong cốp), nay đi đánh chìa khóa.

Đánh 2 chìa mất 70k.

Đánh xong, mở cốp còn ... 2 cái khăn để lau xe :)) Buji, đồ nghề mất tích. [-X

Gọi cho bạn. Bạn gọi cho bác 7 Túy ko thấy nghe máy, tới nhà thấy con bác nói bác nửa h nữa mới về. Có công chuyện nên đi luôn.

Hơi tiếc cho sự tin tưởng bao lâu của bạn đã đặt nơi ông 7 Tý. :-"

P/S: Chưa nói tới vụ xe hôm trc mang qua chỗ ông gần nhà (Ông 7 Tý giới thiệu) ng sửa ở đây hỏi: " thằng nào làm xe ngu vậy, doăng ở máy gắn bằng ...502 làm tao mài nãy giờ." :-"
    Vụ này thì ông sửa xe bên này nói vậy biết vậy, mình chỉ nhìn thấy cái doăng cao su ... cứng ngắc thôi :))

[r37)]
  3. phucuong1987

Bác 7 Túy đc đưa lên đầu trong trang này. Nhg thật sự hôm qua khá thất vọng về bác này.

Bạn em có em vespa bác Túy dọn lại cũng lâu lâu rồi. Từ hồi đó tới giờ vẫn sữa chữa, bảo dưỡng bên bác đề đều. Lần gần đây nhất là để xe bên đó 3 tuần. Lấy xe về, bác nói ko thấy chìa khóa cốp và chìa khóa cổ đâu, để tìm lại.

trong khoảng hơn nửa tháng:
    Gọi điện lần 1 vẫn chưa tìm đc.
    Gọi điện lần 2, vẫn giống lần 1.
    Gọi điện lần 3,vẫn giống lần 2.

Xe bể bánh, phải dắt bộ đi sửa dù có bánh sơ cua, vì đồ nghề,buji trong cốp xe :|

Bực mình đi đánh chìa khóa (Cổ + càng = 70k).
    Mở cốp. Trống không.
    Gọi cho bạn.
    Bạn gọi cho bác Túy nhg ko thấy nghe máy. (Chắc nhìu ng sửa quá nên bác cũng bận).

Hơi thất vọng về sự tin tưởng của bạn cũng như của nhg ng đã tin tưởng giới thiệu bác Túy cho bạn.
    Tiền tuy nhỏ nhg cách làm việc như vậy buồn quá :|

P/s: Chưa kể vụ bác Túy giớ thiệu chỗ sửa Vespa (nghe bác nói là đệ tử) cho bạn vì gần nhà bạn hơn. Ra đó sửa lần đầu, ng đó vừa làm vừa chửi (Nguyên văn nhé!) : "Thằng nào sửa mà ... ngu thế? Doăng cao su ở lốc máy mà gắn... 502, làm phải mài nãy giờ. Doăng lỏng thì đệm 2 cái chứ gắn thế này..." Gọi cho bác Túy, bác nói nó lỏng nên... gắn cho khỏi dò dầu. ( :-??? ) Vụ này 50-50 nên để vào trong "p/s" :)
  4. phucuong1987

Bác 7 Túy đc đưa lên đầu trong trang này. Nhg thật sự hôm qua khá thất vọng về bác này.

Bạn em có em vespa bác Túy dọn lại cũng lâu lâu rồi. Từ hồi đó tới giờ vẫn sữa chữa, bảo dưỡng bên bác đề đều. Lần gần đây nhất là để xe bên đó 3 tuần. Lấy xe về, bác nói ko thấy chìa khóa cốp và chìa khóa cổ đâu, để tìm lại.

trong khoảng hơn nửa tháng:
    Gọi điện lần 1 vẫn chưa tìm đc.
    Gọi điện lần 2, vẫn giống lần 1.
    Gọi điện lần 3,vẫn giống lần 2.

Xe bể bánh, phải dắt bộ đi sửa dù có bánh sơ cua, vì đồ nghề,buji trong cốp xe :|

Bực mình đi đánh chìa khóa (Cổ + càng = 70k).
    Mở cốp. Trống không.
    Gọi cho bạn.
    Bạn gọi cho bác Túy nhg ko thấy nghe máy. (Chắc nhìu ng sửa quá nên bác cũng bận).

Hơi thất vọng về sự tin tưởng của bạn cũng như của nhg ng đã tin tưởng giới thiệu bác Túy cho bạn.
    Tiền tuy nhỏ nhg cách làm việc như vậy buồn quá :|

P/s: Chưa kể vụ bác Túy giớ thiệu chỗ sửa Vespa (nghe bác nói là đệ tử) cho bạn vì gần nhà bạn hơn. Ra đó sửa lần đầu, ng đó vừa làm vừa chửi (Nguyên văn nhé!) : "Thằng nào sửa mà ... ngu thế? Doăng cao su ở lốc máy mà gắn... 502, làm phải mài nãy giờ. Doăng lỏng thì đệm 2 cái chứ gắn thế này..." Gọi cho bác Túy, bác nói nó lỏng nên... gắn cho khỏi dò dầu. ( :-??? ) Vụ này 50-50 nên để vào trong "p/s" :)
  5. phucuong1987

[r23)]
  6. truongto27

truongto27 Thành viên mới

cho lên nào
  7. viettrader102

viettrader102 Thành viên mới

Đọc bài của bác mà em đau quặn bụng vì xót xa, cái ET8 của em ra topcom Lê Duẩn nó phán phải thay láp 5 triệu, liệu ra 11 Cao Bá Quát làm có ổn ko bác, nhà mạn Trúc Bạch bác có địa chỉ swả xe uy tín gần đây ko?
    Thánk bác
  8. viettrader102

viettrader102 Thành viên mới

Nhà em ở Nghi Tàm , các bác tư vấn cho em hàng sưa xe uy tin và thay đồ giá hợp lý mạn này được không ạ ? Cái ET của em phải thay lap sau, dắt đi kêu to quá mà topcom nó phán 5tr cái lap, nếu sơn toàn bộ ET8 thì ra đâu sơn hả các bác ? Hãng báo giá cho em là 3 tr cho toàn bộ xe
  9. anhlng

anhlng Thành viên mới

Chào cả nhà!
    Các bác ơi trên này có bác nào đã từng sửa xe vespa ở Vũ Ngọc Phan chưa? nếu có cho em xin vai lời nhận xét với! lý do: tiệm này gần chỗ em ở
    Em đi qua thây nhiều vespa (không biết đời nào) dựng nhiều ở cửa (không đi đc, chắc xếp hàng để vào viện)
    Cảm ơn!
    Anhlng
  10. cogaichandat

cogaichandat Thành viên mới Đang bị khóa

Bác liên lạc với bác Tập 0982381730 xem sao nhé, em thấy bác sửa những loại xe này ok lắm ạ, giá lại mềm nữa. Lúc nào tiệm của bác í cũng nườm nượp các bác chuyên chơi xe cổ đến sửa và nâng cấp xế yêu.
    Tiệm của bác í hình như ở Trung kính, tốt nhất bác alô trực tiếp.