1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Dạo chơi nương chè shan tuyết cổ thụ Thượng Sơn ~ Hoàng Su Phì - Mù Căng Chải óng vàng mùa lúa chín

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi jumanji7, 17/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. jumanji7

jumanji7 Thành viên mới

Dạo chơi nương chè shan tuyết cổ thụ Thượng Sơn ~ Hoàng Su Phì - Mù Căng Chải óng vàng mùa lúa chín ~ đi từ 27/6 đến

Cuối tháng 6, nhân dịp mùa gặt, em dự định làm cung này . Em chưa đi bao giờ nên mong các tiền bối tư vấn giúp với .

Ngày 1(t7): Hà Nội - Thượng Sơn: Lội suối, dạo chơi nương chè shan tuyết cổ thụ Thượng Sơn. Tối ngủ bản Thượng Sơn hoặc đi quá lên thị trấn Vinh Quang - HSP.
    Ngày 2(cn): Hoàng Su Phì - Xín Mần - ?: Chơi chợ Hoàng Su Phì. Đi tiếp Xín Mần, chơi cửa khẩu Xín Mần.
    Ngày 3(t2): ? - Mù Căng Chải (hoặc Nghĩa Lộ).
    Ngày 4(t3): Mù Căng Chải (Nghĩa Lộ) - HN.

Em không đi Bắc Hà, vì em định chạy cung Bắc Hà - Si Ma Cai riêng. Các bác tư vấn cho em tối ngày 2 ngủ ở đâu với ạ? Và có chỗ nào chơi hay hay nữa không? Em xem vietbando thì không có địa điểm cụ thể đoạn này . Có gì lưu ý thì các bác đi rồi chỉ bảo em mới .

Tổng hành trình: ~900km. Kinh phí dự kiến: 600k, chưa kể xăng (xế ôm tự chia).

Cảm ơn đã đọc .
  2. tottochan81

tottochan81 Thành viên rất tích cực

Tháng 6 lúa MCC làm j đã chín mà óng vàng bạn ơi
    Lúa MCC 1 năm chỉ có 1 vụ chứ không giống miền xuôi. Đến tháng 10 đi mới thấy lúa chín ở MCC.
  3. jumanji7

jumanji7 Thành viên mới

Ặc . Nó chỉ có 1 vụ thôi ạ .
    Thôi kệ, em quyết rồi, ít nhất vẫn đi Thượng Sơn, vì tháng 6 là mùa thu hoạch chè. Các bác tư vấn cho em đổi cung này thành như nào ạ
  4. Alo_TongDaiDay

Alo_TongDaiDay Thành viên rất tích cực

em ơi , ngoài tháng 9 chút là chín rùi á
    @ chủ xị : thay đổi lịch đi bác ạ
  5. fngo86

fngo86 Thành viên mới

Thế mùa lúa chín của MCC với Sapa có giống nhau ko ạ?
    Nếu giống nhau thì tầm giữa tháng 8 là lúa bắt đầu trổ bông rồi chứ nhỉ, và cuối tháng 8 là vàng óng òi (theo nguồn tin từ dân bản địa Sapa ạ )
  6. bodyguardc8

bodyguardc8 Thành viên mới

Juma ui, sang tháng tầm giữa tháng 6 mới là vụ cấy chính, tầm này đi thì Tú Lệ và MCC đẹp nhất, rằm tháng 7 là tết của bà con các dân tộc trên Tú Lệ, 20/8 âm lịch có lễ hội mừng cốm mới, chưa vào vụ gặt nhé, mới có lúa mới thôi, tầm đó tớ cũng đi. hi hi, còn lên Xín Mần thì không nên bỏ qua Thác Tiên và bãi đá cổ, nhiều cái hay ho lắm đấy, nếu bạn đi theo lịch trình như vậy thì bỏ qua mất 1 cái chợ đẹp nhất Tây Bắc là chợ Cán Cấu, trên đường từ Bắc Hà sang XM, Ngày 2 có thể ngủ XM sáng đi chợ XM cũng vui, trên đường XM - HSP thác nhiều lắm, sang tháng chắc nhiều nước cũng đẹp, đường lên cửa khẩu XM nhiều cái để khám khá lắm nhất là bà con dân tộc, chịu khó lân la thì khối cái hay.
    Được bodyguardc8 sửa chữa / chuyển vào 23:10 ngày 18/05/2009
  7. NgheXiPam

NgheXiPam Thành viên mới

bữa rùi có chạy hết cung như đã vẽ (mường chiến - mcc ... ) ko
    túm lại là rảnh thì chay thui , chạy rùi thích lại chạy tiếp
  8. cu_ty_hamchoi

cu_ty_hamchoi Thành viên mới

Chạy đường 32 đẹp lắm, làm xong rồi đi một mạch thích thật
  9. phanhuychu

phanhuychu Thành viên quen thuộc

Chỗ nào đưa nước lên ruộng được thì có lúa ... Tây Bắc đa số có 1 vụ thôi... muốn rõ là có lúa vụ xuân hè hay không thì phải gọi điện lên đó mà check...
    Hòa Bình lúa sắp chín rồi... haizzz lại về Hòa Bình chơi thôi...
  10. sysing

sysing Thành viên mới

Về cơ bản là Mấy cây Chè chảng có gì hay đâu . Quan trọng là ngắm lúa chín thôi. Nên về cơ bản thì nên đi Mộc Châu ngắm chè nghỉ ngơi thư giãn phong cảnh Mộc Châu yên bình hơn. Để đến tháng 9 đi ngắm lúa thì thích hơn Về cơ bản nó là thế