1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DANH SÁCH ĐỀ CỬ MOD DU LỊCH (dự thảo lần 2, trang 5)

Chủ đề trong 'Kho tư liệu của Box Du lịch' bởi Cao_Son_new, 28/02/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hieufh

hieufh Thành viên rất tích cực Đang bị khóa

Hê hê gì mà rắn thế bác VLTL. Bác dạo này lại kiêm thêm cả chuyên ngành Pháp lý nữa à?
    Xin góp vài ý kiến nhỏ cho bạn New22
    Nếu chỉ đơn thuần làm Mod đúng như từ điển nói thì rất khô khan, nhàm chán. Hơn nữa Mod thì cũng là người bình thường thôi, cũng thích đi chơi và có tình cảm riêng. Trong box của những hoà thượng Thích xê dịch này thì quan trọng là Mod phải khuấy động phong trào đấy bạn ạ, Cách hay nhất là đưa lên những bài viết hay, những tấm ảnh đẹp và khuyến khích mọi thành viên cùng làm theo. Vì tiêu chí của chúng ta là đi chơi và chia sẻ kinh nghiệm, cảm xúc cho nhau. Nếu bạn chịu khó tìm hiểu thì ẩn sau các bài viêt theo lối kể chuyện cũng có nhiều thông tin có ích cho nhưng người đi sau chứ không đơn thuần là chỉ để buôn. Vì mục đích là phi lợi nhuận và ******** sẽ không có kiểu viết bài như sách hướng dẫn DL đâu vì như thế chán chết chả ma nào muốn đọc. Nếu bạn muốn làm rõ thêm vấn đề nào bạn có thể hỏi thẳng hoặc viết thư riêng cho người viết bài để có câu trả lời nghiêm túc. Rất nhiều người đã sử dụng cách này và tôi tin là đều hài lòng cả. Có gì mà phải dấu cơ chứ.
    Còn tôi cũng đồng ý với bạn là các thành viên trên này hoàn toàn bình đẳng, đi nhiều đi ít, kể cả mod, cũng thế.
  2. tamlytrilieu

tamlytrilieu Thành viên mới

Hiêuft thân. Lần trước tớ bảo cậu nhí nhảnh là vì dạo này tớ thấy cậu yêu đời và chịu khó đóng góp ảnh, bài viết sau mỗi chuyến đi. Đấy là một lời khen tế nhị.
    Tiện thể, cậu cho tớ hỏi, sắp tới tớ phải làm một loạt thẻ ưu đãi cho khách hàng, không biết công ty cậu co cung cấp thẻ nhựa không nhỉ.
  3. hieufh

hieufh Thành viên rất tích cực Đang bị khóa

Bác VLTL à, em không làm bên phòng kinh doanh. Bác gọi cho cô Hiền 0903202553, em có nói với cô ấy rồi. Chắc chắn là bác hài lòng.
    Thôi bác nhé không thì mình lại đưa công việc lên box DL không tiện. Xin lỗi mọi người 1 tẹo.
  4. bun_dau_mam_tom

bun_dau_mam_tom Thành viên mới

hí hí chị poison và anh loop "nằm kề bên nhau, không làm gì cả " nhớ tương thuật chi tiết nhé, thật chi tiết để bọn em cũng luyện Kinh dịch.
    bác tabalo: cái từ tổn thương ấy nó sến quá, chỉ dành cho trẻ mới lớn thôi, vào box du lịch, toàn các anh tài với " huyền thoại " hơi tí mà tổn thương (nghe từ này khiếp quá) bị các nhóm to đùng trong này đập chết ngay, bác nhỉ ?
    Quên mất , cái điều 1 của bác, quá thừa , không nói ai cũng biết hí hí.
  5. bun_dau_mam_tom

bun_dau_mam_tom Thành viên mới

Đọc đến đây giật mình thấy bác tabalo quả là vô trách nhiệm, trước đây với tư cách một member tham gia diễn đàn ngoài ra còn là trưởng của TBG, bác thấy một member trong ttvn ngoài ra còn là member của TBG ăn nói không lễ độ, bác không nhắc nhở... chỉ khi được làm mod bác mới nhắc nhở ? hoá ra khi chưa phải là mod thì tư cách của member và tư cách của trưởng nhóm TBG để ở đâu ?
    Em là em thấy láo toét , em nói ngay.
    Nói thế này cho dễ hiểu: Khi bác là người thường nhìn thấy rác bác sẽ không nhặt vào thùng, khi được cho là người chịu trách nhiệm, thấy rác bác mới nhặt .... chán quá
  6. tabalo

tabalo Thành viên rất tích cực

Xin cảm ơn New22 và Tamlytrilieu đã đóng góp ý kiến,
    Tôi thấy hình tượng quán nước của tltl rất hay. Box du lịch đúng là vậy. Mọi người đi khắp nơi về đây rồi kể chuyện với nhau. Những người chưa đi nhiều thì tìm thấy ở đây những nguồn thông tin, những niềm cảm hứng và sự động viên. Mod có nhiệm vụ giữ cho quán nước không có cãi và chửi nhau và những câu chuyện trong quán là câu chuyện của những người du lịch - Đây là nhiệm vụ quan trọng nhất.
    Đôi khi, mod cũng thúc đẩy các hoạt động của box bằng cách tổ chức các chuyến đi và offline. Điều này, các mod như Toet, Caoson đã rất cố gắng làm và chúng ta đều trân trọng điều đó. Cũng nhờ đó, kinh nghiệm và tình yêu với những chuyến đi được chia sẻ và truyền từ những người dày dạn kinh nghiệm sang những người ít kinh nghiệm hơn. Trong những thời gian gần đây, có nhiều nhóm đã đi theo kiểu khám phá. Đó cũng là phần nào kết quả từ những hoạt động offline của các mod cũ.
    Nhưng box du lịch không phải là một công ty du lịch có trách nhiệm tổ chức các chuyến đi cho mọi người. Ai cũng tham gia vào đây với tinh thần tự nguyện và hơn cả là , tinh thần đóng góp. Điều đó làm cho box phong phú và cuốn hút mọi người hơn. Box chỉ có thể tồn tại nếu các bạn đi nhiều và viết nhiều.
    -------
    Bạn bdmt: bạn nên dành thời gian để viết về các chuyến đi và chia sẻ kinh nghiệm hơn là công kích cá nhân! Cảm ơn bạn về các bài viết
  7. hocnghe

hocnghe Thành viên mới

Tôi thấy có vài người vào đây là để cãi nhau rồi đấy, mình vào đây là để chơi vui vẻ mà. Nên có gắng đừng ăn thua nhau vì một câu nói, có gì cứ PM cho nhau mà tranh luận phân tích chứ sao lại lôi nhau ra mà rèm pha vậy. Hy vọng chấm dứt nhé.
  8. tamlytrilieu

tamlytrilieu Thành viên mới

Tôi cực lực phản đối chị Linh Evil đã sửa lỗi bài của tôi vào lúc 12h 07 ngày 29/05/2005.
    Là một người nghiên cứu về Khoa học Pháp lý, hiện tại đang hướng dẫn 2 nghiên cứu sinh trong lĩnh vực này, tôi đủ hiểu trình độ lý luận của mình đến đâu để viết không phạm luật. Bộ lọc của TTVN được admin thiết kế mang tính cảnh báo. Khi bài viết của thành viên sử dụng từ có trong bộ lọc, vị dụ: Đảng, Cộng sản... thì mod lập tức được chương trình cảnh báo TTVN gửi thư đến yêu cầu kiểm tra. Đỉều đó không đồng nghĩa với việc vào sửa bài của thành viên. Cô sửa bài của tôi thành tiêu đề 1 và 2, chẳng ai biết lý luận đó của phe nào, nhỡ đâu họ lại tưởng của phe ông Sơn hay bà Toét thì sao?
    Sơn trước đã phàn nàn về tình hình này, khi cô Nhím mới lên làm mod, Sơn viết có dùng cụm từ Đảng cộng sản Đông dương (tiền thân của Đảng CSVN) lập tức bị xoá ngay, mặc dù nội dung không có ý nghĩa gì cả vì chỉ nhắc đến tên Đảng CSDD có được giảng dạy trong chương trình lịch sử Đảng.
    Mong cô rút kinh nghiệm, nâng cao trình độ chính trị và lý luận hơn nữa.
  9. LinhEvil

LinhEvil Thành viên rất tích cực

Cám ơn bác Tâm Lí trị liệu đã góp í. Thực ra bài viết của bác em đọc cũng chả thấy gì nhạy cảm ngoài cái câu bác đưa lời khiêu khích 1 đồng chí em xoá đi tránh cãi nhau dây dưa. Còn 2 phe của bác em thấy nó hoành tráng quá nên sửa phát cho nó mượt mà... bây giờ bác cực lực phản đối em mới ngồi suy ngẫm lại và thấy mình đã hơi vội vàng sửa đi 2 cái tên phe phái của bác,
    Nhân đây xin tiếp thu í kiến của Bác tâm lí, bác làm gì mà kịch liệt thế làm em nó sợ, em biết bác làm lí luận, em không phải dân lí luận - chỉ là con buôn nên em thiết nghĩ đơn giản là trong quán nước thì dùng từ bình dân cũng không cần thiết phải đao to búa lớn quá mà nó lại lọc lọc lọc...
    Em nghĩ ai mới lên làm Mod cũng không tránh khỏi gây ra lỗi đây kia, em không muốn mình là MOD mà chỉ vào ngáp ngáp, lại càng không muốn mình được tiếng là SỰ NHIỆT TÌNH CỘNG VỚI SỰ NGU DỐT, vì thế có những lời góp ý của các bác là rất đáng quý.
    Các bác có í kiến cứ góp anh em mod mới chúng em xin nhặt hết đem về !!!
    Nhân tiện đây em thấy, góp í xây dựng tốt hơn là cãi nhau đả kích, làm mod box mình cũng chỉ như một người trông xe giữ đồ cho anh em vào ngả nghiêng phê pháo chứ đâu có phải người đứng chỉ trỏ quát tháo. Nếu set mod cho từng mảng chủ đề như có lần anh Sơn nói thì box mình set bao nhiêu mod cho đủ. Trong box có bao nhiêu anh chị rất nhiệt tình đưa ra thông tin, lời khuyên, í kiến, lượng thông tin du lịch đồ sộ không có các thành viên thì không có box du lịch.
    Suy đi nghĩ lại ai là mod cho box du lịch không quan trọng. Thực sự là không quan trọng, cái quan trọng là các thành viên yêu quý box mà ngày ngày tạt qua tạt lại trao đổi thông tin nên mới thành cái quán, cái chợ tấp nập.
    Nhưng không vì thế mà các thành viên cứ vào là phệt đâu cũng được, nhiều topic trùng lặp, 1 câu hỏi không đầu không cuối cũng thành một topic, đôi khi em cũng tự hỏi thế mod không làm gì à? Bây giờ em là mod em cũng muốn làm một cái gì đấy để mọi người dễ dàng tìm được thông tin mình cần trong box, nhưng làm được thế mất rất nhiều công sức và thời gian vì các công cụ của mod cũng chẳng hơn người thường là bao.
    Em chả khoái làm mod, làm người thường thích hơn, nhưng đã làm mod thì em không thích làm 1 cái mod treo.
    LE nhiệt tình lắm và rất máu "làm việc", từ nay sẽ học thêm quyển cầm nang làm mod khứa khứa... mong quý đồng bào giúp đỡ iem nó.
  10. loops

loops Thành viên mới

Hehe em thấy ông nào đứng ra nhận nhiệm vụ làm mod là hâm nhất. Việc thì gọi là: Ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng. Quyền lợi chả thấy đâu, cứ hở ra là bị anh em xúm vào móc máy, rỉa rói, chọc ngoáy. Chả biết ai đúng ai sai, tự nhiên lại phải mang cái ấm ức bực mình vào thân.
    Nhưng em nghĩ đã đứng ra nhận quyền làm Mod rồi, thì cứ thể hiện quyền lực của mình. AI bình luận gì mặc kệ, ai kêu ca gì mặc kệ, cứ thấy không thích, không phải là xóa tuốt. Mình là giai cấp thống trị cơ mà, phải thể hiện quyền hành của mình ra chứ. Đến khi nào Admin ghét quá, xóa tên mình đi thì thôi, lại về nhà đuổi gà, có gì đâu.
    Em cũng ủng hộ ý kiến bác vật lộn trị liệu. Luật lệ cái gì cho mệt. Càng lắm luật, lại càng nhiều văn bản hướng dẫn thi hành luật, rồi thì mỗi người hiểu theo một cách, cãi nhau lộn tùng bậy cả lên. Tốt nhất là không có luật, để khi nào có khiếu nại gì, thì Mdstrả lời luôn, bây giờ quy định thế dấy, chấm dứt khiếu nại.