1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Dành tặng những người phụ nữ VIỆT NAM!

Chủ đề trong 'PTTH Trần Nguyên Hãn - HP' bởi lch_h, 11/10/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lch_h

lch_h Thành viên quen thuộc

Dành tặng những người phụ nữ VIỆT NAM!

Ước mơ lớn ai cũng có nhưng có những ước mơ thật lớn mà thật giản dị bởi cuộc sống là sự khắc nghiệt và khó khăn

Năm ấy khi các mẹ các chị lên đường vì rằng đau thương đang vây kín những mái nhà bởi chiến tranh , các mẹ các chị ở lại là tiền phương vững chắc . Mất mát đau thương nhưng món quà lớn nhất là đất nước giải phóng , gác tay súng các mẹ các chị cầm lên cái cuốc cái cày , cơm no áo ấm đấy là mong muốn lớn nhất của các mẹ các chị trong cuộc sống hoà bình........

Giản dị không người phụ nữ VIỆT NAM trong dải lụa đào ngày cưới để rồi từ đây là mẹ của những đứa con có cả trong đó những đứa con anh hùng .Cơm ăn một bát , nước uống bằng gầu mẹ dành cho con mẹ cho chồng mẹ những gì là tốt nhất , 2 xào lúa con mẹ vẫn đỗ đại học đó là ước mơ lớn nhất của cuộc đời nhọc nhằn của mẹ

Áo dài cũng hoa cũng khăn xếp , nhưng đằng sau là cuộc sống của cả gánh nặng gia đình , em mới ngoài 30 chút tuổi nhưng em đang như là bà của tuổi ngoài 40 , chồng em uống rượu con em còn nhỏ , làm sao đây khi mỗi sáng gà chưa gáy thì cơn đói khát sữa của bé theo em đến tận chợ sớm mỗi ngày. Khóc trong đêm lặng lẽ ước mơ lớn cũng chỉ là con em khôn lớn lên người.

Người phụ nữ VIỆT NAM , 5 năm học sau đại học bôn chen lên đất của những gốc cà phê nhặt về những cành sơ xác và rồi đó là gửi tặng bao nhiêu người bát cơm manh áo bằng công việc của những gốc cà phê.

20/10 xin dành tặng những người phụ nữ VIỆT NAM cảm phục chân thành , dù sống trong thời đại nào thì các mẹ các chị đều là những anh hùng.

tôi thì chẳng là gì cả nhưng tất cả lại là tôi.
    SanU ! Em Yêu Anh