1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Danh sách những chủ đề có trên diễn đàn (Update:15/3/2005)! Thông báo, góp ý xây dựng box, hỏi đáp,

Chủ đề trong 'Cần Thơ' bởi sun_forever, 03/07/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. in_anotherlife

in_anotherlife Thành viên mới

Cho tớ hỏi về hình đại diện, tại sao tớ đã upload lên rùi nhưng khi cập nhật thì lại nhận được thông báo là đường dẫn không hợp lệ, đường dẫn thế nào là hợp lệ, tớ thử mãi ko được nên đành ngậm ngùi chọn cái có sẵn thế mà cũng chẳng thấy được, thế là thế nào??????????/
  2. cantho4ever

cantho4ever Thành viên mới

Cho tui có théc méc nhỏ một chút nghen mí pác. Dạo này box mình sao thía, huyenmai thì xin rút Mod, pác ngoisao@ thì lock nick, mí hôm trước tui thấy thằng ku Sun tích cực lắm muh, bi giờ nó đâu mất tiêu, thay vào đó là một Mod mới toanh, chả hỉu thía nì là thía nèo. Mong mí pác giải thích một tiếng hộ nhé...
  3. always_be_01

always_be_01 Thành viên mới

Bạn nên xem lại coi mình đã chọn là "Album có sẵn" hay là "ảnh của bạn tải lên" hay chưa? Thường thì Album có sẵn trong TTVNOnline không được hiển thị cho lắm, tốt hơn là bạn nên up lên. Sau đó bấm vào tên file để chọn.
  4. in_anotherlife

Tất nhiên là chọn rồi nhưng nó ko chịu, thông báo đường dẫn ko hợp lệ, đường dẫn http, lẫn đường dẫn từ C:/.../.../đều ko được là seo????
  5. always_be_01

Sửa ảnh đại diện (avatar)
    Bạn có thể chọn 1 trong 2 lựa chọn ảnh đại diện: Album ảnh có sẵn hoặc Ảnh của bạn tải lên mạng. Nếu bạn lựa chọn ảnh có sẵn, một cửa sổ nhỏ sẽ mở ra:
    Thư mục Ảnh có rất nhiều ảnh chia thành nhiều nhóm nhỏ, bạn có thể chọn ảnh mình thích để làm avatar bằng cách click vào tên file của ảnh đó (không phải click vào hình, mà là tên của hình đó).
    Nếu bạn chọn ảnh riêng do mình tải lên, một ô cửa sổ nhỏ như sau sẽ mở ra:
    Trong thí dụ trên đây, tôi đã có sẵn các ảnh do trước đây đã từng tải lên mạng, tôi có thể chọn một trong những ảnh đó bằng cách click vào tên file của ảnh. Còn nếu như bạn chưa có ảnh nào cả hoặc muốn tải lên một ảnh mới thì bạn hãy click vào nút Browse... để chọn ảnh của mình rồi nhấn vào nút Tải lên. Sau khi tải lên thành công, ảnh mà bạn vừa chọn sẽ hiện ra trong danh sách trên, bạn chỉ việc click vào tên của nó, thế là xong.
    Chú ý: Ảnh mà bạn tải lên phải có kích cỡ không quá 150pixel chiều rộng và 200pixel chiều dài (cao) và chiếm dung lượng không quá 20KB. Nếu không bạn sẽ không thể tải được file lên đâu. Sau khi bạn đã tải lên thành công, chọn ảnh, cập nhật thông tin thì avatar mới của bạn chưa hiện ra ngay đâu, mà phải đợi vài tiếng nữa nó mới hiển thị.
    Nguồn: box Hỏi đáp tin học
  6. in_anotherlife

Tức quá, đã bảo là upload hình lên thành công rồi, đã có hình trong album của mình rồi, nhưng đến khi cập nhật thì nhận được thông báo là đường dẫn ko hợp lệ là seo?
    Bảo đảm là avatar của tớ ko vượt quá quy định, nhỏ hơn rất nhiều là khác à.
  7. always_be_01

Bạn có thể chụp màn hình có đường link ảnh rồi post lên được không?
  8. in_anotherlife

Hehe, chụp hình rồi làm sao save lại để tải lên cho you xem giờ? Tớ ko save được, dán vô word cũng ko save được, chỉ giúp luôn nhe, thanks
  9. always_be_01

PrintScreen -> vào Paint -> Paste vào -> Save lại với dạng Jpg/ Jpeg -> Up lên host của TTVNOnline ở chỗ này:
    Bạn nên xem lại coi đường dẫn ảnh của bạn có tương tự như thế này không?
  10. in_anotherlife

Okie, nhưng đường dẫn của tớ ko thế rùi.
    Được in_anotherlife sửa chữa / chuyển vào 17:06 ngày 07/10/2004